• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đi chọ Bắc Hà đầu năm

manty

Member
Thu xếp mãi mới đi Bắc hà được, ngày đầu xuân muốn kiếm mấy chú Bắc Hà và HMong Cộc để lấy may mắn cho cả năm. ủa thật là may, mấy anh em đã cơ duyên gom được 3 em Bắc Hà thật đẹp.:-bd
Mời các bác xem.

Đầu tiên là em vàng này

\

Lên chợ lúc 9h, vơ ngay được em này. Thần kinh tốt, tay chân to tướng, rất dữ với chó khác nhưng khá thân thiên với người. Khoảng 2,5 tháng ( theo lời người bán ), nặng 5,5-6kg

manty

Member
Quanh 1 vòng không kiếm thêm được chú nào, mấy anh em xuống chợ vào quán nhà anh bạn gọi thắng cố và rượu ngô Bắc Hà. Ngồi làm được vài tuần lại kéo nhau lên chợ, vồ ngay được em này.

Cô chủ khá xinh gái, tiếc rằng mải mua cún quá không chụp được cô ấy. Theo lời cô, con này cũng chỉ hơn 2 tháng được khoảng hơn 5kg. Thần kinh tốt, ngay giữa chợ cũng không hề biết sợ. Lúc bắt em, em ướt mèm, hỏi ra thì cả chủ và chó đều lội bùn lõm bõm gần 8km để ra chợ. Cô chủ khoe: Ở nhà còn 1 con đực cùng đàn to gấp rưỡi con này. Chắc là hàng khủng... Hỏi nhà cô, cô nói: Nhà xa lắm, tận trên núi, đường chỉ đi bộ được thôi vì toàn bùn. Nghe thấy choáng quá, đành nhờ anh bạn trên đó liên lạc với cô để mua nốt. Nhưng theo lời anh bạn khi nói chuyện với cô thì nhà cô không bán con đó mà giữ lại để làm giống. Quá tiếc...

manty

Member
Cuối cùng là em này, cũng đang uống dở chén rượu liền bỏ đó chạy lên chợ. Tóm ngay được em, he hê... Quá hên.

Em này khủng nhất, lông xù to, chân to, mặt ngắn tũn, rất dữ - không sao sờ được vào em cho tới khi trả xong tiền và ông chủ của em bỏ đi. Theo ông chủ của em thì em được hơn 2 tháng 1 chút và nặng hơn 6kg. Đúng là Thánh Nhân đãi kẻ khù khờ. :D:D:D
Nhà ông này còn1 em đực nữa cũng to như em này, hẹn chủ nhật sau sẽ mang ra chợ bán. Cài ngay ông chủ 1 cái bùa hấp dẫn của Harry Potter thế là yên tâm sẽ có được em này mà không phải lo lắng coa i đó cạnh trạnh. Về tất cả mọi mặt thần kinh, hình thể không có gì lăn tăn. Chỉ mỗi màu lông là loang lổ khôn rõ nét, hơi tiếc. Nhưng thôi không sao, nếu thích màu đen tuyền thì đầu tư 1 hộp thuốc nhuộm loại tốt về chải cho em thì cũng vẫn khoái. =))

manty

Member
Đầu tư 1 cái lồng 30k, đưa các ẻm vào và chuẩn bj lên đường:

CHiều tối, các em đã vào chuồng ở nhà với mấy em cũ và chuẩn bị tinh thần để tham gia khóa huấn luyện chuyển từ vùng cao về thành phố:

Các bác này mua nhiều chó thế, chủ nhật sau lại lên bê tiếp, thế này thì nuôi vào đâu cho hết.

WOLF-BROS

Member
Cuối cùng là em này, cũng đang uống dở chén rượu liền bỏ đó chạy lên chợ. Tóm ngay được em, he hê... Quá hên.

Em này khủng nhất, lông xù to, chân to, mặt ngắn tũn, rất dữ - không sao sờ được vào em cho tới khi trả xong tiền và ông chủ của em bỏ đi. Theo ông chủ của em thì em được hơn 2 tháng 1 chút và nặng hơn 6kg. Đúng là Thánh Nhân đãi kẻ khù khờ. :D:D:D
Nhà ông này còn1 em đực nữa cũng to như em này, hẹn chủ nhật sau sẽ mang ra chợ bán. Cài ngay ông chủ 1 cái bùa hấp dẫn của Harry Potter thế là yên tâm sẽ có được em này mà không phải lo lắng coa i đó cạnh trạnh. Về tất cả mọi mặt thần kinh, hình thể không có gì lăn tăn. Chỉ mỗi màu lông là loang lổ khôn rõ nét, hơi tiếc. Nhưng thôi không sao, nếu thích màu đen tuyền thì đầu tư 1 hộp thuốc nhuộm loại tốt về chải cho em thì cũng vẫn khoái. =))
nếu bác chê em này loang lổ thì để lại cho em cũng được :D thiệt đó :D

anhthe98

Member
Quanh 1 vòng không kiếm thêm được chú nào, mấy anh em xuống chợ vào quán nhà anh bạn gọi thắng cố và rượu ngô Bắc Hà. Ngồi làm được vài tuần lại kéo nhau lên chợ, vồ ngay được em này.

Cô chủ khá xinh gái, tiếc rằng mải mua cún quá không chụp được cô ấy. Theo lời cô, con này cũng chỉ hơn 2 tháng được khoảng hơn 5kg. Thần kinh tốt, ngay giữa chợ cũng không hề biết sợ. Lúc bắt em, em ướt mèm, hỏi ra thì cả chủ và chó đều lội bùn lõm bõm gần 8km để ra chợ. Cô chủ khoe: Ở nhà còn 1 con đực cùng đàn to gấp rưỡi con này. Chắc là hàng khủng... Hỏi nhà cô, cô nói: Nhà xa lắm, tận trên núi, đường chỉ đi bộ được thôi vì toàn bùn. Nghe thấy choáng quá, đành nhờ anh bạn trên đó liên lạc với cô để mua nốt. Nhưng theo lời anh bạn khi nói chuyện với cô thì nhà cô không bán con đó mà giữ lại để làm giống. Quá tiếc...
Bác Trí đang ở đâu vậy? Đã lên đấy phải cố gắng chụp bằng được hình cô chủ và mang bằng được con chó cô ấy không bán mới được về nhể :))

Shakhi Viet

Active Member
Chúc mừng anh Trí, em đoán là gu của anh chuyển sang kiểu "Bắc hà khủng". Hôm nọ đứng trước của vườn của anh, em thấy cũng có 1 chú na ná kiểu như mấy con anh vừa bắt.
Hình như con này
là cái hả anh?

N.K.A

Member
Đầu năm thế này có phải là phần thưởng quá nhiều! Năm nay chắc chắn đại thắng lợi rồi a Trí. :)

manty

Member
Các bác này mua nhiều chó thế, chủ nhật sau lại lên bê tiếp, thế này thì nuôi vào đâu cho hết.
Quả là hơi căng cái vụ nuôi cả, nhưng khu vườn mới 4000m2 cũng đã làm dãy chuồng rồi bác ah, chắc cũng đủ chỗ đấy. :D

manty

Member
Bác Trí đang ở đâu vậy? Đã lên đấy phải cố gắng chụp bằng được hình cô chủ và mang bằng được con chó cô ấy không bán mới được về nhể :))
Đang ở Bắc hà mà Cường ơi. Không chụp được cô ấy vì cô ấy về bản mất rồi. Mà bây giờ mới thấy cái lồng quan trọng, mình quên tiệt cho ai mượn cái lồng của Cường, Chưa biết mang đám này về thế nào nữa, khó quá. :(

viet82

Member
thằng cha này nhìn quen ghê $-) hình như uống với nhau vài chén trên khu C rồi thì phải :beer
Chào bạn cũ :),đầu năm mang mấy cún ra phiên chợ bán lấy tiền đong gạo cho cháu thì vớ phải mấy ông khách hn hehehe:D

manty

Member
Chúc mừng anh Trí, em đoán là gu của anh chuyển sang kiểu "Bắc hà khủng". Hôm nọ đứng trước của vườn của anh, em thấy cũng có 1 chú na ná kiểu như mấy con anh vừa bắt.
Hình như con này

là cái hả anh?
Con này là cái thật. Nhưng vụ Bắc Hà này vẫn có từ xưa mà, có bị chuyển đâu Sakhi? Mình vẫn giữ mấy em HMC và cũng đang tìm thêm mấy em nữa cho đủ bộ mà chưa được. HMC đẹp bây giờ hiếm ghê. Ở vườn hiện giữ 1 đôi Bắc hà cũng được lắm và kế hoạch là sẽ tách toàn bộ Bắc Hà sang khu vườn mới, Cố găng nuôi và chăm sóc thế hệ này để có được thế hệ F1 ngon ngon chút, sau đó mới kiếm chàng rể Ngao Tạng, mượn chút gen cho nhanh. :p

vanglai213

Active Member
Con này là cái thật. Nhưng vụ Bắc Hà này vẫn có từ xưa mà, có bị chuyển đâu Sakhi? Mình vẫn giữ mấy em HMC và cũng đang tìm thêm mấy em nữa cho đủ bộ mà chưa được. HMC đẹp bây giờ hiếm ghê. Ở vườn hiện giữ 1 đôi Bắc hà cũng được lắm và kế hoạch là sẽ tách toàn bộ Bắc Hà sang khu vườn mới. Ké hoạch là: Cố găng nuôi và chăm sóc thế hệ này để có được thế hệ F1 ngon ngon chút, sau đó mới kiếm chàng rể Ngao Tạng, mượn chút gen cho nhanh. :p
hớ hớ bác nói chí phở cho ss với NT đi kiếm chó 40 đến 45kg trông nhà quá ok rồi :D:D:D.Hôm nào có dịp em sang nhà anh chơi xem mấy chú đó nha anh :D:D

KimCuong

Active Member
Anh Trí ơi, thấy anh lên mà em cứ sôi sùng sục. Hihi. Biết vậy nên chờ anh về xem thành quả vậy nhé.

WOLF-BROS

Member
nhìn kĩ em lông loang lổ là đực thì phải, haizzzz em lại chỉ thích chó cái :D khi nào chó nhà bác đẻ bác nhớ khoe lên để em còn biết nhé :)

Shakhi Viet

Active Member
Con này là cái thật. Nhưng vụ Bắc Hà này vẫn có từ xưa mà, có bị chuyển đâu Sakhi? Mình vẫn giữ mấy em HMC và cũng đang tìm thêm mấy em nữa cho đủ bộ mà chưa được. HMC đẹp bây giờ hiếm ghê. Ở vườn hiện giữ 1 đôi Bắc hà cũng được lắm và kế hoạch là sẽ tách toàn bộ Bắc Hà sang khu vườn mới, Cố găng nuôi và chăm sóc thế hệ này để có được thế hệ F1 ngon ngon chút, sau đó mới kiếm chàng rể Ngao Tạng, mượn chút gen cho nhanh. :p
Làm luôn đi anh. Một mặt anh vẫn đợi cho ra F1 rồi lai với NT, một mặt anh cho bọn mới về lai luôn với NT khác, sau đó ghép 2 hướng này lại, chắc là hay đấy anh ạ. Chờ tin vui của anh.

Con này nhìn rất đẹp, nhưng không biết có phải chân cửa hoi cong thì phải? Liệu nó có bị hạ bàn không? Nếu không phải thì quá tuyệt. Bắc Hà toàn Bắc Hà đẹp. Chúc mừng bác o có em cộc nào ưu tú trong chuyến đi này hả bác?