• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ảnh mới của xu ngu nhà tớ

meomeoxu

Member
bé xu nhà tớ được 7 tháng hơn 1 xíu rồi. hihi nhưng vẫn chưa biết gái là j:))
xu được 2 cân 7 rồi không biết thế là gầy hay béo nhỉ:worried:
bé ăn rau khỏe kinh khủng luôn í ạ =))
sắp thành sư mèo rồi
và sau đây là vài ảnh mới của bé ạ:love struck:
nhìn ngu ngu

hai mắt thô lố ra thế này đây=))

trầm tư như thể ...

và sau đây là một loạt ảnh ngủ với cái mẹt vừa gét vừa yêu í ạ

ôi ôi ôi bé xu điên:blusshing::blusshing::blusshing:

meomeoxu

Member
không béo lắm đâu. hihi tớ cũng chẳng rõ bé là mèo j nữa, hình như là nga lai ta thì phải. hihi

thuthu

Member
Như thế là hơi gầy nhưng đúng là bọn mèo tây, trông bụ bẫm nhỉ, nhà tớ nuôi mấy thằng mèo ta bằng tuổi đấy, nặng cân hơn nhưng trôgn chúng nó k được tròn như thế, chỉ có gào là khỏe.

ruồi bẹp

Active Member
nhìn béo tròn vậy mà có 2 cân 7 thui á? thế thì bạn phải tẩm bổ thêm cho em nó rùi, mình nhớ hồi 7 tháng thằng nhà mình đã gần 4kg rùi ý :D

meomeoxu

Member
tại tớ chỉ cho bé ăn cơm thôi nên bé mới không mẫm hay sao ý. hic. thỉnh thoảng lắm tớ mới cho bé ăn hạt khô thôi. tớ sợ bé bị thận với bỏ cơm thì chết. hic

ruồi bẹp

Active Member
cái đó mình nghĩ ko phải do ăn cơm đâu, chính ra trong cơm có tinh bột cũng khá dễ béo đấy :D

bạn thử cho em ấy ăn thêm sữa chua, pho mát thêm ngoài cơm xem và thử tẩy giun nữa

meomeoxu

Member
cám ơn bạn nha. nhưng mình thấy bảo là hạt ý đắt lắm. hic, cho bé ăn whiscat đc k bạn

ruồi bẹp

Active Member
cám ơn bạn nha. nhưng mình thấy bảo là hạt ý đắt lắm. hic, cho bé ăn whiscat đc k bạn
đúng là nuôi mèo = hạt rất tốn nhưng nhà mình mẹ khó tính nên phải nuôi bằng hạt. Bạn cứ nuôi em ấy bằng cơm nhưng tẩm bổ thêm thịt bò, thịt gà là hay nhất :D

meomeoxu

Member
đúng là nuôi mèo = hạt rất tốn nhưng nhà mình mẹ khó tính nên phải nuôi bằng hạt. Bạn cứ nuôi em ấy bằng cơm nhưng tẩm bổ thêm thịt bò, thịt gà là hay nhất :D
ừ, thanks bạn nha. mình quyết tâm phải vỗ béo cho xu ngu nhà mình. =)). mà mình hay cho xu hâm ăn sữa chua lắm. chả biết có bị đi ỉa không nhỉ:worried:

Hay là bạn thử cho nó uống men tiêu hóa, hoặc vitamin tổng hợp xem thế nào. Mèo nhà mình trộm vía ổn lắm, chủ cho ăn gì ăn nấy, uống vitamin tổng hợp hàng ngày (vì sắp hết date nên share cho cả nó nữa cho đỡ phí). Nó mới 5 tháng nhưng đã 3kg rồi, đùa nghịch suốt ngày.

thanglong.ptit

Chú này có mấy ảnh nhìn rất sát thủ, mấy tấm ở dưới như chú mèo tên gì trong phim hoạt hình xem hồi bé :D

Xu của cậu mà 2 cân 7 á, tớ chẳng nghĩ thế đâu, nhìn Xu ngủ đã biết nó phải 3 cân 7, nặng hết mèo nhà tớ nhiều...
mèo Xu cậu ngủ đáng yêu ghê lắm tớ cười không ra cười mà khóc không ra khóc

pinmoi

Member
tội nghiệp thằng xu nhà bạn,ngủ như thế thì sẽ không ngủ yên được vì nhìn nghét quá thì sẽ bị đét cho 1 phát. haha