• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đại gia đình "mèo ta" - sân chơi mèo việt!

linhlamhn

Member
Những bạn Shizuku, nguyenthuy thật tốt khi cưu mang những em mèo lang thang cơ nhỡ... Rất cảm những người như các bạn!

Gemma

Active Member
bon chen mèo nhà mình nè
Đây là cục cưng của mình, ngoan lắm nhá, rất biết nghe lời, ít khi ị trong nhà, tối ko đi lang thang ngoài đường nên ko sợ bị người ta bắt mất:D Tuy ẻm là mèo ta nhưng cũng được làm điệu lắm đấy, vẫn tắm rửa bằng sữa tắm thơm phức :))

Giờ em í là mẹ của 4 bé này đây. Quá trình sinh nở mình bị cục cưng mướp "ép buộc" chứng kiến hơn 90% nên em nào sinh trước sau mình nhớ tất tần tật (mình mà đi đâu là nó chạy theo mình luôn, mặc cho con nó còn chưa được cắn dây rốn nữa, nên đành phải ngồi vật vờ xem=))) theo thứ tự từ trái sang phải: bé ba, bé cả, bé hai và út cưng:x

ảnh 1 tuần tuổi, lúc đó mẹ còn căng sữa nên béo múp, hồng hào

Xinh quá nhỉ! Leo còn may mắn là nhớ từng đứa một với thứ tự chúng nó ra đời, vì những cái đốm đen nhìn cũng khác biệt. Chả bù cho nhà mẹ Gem, tới bốn đứa vàng y chang nhau, giờ mẹ cháu chả biết đứa nào trước đứa nào sau, trừ bé út nhìn bé nhất. Vì giờ đứa nào cũng mắt to thô lố và tròn ủm và lại vàng khè như nhau nữa :(( :(( Mấy bé mèo con ta nó không rậm lông như lũ mèo con Tây nên đứa nào trông cũng hồng hào dễ thương quá nhỉ! Lâu lắm không nhìn thấy mèo con ta nữa, kể cũng cả hai chục năm... :x:x:x

love husky

Member
Ba thị nở nhà mình ^^

Mình góp gạch xây nhà cho các bé mèo ta thêm hoành tráng đây :D
<:p<:p<:p
Đây là bé đầu tiên mình mang về nuôi, bé tên Mimi ạ

Còn đây là hai chị em mèo mướp,lúc đầu mình xin hộ đứa bạn nhưng thấy chúng nó xa nhau thì thương quá nên mình cho chúng nó ở với nhau luôn
hihi
Đây là bé Susu

Còn đây là bé Sumi

Mấy đứa quấn quýt bên nhau

:D:D:D

kiny9x

Member
nhìn những bé này làm mình nhớ đến bun và tôm của mình quá:((
đây là bun:

còn đây là tôm

hjk. cả 2 đứa đều bỏ nhà ra đi vào đầu tháng 9:((