• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đàn phú quốc mới đẻ, a e cho ý kiến cái nhé.

Chào bác Mạnh, hình như em đến trang trại nhà bác một lần rùi (đụng hàng heo rừng thì phải, hehe) :D

Không hiểu sao, em thấy ai nuôi chó mà không chăm sóc, và nhất là không cho ăn nữa là em cảm thấy rất chi là không ổn. Chỉ riêng về mục này thôi là em đã không duyệt chủ chó rồi cho nên dù chó có mầu trắng hay vàng hay đen hay đỏ đều không ổn tí nào, nói vậy mong bác thông cảm bỏ qua nhé. :worried:
đúng rồi. thiệt tội nghiệp quá. mô phật:worried:

manh.duc

đúng rồi. thiệt tội nghiệp quá. mô phật:worried:
Chào toàn thể a c e tới hôm nay đàn cún nhà mình cũng đã tròn tháng, tất cả khoẻ mạnh bình thường, có điều 1 e có thay đổi màu sắc sang màu kem 1 chút, đính chính lại với a c e một chút là bố mẹ các e hoàn toàn là màu đen, còn ông bà chúng thì mình quả thật ko biết, và vấn đề tại sao mình ko chăm sóc cho ăn uống thường xuyên vì. thứ nhất: do điều kiện thời gian ko có. thứ hai: mục đích của mình nuôi ko phải để làm cảnh hay kinh doanh. thứ ba: nếu nói tới giống chó này mình nghĩ ai nuôi cũng đều ít nhất cũng đc nghe đến những đặc trưng của giống, ngoài ngoại hình còn có đặc tính là loài chó săn, thông minh và hoang dã..v..v. vậy nên mình để các e nó sống trong môi trường hoang dã như vậy thiết nghĩ cũng tốt, như vậy nó sẽ ko hoàn toàn mất đi đặc tính của giống chó săn phải ko các a c e vậy nên a c e cũng ko vì vậy mà có những lời bình luận tiêu cực chứ phải ko? nếu ko tin a c e có thể tới trại mình xem, trại mình ở sát cánh đồng nên chuột rất nhiều, các e nó săn chuột ăn ko hết thậm trí tha chuột rải rác khắp nơi, ngày nào cũng vậy, sau đây là hình của mấy cún con mình vừa chụp a c e tham khảo nhé, có j` mong a e lượng thứ.!

bài viết trả lơi và hình hôm qua mình gửi lên, có phạm quy ko mà mod xoá của mình đi vậy, làm ơn cho biết lý do đi ạ???

manh.duc

Chao a c e, hôm nay rảnh mình gửi lại hình đàn cún PQ trắng nhà mình cho a c e tham khảo, đàn cún vẫn khoẻ mạnh và phát triển bình thường, h chạy lon ton khắp nơi theo mẹ rồi.

hình chó mẹ lông đen nhưng khi đẻ và nuôi con thì có nhiều lông chuyển màu hung nhưng khi tách con thay long sẽ lại đen bt.

hình các bé.

sao ko gửi đc hình nữa vậy nhỉ gửi lại xem sao.

hình các bé.

jun1102

bác chủ ơi nếu cứng cáp tầm 2 tháng cho em xin đặt gạch một em đc ko ạ

phan84

Member
chó nhà mình cũng vừa đẻ được 2 tuần, chó bố và mẹ cũng màu đen tuyền, chó con sinh ra thì 2đen, 2 trắng và 1 vàng lưng đen, tất cả đều có xoáy, riêng 1em màu đen thì không có xoáy, nhưng đen tuyền luôn, lông sát y như những con kia, cũng dễ thương lắm, hổm rày cứ nghỉ mấy em nó bị lai nên không có khoe ra, bữa nay lên diễn đàn mới hay bạn cũng có 3con màu trắng như nhà mình, tiện thể mình up ảnh lên cho mọi người xem bầy chó con nhà mình nhé,

Onami

Member
Bạn nên nhìn lại móng chân chó mẹ nhà bạn nhé:nerd::nerd::nerd:.
Móng chân dài quá nhỉ, như vuốt hổ vậy. Nhưng như vậy thì có vấn đề gì hả Minh?
Mình thì nghĩ con này bác chủ thớt cho sống ở trong trang trại, nền đất pha cát, chứ ít chạy trên sân gạch hay bê tông nên móng của nó không bị mòn đi thôi.

À mà con chó mẹ này lại có bộ lông màu cafe sữa (ít sữa), lóng lánh ánh kim như.......

nguyenducminh63

Active Member
Móng chân dài quá nhỉ, như vuốt hổ vậy. Nhưng như vậy thì có vấn đề gì hả Minh?
Mình thì nghĩ con này bác chủ thớt cho sống ở trong trang trại, nền đất pha cát, chứ ít chạy trên sân gạch hay bê tông nên móng của nó không bị mòn đi thôi.

À mà con chó mẹ này lại có bộ lông màu cafe sữa (ít sữa), lóng lánh ánh kim như.......
Ý Minh ở đây là mầu móng chân của chó mẹ Onami à. Chó mẹ màu gì và móng chân màu gì thì anh chị em nhìn sẽ thấy :thingking::thingking::thingking: