• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đi chọ Bắc Hà đầu năm

vanglai213

Active Member
Con này nhìn rất đẹp, nhưng không biết có phải chân cửa hoi cong thì phải? Liệu nó có bị hạ bàn không? Nếu không phải thì quá tuyệt. Bắc Hà toàn Bắc Hà đẹp. Chúc mừng bác o có em cộc nào ưu tú trong chuyến đi này hả bác?
ui bác siêu thế ,chó bê thế mà bác nhìn ra nó hạ bàn em phục bác sát đất đấy :D:D

th832003

Member
Con này nhìn rất đẹp, nhưng không biết có phải chân cửa hoi cong thì phải? Liệu nó có bị hạ bàn không? Nếu không phải thì quá tuyệt. Bắc Hà toàn Bắc Hà đẹp. Chúc mừng bác o có em cộc nào ưu tú trong chuyến đi này hả bác?
mình chưa nge chó ta bị hạ bàn bao giờ:D ,chó của đồng bào thả rông tự do suốt ngày

vanglai213

Active Member
mình chưa nge chó ta bị hạ bàn bao giờ:D ,chó của đồng bào thả rông tự do suốt ngày
chó ôm trên người không đi trên mặt đất mà bác ấy bảo thế, chắc bỏ bom bác manty đây ...:chicken::chicken::chicken:

WOLF-BROS

Member
ai bảo chó ta thì không bị hạ bàn ? chó quái nào nếu thiếu chất và thiếu vận động đều có thể bị hạ bàn hết :D

th832003

Member
Bây giờ thì nge rồi bác WOLF vừa nói xong hehehe,bản thân con chó ta có mấy khi được đủ chất bao giờ đâu mà chả thiếu..suốt ngay lý thuyết.... ôi mệt

WOLF-BROS

Member
Bây giờ thì nge rồi bác WOLF vừa nói xong hehehe,bản thân con chó ta có mấy khi được đủ chất bao giờ đâu mà chả thiếu..suốt ngay lý thuyết.... ôi mệt
bác chê lí thuyết á? ok, chơi thí nghiệm luôn đê, bác đem 1 con chó con tầm 2 tháng tuổi, cho ăn no căng béo ị hoặc cho đói khát khỏi đi lại được và nhốt chuồng 24/24 xem sau nửa tháng chân cẳng nó như thế nào? để xem chân chó ta có bị hạ bàn không nhé
hơ hơ bác tưởng chúng tôi lên mạng chỉ biết đọc mấy bài các bác viết còn bọn tôi chưa nuôi chó bao giờ chắc :D
mới có tí lí thuyết thôi mà đã kêu mệt rồi :))
tôi chả hiểu các bác nghĩ như thế nào, các bác lên mấy cái diễn đàn này để làm gì khi có người góp ý thì cứ tưng tưng lên. Mồm bác nào cũng kêu yêu chó thế này thế nọ, muốn lên gặp gỡ những người cùng đam mê để chia sẻ và học hỏi, thế lúc người ta góp ý thì các bác có chịu nghe không hay chỉ thích đi nghe khen với nịnh ?
tôi không biết bác Tuyên khen thật hay không nhưng trường hợp bác Tuyên nhắc đến là chó ta có thể bị hạ bàn là có chứ sao lại không, sao các bác cứ phải nói xoáy bác ý làm gì?
cùng là người chơi chung 1 thú chơi thì khen chê góp ý cho nhau là chuyện bình thường thôi :)
tôi chả bênh ai mà chỉ thấy ngứa mồm nên nhảy vào phán mấy câu thôi :D

th832003

Member
Tôi cũng như bác tuyên chỉ là khách vào nhận xét topic của người khác bình thường ,tôi mệt là mệt với bạn ,hình như bạn có vấn đề với chân cẳng của chó,hết cãi nhau với bên gsd ,cãi nhau với gsd thái bình quay vào chó bản địa vẫn thấy ngứa mồm thế mà bạn ko thấy mệt

vanglai213

Active Member
ai bảo chó ta thì không bị hạ bàn ? chó quái nào nếu thiếu chất và thiếu vận động đều có thể bị hạ bàn hết :D
bạn đọc cho kĩ vào, bác ở trong hình ôm chó mà bác duyên phỏng luôn câu chó hạ bàn, mình đánh giá làm sao bác ấy ôm chó mà nhìn thấy con chó hạ bàn .Mình bảo bác ấy pro quá mà ^^ còn bạn thì nói liều quá .Công nhận với bạn là chó nào cũng có thể hạ bàn, nhưng mình cũng nói ra chưa chó nào chịu đựng tốt như chó ta,hãn hữu như bạn bảo nó phải bị nhốt, bị khát mới hạ bàn thôi .Dạng bị thiếu chất dinh dưỡng, dù chó gì đi nữa hành động nhốt không cho nó ăn là sai phạm với quy chế của VP đó không được làm thế nha, phạt tù đấy :not talking::not talking:

WOLF-BROS

Member
bạn đọc cho kĩ vào, bác ở trong hình ôm chó mà bác duyên phỏng luôn câu chó hạ bàn, mình đánh giá làm sao bác ấy ôm chó mà nhìn thấy con chó hạ bàn .Mình bảo bác ấy pro quá mà ^^ còn bạn thì nói liều quá .Công nhận với bạn là chó nào cũng có thể hạ bàn, nhưng mình cũng nói ra chưa chó nào chịu đựng tốt như chó ta,hãn hữu như bạn bảo nó phải bị nhốt, bị khát mới hạ bàn thôi .Dạng bị thiếu chất dinh dưỡng, dù chó gì đi nữa hành động nhốt không cho nó ăn là sai phạm với quy chế của VP đó không được làm thế nha, phạt tù đấy :not talking::not talking:
chả có gì mà nói liều hay không cả? tôi hỏi bác là bác nuôi chó được bao nhiêu năm? nuôi qua được bao nhiêu con chó mà dám khẳng định chó ta không bị hạ bàn?

WOLF-BROS

Member
Tôi cũng như bác tuyên chỉ là khách vào nhận xét topic của người khác bình thường ,tôi mệt là mệt với bạn ,hình như bạn có vấn đề với chân cẳng của chó,hết cãi nhau với bên gsd ,cãi nhau với gsd thái bình quay vào chó bản địa vẫn thấy ngứa mồm thế mà bạn ko thấy mệt
ơ, chân cẳng chó có vấn đề là do người nuôi hay do tự con chó nó thế ? nếu là chủ nuôi người ta nuôi có vấn đề mà mình thấy không ổn thì phải vào mà góp ý cho người ta chứ, cứ ngồi ngoài mà tung hô thì người ta tưởng người ta vẫn nuôi tốt nuôi chuẩn rồi hỏng con chó thì làm sao?
tôi cãi nhau với GSD Thái bình khi nào ? vì tôi góp ý lí do con chó chết và không có tí câu nào tỏ vẻ tiếc thương sướt mướt như các bác nên được cho là cãi nhau à ? các bác cũng lớn rồi mà không phân biệt được đâu là cãi nhau đâu là tranh luận à ?
các bác lên mạng khen có ai kêu các bác ngứa mồm không? các bác khen với đi tung hô suốt ngày thế cũng không thấy mệt à? tôi thấy không hợp lí thì tôi chê hoặc góp ý thì sao mà kếu ngứa mồm?

vanglai213

Active Member
chả có gì mà nói liều hay không cả? tôi hỏi bác là bác nuôi chó được bao nhiêu năm? nuôi qua được bao nhiêu con chó mà dám khẳng định chó ta không bị hạ bàn?
đọc kĩ lại đi ^^ hết chỗ nói luôn, cãi ngang không bằng gà mờ đâm bụi dậm ,ai bảo ko hạ bàn :D

WOLF-BROS

Member
đọc kĩ lại đi ^^ hết chỗ nói luôn, cãi ngang không bằng gà mờ đâm bụi dậm ,ai bảo ko hạ bàn :D
nói thật mấy hôm nay nổi hứng đi tranh cãi với các ông tôi cũng thấy oải rồi, chẳng qua thấy các ông nhiều khi cứ tung hồ rồi nhiều thông tin không chuẩn mà cứ để những người mới người ta đọc được rồi nghe theo thì khổ nên tôi mới ngứa mồm nhưng mà tình hình có vẻ chả ông nào ngộ ra được cái gì, ông nào cũng là cao thủ cả với là bằng hữu tốt cả
thôi thì xin trả lại sân bãi cho các ông tiếp tục đá qua đá lại cho nhau đấy

