• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

độ dữ của pitbutt

bit

nhà e đang nuôi phốc vs phú quốc thôi h muốn nuôi thêm pitbull hoặc bully nhưng e vẫn kết pitt hơn nhưng e tìm hiểu thì chó này được gọi là hung thần nên sợ nó dữ quá mà nhà e lại gần đường có cửa hàng nữa e sợ dữ quá ko dk. các a cho e hỏi chó dữ là do bản năng của nó hay j ạ

trankhoi

Member
Phát ghét với nó luôn ấy, gần 7 tháng mà cứ thấy người lạ là với trẻ con là vác cái bản mặt hầm hố lao xồng xộc ra vẫy đuôi rối rít như là quen biết lâu lắm rồi.

bit

Phát ghét với nó luôn ấy, gần 7 tháng mà cứ thấy người lạ là với trẻ con là vác cái bản mặt hầm hố lao xồng xộc ra vẫy đuôi rối rít như là quen biết lâu lắm rồi.
BÁC NS Thế e lại thấy mừng . tùy con thôi ah bác

Tất cả các giống chó từ nhỏ bé đến mấy giống to lớn, dòng nào cũng có thể trở nên dữ dằn. Chó nhỏ bé có thể cắn rách miếng thịt, còn những dòng lớn con thì có thể cắn chết đc người, sự dữ tợn của các chú chó đó đều do chúng ta tạo nên bạn nhé. Có nghĩa sự dữ dằn hay ngoan nghe lời thân thiện..đều do cách nuôi dạy của mỗi ng khác nhau mà thôi. Chứ đừng vu oan cho pitbull là hung thần hoặc pit là loài vật hung dữ nhất trên cạn..thật nhảm nhí. 1con chó bị nuôi nhốt từ nhỏ đến lớn ko đc tiếp xúc với con ng, với XH, với các con khác..thỉnh thoảng lại bị trêu trọc kích động chẳng hạn..thử hỏi con chó đó tính khí nó sẽ ntn bạn.? Vì thế hãy tìm hiểu thật kỹ tích khá kinh nhiệm 1 chút rồi hãy bắt đầu nuôi và dạy thú cưng của mình vẫn ko muộn bạn à, thank.!!

tjnhnjck1

bạn nuoi choi thi nuoi tu nho khong 3 thang dung cu de em day o nha ban cu cho ra cong vien hoac ra ngoai di dao thi be no se ko giu.còn bạn cu xính trong nha thì ko ai dám đong vào nó.moi ca dong nay ban pai co nhieu thoi gian choi voi no an uong tieu chuan ngay con ga cong ngiep ban a.thì dáng nguoi voi chuan

ManUTD

mình cũng có 2 em, nói thật là chưa thấy giống nào thân thiện với người như thế, quấn và nhắng kinh khủng :v...

honeycombvip

Rất hữu ít, mình ủng hộ bạn. Cố gắng phát huy bạn nhé.

apartment for rent - honeycomb.vn

Đúng cứ ngắn gọn là pải nuôi thử thì sẽ biết, chứ ban đầu ai cũng ghi ngờ e dè và sợ nọ sợ kia với pitbull mà. Nhưng nuôi thời gian đa số là rất ưng và hài lòng.! Mới nuôi hãy nuôi pit con bạn nhé. Đừng rước con to đùng về sau nó dữ hoặc ương ngạnh sẽ khiến bạn lại choáng đó. Ủng hộ bạn đến với pit.!! Hihi.

choilandau

Chó nhà mềnh 8 tháng,thấy người lạ đến nhà là cứ đi vòng quanh khách,mặt ngầu...khách ngồi 1 lúc thì ra nằm cạnh...thấy trẻ con thi ra liếm mặt,nếu người lạ dọa nó thì nó trùng 2 trân sau,hai trân trước với ngực ưỡn thẳng ra.mà ae cho hỏi ké với...chó 8tháng 24 cân có gày quá ko:(

ct12345

pit có hôi như rot ko hả cả nhà...em muốn nuôi 1 con mà nhà em ko có sân vườn lên cứ lăn tăn ko biết có hôi nữa...:<

Khánh Nhữ

Active Member
pit có hôi như rot ko hả cả nhà...em muốn nuôi 1 con mà nhà em ko có sân vườn lên cứ lăn tăn ko biết có hôi nữa...:<
Người còn có người hôi như chó nữa là Pit, hôi hay ko do đôi bàn tay người nuôi mình nhé...!

Pit thường thì mình nuôi từ bé thì nó se không bao giờ cắn người,nhưng chuyện cắn chó khác thì khó mà tránh khỏi vì Pit là loài tính rất hung hăng nên khi gặp đối thủ mà khè nó nó sẽ điên lên và đáp trả.........nên trung qui muốn nuôi Pit chung vs các loài khác là điều khó tránh khỏi 1 ngày cậu ý làm càn............

giangthong

Member
Con pit nhà e hơn 4 tháng mà được có 11kg gặp ai cũng như kiểu gặp chủ nó ấy phát gét cả lên e nuôi cùng 1 chú lạp sưởn XL cũng đc 11kg 2 con vờn nhau xuốt ngày nhưng con pit lại sợ con lạp sưởn các bác tư vấn cho e xem liệu sau này con pit có bật cắn con lạp sưởn ko e sợ k để í đến lúc nào đấy nó chơi chết con lạp sưởn thì chết @@