• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đàn Fox Sóc Nhà Mình Vừa Sinh

yeu cun

Member
em fox sóc nhà mình vừa sinh được 4 em gồm 2 trai và 2 gái post hình cho anh em xem nè.
.
.
.
.

Ms Linh

Member
hí hí! Chúc mừng mẹ và chủ Cún nhé!! Chúc mẹ và các bé khỏe mạnh, hanh ăn chóng nhướn nhé!!
Bạn ơi!! bé fox sóc nhà bạn!! Trộm vía tốt quá, để đc nhiều con quá!! >:D<

thuan81

Active Member
xinh quá!bốn bé cái bụng tròn tròn,bạn nhớ up ảnh thường xuyên nha!các nhóc này khoảng 1tháng sẽ như cục bông nè!chúc mừng bạn nha!:love struck:

ngoclap68

Member
Trời ơi đây là topic đầu tiên nói về fox sóc đẻ trogn vietpet đấy bạn ạ
bạn cho đầy đủ tên mẹ bé
giống 4 bé con
bạn cho biết luôn phối giống từ đâu nữa
thời kỳ mang thai bao nhiêu ngày và chế độ dinh dưỡng khi bé mang thai nha
fox sóc thường đẻ được từ 1-4 bé và nhà bạn trộm vía là nhiều nhất đó nha
Nếu được bạn đăng tải ảnh ngày mở mắt nữa và các thời kỳ phát triển của bé nhá

Elisa

Member
Hihi ko biết là anh còn nhớ bé này ko nè , hình chụp cách đây 1 tháng :love struck::love struck:

yeu cun

Member
Trời ơi đây là topic đầu tiên nói về fox sóc đẻ trogn vietpet đấy bạn ạ
bạn cho đầy đủ tên mẹ bé
giống 4 bé con
bạn cho biết luôn phối giống từ đâu nữa
thời kỳ mang thai bao nhiêu ngày và chế độ dinh dưỡng khi bé mang thai nha
fox sóc thường đẻ được từ 1-4 bé và nhà bạn trộm vía là nhiều nhất đó nha
Nếu được bạn đăng tải ảnh ngày mở mắt nữa và các thời kỳ phát triển của bé nhá
chó mình nuôi tại nhà bạn ah,em nó mang thai được 63ngày mới đẻ,mình cũng nuôi em nó bình thường thôi ,không có gì đặc biệt hết.sau đây mình up hình đàn chó fox sóc nhà mình và chó bố cho ban chiêm ngưỡng nhé.
đầu tiên là con bố .
.
tiếp theo là em nó có 4 bà vợ nè.
.
.
.
.
Hihi ko biết là anh còn nhớ bé này ko nè , hình chụp cách đây 1 tháng :love struck::love struck:

trời em nó bây giờ xinh quá ,lâu rồi em không thông tin em nó cho anh biết.em nó xinh quá.nhìn là anh nhớ ngay chứ sao không em.

yeu cun

Member
đàn fox sóc nhà mình được 4 em cái ,em đầu tiên sinh cách nay 1 tuần ,được 1 em đã mất vì sinh trước ngày dự tính nên không biết ,sáng ra chuồng thấy em nó chết.tiếp theo là em mình đang post bài sinh được 4 em, em kế tiếp nữa đã có phối giống được 10 ngày,em cuối cùng đang lên giống.

ngoclap68

Member
trời ơi không tin vào mắt mình nữa nếu bạn ở Hà Nội mình phải đến chiêm ngưỡng ngay mới được
bạn nuôi những 4 bé cái và 1 bé đực
hình như bạn kinh doanh thì phải hihihi
con đực nhà bạn khá đẹp giống Moon nhà mình
chúc bạn phối giống cho các bé thành công
chúc các bé mẹ tròn con vuông
có kinh nghiệm bạn chia sẻ trên diễn đàn cho mọi người biết nha