ui bác siêu thế ,chó bê thế mà bác nhìn ra nó hạ bàn em phục bác sát đất đấy :D:D
Không đó là đoán thế thôi chứ biết thế nào? Còn chó ta có bị hạ bàn không ? Điều đó thì có mai em cho các bác xem. Thịt thì không lỡ để nhìn nó cứ bôi bác kiểu gì ấy.
Mới bắt về 4 chân thẳng thế mà giờ đi bằng đầu gối. ác

hoa_thuong

Đồng chí wolf có vẻ đã từng kinh quá nhiều loại chó nhỉ ?
Mình có khu vườn nhỏ nhỏ trên Yên Thế nuôi 1 đàn 7 con " chó xịn " tuần may thì đc 2-3 kg cơm , còn không thì cứ theo đuôi 6 con bò tìm sản phẩm ! chỉ thấy khung xương đẹp chứ chả thấy hạ bàn bao h cả ! GSD mình cũng nuôi rồi , chuồng rộng 80 dài 1m2 cao 1m1 nhốt 3 e từ lúc ăn dặm đến 4 tháng , thực đơn là cơm thừa lấy từ xưởng cơm công nhân cạnh nhà , ben kheo còn lên cao quá mức cho phép !

hoa_thuong

Bác Trí chuẩn bị tinh thần hôm nào em sang xin mấy chén rượu để ngắm khu chuồng chó 4000m nhé !
Bác đi chuyến này thu hoạch lớn quá 7 em mang về lận !

vanglai213

Active Member
nói thật mấy hôm nay nổi hứng đi tranh cãi với các ông tôi cũng thấy oải rồi, chẳng qua thấy các ông nhiều khi cứ tung hồ rồi nhiều thông tin không chuẩn mà cứ để những người mới người ta đọc được rồi nghe theo thì khổ nên tôi mới ngứa mồm nhưng mà tình hình có vẻ chả ông nào ngộ ra được cái gì, ông nào cũng là cao thủ cả với là bằng hữu tốt cả
thôi thì xin trả lại sân bãi cho các ông tiếp tục đá qua đá lại cho nhau đấy
tại vì bác nói sai chủ đề, bác đọc lại toàn bộ đi theo bác thì tôi nói gì ? không phải cãi nhau gi đâu ...Mà tôi chỉ nói cái đúng của mình ,bác đọc hình như nhanh quá
Không đó là đoán thế thôi chứ biết thế nào? Còn chó ta có bị hạ bàn không ? Điều đó thì có mai em cho các bác xem. Thịt thì không lỡ để nhìn nó cứ bôi bác kiểu gì ấy.
Mới bắt về 4 chân thẳng thế mà giờ đi bằng đầu gối. ác
Mình không nói là không hạ bàn, cái này mình nói là cách nhìn 1 con chó hạ bạn thế nào?phải đặt nó thế nào mới biết được, bác nhìn người ta ôm thế mà biết được nó hạ bàn em công nhận bác là pro rồi :-bd

manty

Member
Cám ơn Tuyên, không em nào hạ bàn cả. Chó ở vùng cao, được chủ cho ăn rất vớ vẩn, nhưng được thả rông hoang dã suốt ngày nên ít thấy con bị hạ bàn. Ông chủ em này bảo: Nhà có nấu rượu và nuôi lợn nen nó mới to thế. :p. Để ít bữa nữa sẽ nhờ anh em chụp ảnh đứng thẳng ngang thân các bác xem.

hoang an

Member
Ngắm mãi mà không biết chọn con nào về nhà mình chán quá! con nào cũng đẹp như nào, loạn hết cả mắt! Em vẫn đang đợi điện thoại của anh đây ạ!

hoang an

Member
Mà quái lạ nhỉ? Hơi tí là nhảy hết cả là sao? Không phải thì thôi có thế mà tranh cãi ghê quá.
I am sory.
Tuyên à! Anh Trí là một trong những người chọn MC rất chuẩn đó chú^:)^^:)^^:)^. Chuyện hạ bàn hay không đương nhiên anh ý khắc biết mà! Nếu bảo không tức là không!:-bd:-bd:-bd