• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đôi Cu Gáy Non Của Mình>

bonchan

Member
Sau 1 thời gian tìm kiếm cuối cuùng mình cũng đã tìm đc đôi gáy non này 1 đực 1 cái.Đôi gáy này mình mua của 1 người chơi chim và ông cũng nuôi ca gáy đẻ nữa,đôi này đã tự mổ và ăn đc rồi.Cả nhà xem 2 em nó cho vui nhé:D

xuanchien

Đôi chim non của bạn nhìn ngộ nhỉ, bạn có biết bố - mẹ nó giọng gì không ? Thổ hay kim. Mình nghe nói chim non nuôi nhanh dạn người lắm. Bạn mua ở đâu đấy, bao nhiêu tiền một đôi. Chỉ chỗ cho mình với được không. Cảm ơn bạn

misha

Member
Đừng nhốt chung với nhau vì như vậy con Đực khó gù lắm, chỉ nhốt chung khi vào mùa sinh sản thôi bạn à.

bonchan

Member
Mình cũng mới bắt 2 con cu gáy này chưa đc 1 tuần mà,hiện chưa có lồng để tách riêng ra cho nên mình cứ nhốt tạm thôi mà.

anh_hanam

Member
Nhốt chung vẫn vô tư nhưng chỉ để chơi thôi thì được, còn nếu nuôi sinh sản thì bạn phải ghép đôi với một con của đàn khác, tránh cận huyết, đồng huyết dẫn đến thoái hoá có phải không các bác nhỉ