• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đại gia đình "mèo ta" - sân chơi mèo việt!

Mở màn là mẹ con Mini nhà Bơ Sữa:

Khác mèo Tây, mèo ta thường xuyên được mẹ cung cấp CHUỘT để "luyện tập":

Dạy con:

meomeocool

Member
Pố yêu chó ngoan giới thiệu tên các bé đi chứ các bé dễ thương ghê nhà mình ngày xửa ngày xưa nuôi mèo ta là đâu tiên còn bi giờ có 1 đứa lai và 1 đứa mướp Việt Nam lông ngắn thuần chủng có giấy tờ hẳn hoi (giấy có dấu răng xác nhận của mèo mẹ và mèo bố nhá) :))=))

Gemma

Active Member
Hớ hớ, nhà bố Kỳ thì sân nào cũng chơi được cả! Hôm nào mẹ cháu lục lại ảnh ông Mướp hiện đang ở nhà bà Ngoại cháu, nhìn mặt già khú khụ mà chả có gái nào mê vì nhát cáy, suốt ngày núp ở trên tầng thượng ngủ không à, rất khó chụp được hình cụ Mướp nhà này :)):)):))

luckyoluke

Member
Mình thích thằng ku màu vàng trắng nhất :x
Nhà mình toàn là giẻ lau, chẳng có đứa nào sáng màu để chụp ảnh cả :))

Sheryl

Active Member
Mình thích thằng ku màu vàng trắng nhất :x
Nhà mình toàn là giẻ lau, chẳng có đứa nào sáng màu để chụp ảnh cả :))
Trả giẻ lau đây... Cứ suốt ngày kêu giẻ giẻ mà bảo trả thì không trả.

luuly78

Member
Cho con rể Teppi của bố Ginger tham gia vào đại gia đình mèo ta với ah.

tư tưởng lớn gặp nhau rồi mình cũng đang có ý định xây nhà cho các bé mèo ta vì có bao nhiêu topic toàn là của các bé mèo tây không à, giờ thấy nhà cho mèo ta rùi vui quá phải vào bon chen hóng hớt tí chút :D
nhân tiện show hàng 2 bé nhà mình luôn. con mẹ ta bố nghe nói là 34 nhưng nghi ngờ không phải vậy :)) các bé giống mèo ta lắm. k biết các cháu có đủ tiêu chuẩn để được vào đại gia đình mèo ta không nhỉ?
đây là em vàng

và đây là em trắng

http://i819.photobucket.com/albums/...114247_100001788063729_565485_569138461_n.jpg
2 đứa cũng một lò sản xuất và cả 2 đều là mèo giai

linkmitu

Member
2 bé trắng vàng thật là đáng iu và xinh đẹp!!:x bé mèo ta nhà mình bé nó cũng đáng iu như vậy đó. bây h 2 tháng rưỡi tuổi mà béo lên trông thấy, mặt già đau già đớn chả bù cho lúc về nhà mình còn nhỏ lắm gầy gò quắt quắt mặt non choẹt=)) bé nhà mình có đặc điểm là có cái nhọ hình chữ L ở mũi, mình tên là linh nên thấy khoái bé quá, mọi ng cứ bảo cái nhọ của bé trông đểu đểu, nhưng mình thấy rất hay vì viết tên của tên mình :x
mình đang tìm dây cắm điện thoại để up hình bé lên cho mọi ng cùng xem, đáng iu và ngich lắm. bé mình tên Bánh Ngọt, đang có ý định muốn nuôi thêm 1 Bánh Ga Tô mèo ta nữa nhưng chưa tìm đc ai tặng :)

2 bé trắng vàng thật là đáng iu và xinh đẹp!!:x bé mèo ta nhà mình bé nó cũng đáng iu như vậy đó. bây h 2 tháng rưỡi tuổi mà béo lên trông thấy, mặt già đau già đớn chả bù cho lúc về nhà mình còn nhỏ lắm gầy gò quắt quắt mặt non choẹt=)) bé nhà mình có đặc điểm là có cái nhọ hình chữ L ở mũi, mình tên là linh nên thấy khoái bé quá, mọi ng cứ bảo cái nhọ của bé trông đểu đểu, nhưng mình thấy rất hay vì viết tên của tên mình :x
mình đang tìm dây cắm điện thoại để up hình bé lên cho mọi ng cùng xem, đáng iu và ngich lắm. bé mình tên Bánh Ngọt, đang có ý định muốn nuôi thêm 1 Bánh Ga Tô mèo ta nữa nhưng chưa tìm đc ai tặng :)
bạn cũng tên Linh à. mình cũng tên Linh nè. mèo yêu của bạn có chữ L ở mũi là đặc biệt lắm nha nhất là khi chủ của em có tên bắt đầu bằng chữ L nữa. ôi cái lòng tham điên rồ của mình trỗi dậy làm mình nảy sinh âm mưu đen tối là nhuộm chữ Linh lên lông của bé mèo nhà mình. ác quá ác quá. mèo yêu ơi tha lỗi cho cái ý tưởng điên rồ của chị nhé

