• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đố Các Cao Thủ đây Là Chó Gì ??? ( '_; )

Có 3 người đoán đúng thôi ak :D:D: :hoanglongtg,chicken,chúc mừng cáC bác-bd:-bd:-bd:-bd,tặng các bác 1 tràng vỗ tay :=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>,thôi cón mấy cái ảnh e xin post nốt để cả nhà cùng xem,mà không biết tren diễn đàn mình có ACE nào có NF cái muốn làm thông gia ko nhỉ:love struck::love struck::

Zudas

Member
Chúc mừng chủ topic có chú chó độc. Thực ra NF và TT nhiều con nhiều khi hơi giống nhau nếu không nhìn thấy toàn diện, phân biệt dễ nhất là nhìn đuôi. đuôi TT vểnh trên lưng còn đuôi NF buông thõng. Đây là con NF thứ 2 mình được thấy, con trước được thấy ở HN giờ chẳng biết lưu lạc đi đâu rồi. Em này mà mõm hộp thêm chút nữa là ngon lành, chúc mừng bác chủ topic lần nữa có chú chó độc (em cứ chó to con, ngầu là em khoái hết :D)

Tặng các bác 1 số ảnh về NF luôn

duclinh87

Member
con này nhìn giống St benard lắm chỉ khác mỗi màu lông ko biết có họ hàng j ko nhỉ.chó của anh đẹp lắm anh ạ.ko biết anh nhập ở đâu về vậy

Zudas

Member
con này nhìn giống St benard lắm chỉ khác mỗi màu lông ko biết có họ hàng j ko nhỉ.chó của anh đẹp lắm anh ạ.ko biết anh nhập ở đâu về vậy
Em NF này hjình như cũng là chó cứu hộ giống St benard thì phải, có điều hình như nó được dùng để cứu hộ trên biển, sông nước, còn SB thì trên núi tuyết :D :D

chicken

Member
nf hình như cũng mang trong mình dòng máu của thần khuyển đúng ko hả anh, em ko chắc nhưng nhớ mang máng thế

Em NF này hjình như cũng là chó cứu hộ giống St benard thì phải, có điều hình như nó được dùng để cứu hộ trên biển, sông nước, còn SB thì trên núi tuyết :D :D
Đúng rồi bạn ak cả 2 giống này đều là giống chó cứu hộ như nhau cả.:D:D:D

Cả 2 giống này đều cứ hộ như nhau bạn ak.:):).Đây là những hình ảnh cứu hộ và làm việc của chúng,mời cả nhà cùng xem:

2 giống này mình đọc trên mạng thấy hình như có họ hàng với nhau,NF có trước rồi mới có Sb bạn ak.

Uhm 2 giống chó này đều cứu hộ như nhau bạn ak,ngoài ra chúng còn là giống chó làm việc rất tốt,gửi ACE vài tấm hình lúc Working của NF:

cyber_hp

Member
Con này chắc ngao tây tạng.Bạn ở hp?mình thấy ở đường đà nẵng cũng có một con,khách sạn quang hưng đường tô hiệu cũng có một con giống hệt con của bạn,hay là nó?

Con này chắc ngao tây tạng.Bạn ở hp?mình thấy ở đường đà nẵng cũng có một con,khách sạn quang hưng đường tô hiệu cũng có một con giống hệt con của bạn,hay là nó?
Uhm mình ở HP.con nay la NewFoundland bạn ak,còn con trên đường Đà Nẵng ỳhi đng1 là Tây Tạng rồi bạn ak,uhm nó đấy :)mấy hôm trước mình có đem qua Khách Sạn chơi mà :D:D:D

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Chúc mừng chủ topic có chú chó độc. Thực ra NF và TT nhiều con nhiều khi hơi giống nhau nếu không nhìn thấy toàn diện, phân biệt dễ nhất là nhìn đuôi. đuôi TT vểnh trên lưng còn đuôi NF buông thõng. Đây là con NF thứ 2 mình được thấy, con trước được thấy ở HN giờ chẳng biết lưu lạc đi đâu rồi. Em này mà mõm hộp thêm chút nữa là ngon lành, chúc mừng bác chủ topic lần nữa có chú chó độc (em cứ chó to con, ngầu là em khoái hết :D)

Tặng các bác 1 số ảnh về NF luôn

***Nếu không có những thông tin của Minh có lẽ rất rất nhiều người nhầm tưởng là Ngao Tây Tạng thì thật tội nghiệp. Zudas thực sự đam mê dòng KHỦNG nếu không sẽ không có được cái nhìn thấu đáo,vì rằng rất nhiều người ở chính tại cố quốc của NTT đã phải trả bằng học phí(rất đắt) cho hai dòng này .
***Chúc mừng HP có thêm nhiều giống chó mới lạ