yeu cun

Member
trời ơi không tin vào mắt mình nữa nếu bạn ở Hà Nội mình phải đến chiêm ngưỡng ngay mới được
bạn nuôi những 4 bé cái và 1 bé đực
hình như bạn kinh doanh thì phải hihihi
con đực nhà bạn khá đẹp giống Moon nhà mình
chúc bạn phối giống cho các bé thành công
chúc các bé mẹ tròn con vuông
có kinh nghiệm bạn chia sẻ trên diễn đàn cho mọi người biết nha
cám ơn bạn.tại vì lúc trước mình định mua 1 em nuôi chơi thôi nhưng gặp được 5em mình không cưỡng lại được vẻ đáng yêu của chúng nên mua hết luôn.. nếu có sản phẩm thì mình để lại cho anh em chơi với giá rất hửu nghị hihi

ngoclap68

Member
cám ơn bạn.tại vì lúc trước mình định mua 1 em nuôi chơi thôi nhưng gặp được 5em mình không cưỡng lại được vẻ đáng yêu của chúng nên mua hết luôn.. nếu có sản phẩm thì mình để lại cho anh em chơi với giá rất hửu nghị hihi
vậy để lại cho mình 1 bé đực vàng được không mình đang nuôi 1 bé cái trắng 7 tháng tuổi rồi

phốc sóc

Member
Bỗng Dưng Làm Bố !!!

chó mình nuôi tại nhà bạn ah,em nó mang thai được 63ngày mới đẻ,mình cũng nuôi em nó bình thường thôi ,không có gì đặc biệt hết.sau đây mình up hình đàn chó fox sóc nhà mình và chó bố cho ban chiêm ngưỡng nhé.
đầu tiên là con bố .
.
.
To: yeu cun
Ủa BIN nhà mình là bố của 4 bé này hả bạn? Sao mình không biết cà?
Thông tin của bạn làm phu nhân của BIN ghen tuông, giận dỗi quá trời! Còn BIN thì đang buồn bã vì bị "cấm vận" mấy ngày nay, nhờ bạn giải thích giùm?!!!

thienngoc

bạn ơi có bán không bạn? mình muốn mua 1 em cái. nếu được nhắn tin nhé. cám ơn bạn.

yeu cun

Member
To: yeu cun
Ủa BIN nhà mình là bố của 4 bé này hả bạn? Sao mình không biết cà?
Thông tin của bạn làm phu nhân của BIN ghen tuông, giận dỗi quá trời! Còn BIN thì đang buồn bã vì bị "cấm vận" mấy ngày nay, nhờ bạn giải thích giùm?!!!

có lẽ bạn cho bin phối giống nhiều quá không nhớ chứ gì?bạn có nhớ cho bin phối giống bao nhiêu lần rồi không? xe bạn đó ,nhà bạn đó,hihi không lẽ nguời ta mở cửa vào nhà bạn chụp hình up lên cho em nó làm cha sao? 4em hết 3 em màu kem rồi ,bạn nghỉ có giống bin không?

ThuyDaoTan

Bạn ơi, nhà mình cũng vừa đi lấy giống cho em fox sóc.Mình cũng ko bít là nó có mang thai hay không, nhưng bạn có thể truyền cho tớ 1 số kinh nghiệm để nuôi fox sóc đang trong thời kì mang thai được ko?Bạn cho no ăn ji , chế độ tập thể dục thế nào,....?Tại lần đầu tớ nuôi fox sóc mang thai nên ko co kinh nghiệm lắm.Trộm vía mấy chú cún con nhà cậu trong kháu quá.Ah, mà con nhà tớ bị chú KyCauGo chê la béo quá, nó tận hơn 5kg cơ, ko bít lúc đẻ thì có phải gọi bác sĩ ko, hay no tự đẻ được .Băn khoăn quá?????

phốc sóc

Member
có lẽ bạn cho bin phối giống nhiều quá không nhớ chứ gì?bạn có nhớ cho bin phối giống bao nhiêu lần rồi không? xe bạn đó nói:
BIN có sổ nhật ký lưu lại tên chó mẹ và số lượng chó con sau mỗi lần phối giống.
Vậy chó của bạn tên gì , bạn là ai sao mình không có thông tin lưu sổ.
Chẳng lẽ chụp hình một ai đó rồi bắt người ta phải nhận làm cha sao? hi hi.... phải có cái gì đó chứng minh chứ!
Dù sao thì cũng chúc mừng bạn có mấy bé cún dễ thương, hi vọng bạn sẽ gầy được một đàn phóc sóc đẹp. Hẹn gặp lại giao lưu nhé bạn!