linkmitu

Member
bạn cũng tên Linh à. mình cũng tên Linh nè. mèo yêu của bạn có chữ L ở mũi là đặc biệt lắm nha nhất là khi chủ của em có tên bắt đầu bằng chữ L nữa. ôi cái lòng tham điên rồ của mình trỗi dậy làm mình nảy sinh âm mưu đen tối là nhuộm chữ Linh lên lông của bé mèo nhà mình. ác quá ác quá. mèo yêu ơi tha lỗi cho cái ý tưởng điên rồ của chị nhé
bạn nc thật vui hihi=)) Bánh ngọt nhà mình là của bạn thân tặng cho, mèo nhà bạn thân đẻ 3 đứa. mỗi đứa đều có 1 cái nhọ với hình thù khác nhau, đứa 1 có cái nhọ hình nơ dưới mũi, đứa 2 nhọ tròn xoe, đứa út nhọ chữ L. Khi đc cho Bánh ngọt mình cho bé vào trong hộp và mang về nhà luôn, chưa kịp ngắm kĩ nên cũng chưa phát hiện ra chữ L, mang về nhà rồi thì mới biết bé có cái nhọ TO ĐÙNG ở mũi, chụp ngay cho bé mấy kiểu ảnh kỉ niệm, đến tối lôi ảnh ra ngắm thì thấy chữ L to đùng che hết cả mặt chả nhìn thấy mắt mũi đâu. phát hiện mới làm mình càng cưng bé hơn:))

bạn nc thật vui hihi=)) Bánh ngọt nhà mình là của bạn thân tặng cho, mèo nhà bạn thân đẻ 3 đứa. mỗi đứa đều có 1 cái nhọ với hình thù khác nhau, đứa 1 có cái nhọ hình nơ dưới mũi, đứa 2 nhọ tròn xoe, đứa út nhọ chữ L. Khi đc cho Bánh ngọt mình cho bé vào trong hộp và mang về nhà luôn, chưa kịp ngắm kĩ nên cũng chưa phát hiện ra chữ L, mang về nhà rồi thì mới biết bé có cái nhọ TO ĐÙNG ở mũi, chụp ngay cho bé mấy kiểu ảnh kỉ niệm, đến tối lôi ảnh ra ngắm thì thấy chữ L to đùng che hết cả mặt chả nhìn thấy mắt mũi đâu. phát hiện mới làm mình càng cưng bé hơn:))
cái đấy gọi là duyên số đó. điều đó chứng tỏ em mèo của bạn sinh ra là để giành cho bạn rồi :x bạn up ảnh Bánh Ngọt lên đi

linkmitu

Member
mai mình sẽ lấy hẳn máy ảnh ra chụp bánh ngọt lại và share, dây cắm điện thoại mình làm mất rồi. mình cũng bảo với bạn mình ( chủ cũ ) là: "Bánh ngọt sinh ra để dành cho tao và chỉ tao mà thôi " :))

Ryu

Member
Uầy,nhà mình đây rồi...cứ lăn tăn sợ mở cái topic Mèo ta thì chả ma nào ngó tới:-ss
May mà bác Yêu chó ngoan nổ súng tiên phong>:D<
Em xin đóng góp hai nhân khẩu nhà em ạ:x:x:x
Bé Vàng là Lông còn Bé Đen là Mít,Lũ ăn tàn phá hại:)):))

có vẻ không mấy ng quan tâm tới gia đình mèo ta nhỉ. buồn thế. mèo ta cũng xinh và ngoan đâu có kém gì mèo tây :((

Boo Boo

Member
VP nhiều bạn tên Linh, tên Ngọc với tên Thảo nhể? Có bạn nào trùng tên với mình không?