• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Điểm mặt H'Mong Cộc khu vực miền Bắc

KimCuong

Active Member
Đồng chí này giống gì vậy bac? Nhìn chẳng thấy đuôi gì cả? hihhhhhhhhhhhhhh
Bác xem lại đi, tôi vẫn thấy đuôi em nó sờ sờ ra đó. Hihi. Chắc nó đang quẫy đuôi tít quá nên bác nhìn không ra đó thôi. Đã là cộc đuôi mà lại ngoáy tít nữa thì nhìn qua ảnh phải vác kính lúp ra soi là thấy ngay. Hihi.

Tính cách ku Kai này rất mạnh mẽ, tiếng sủa trầm, vang như tiếng của Rot. Nghe tiếng sủa của Kai, ai cũng nghĩ phải là chó Tây và cân nặng trên 30kg.
Được phân công chốt tại cổng vườn, có thể sủa vào đêm hay ngày, mưa hay gió rét... mặc dù được chuẩn bị cái ổ tốt: êm, ấm và kín gió nhưng vẫn ra ngoài trời nằm. Sãn sàng nhảy sổ vào người lạ, nếu không có chủ đi bên cạnh. Tuy nhiên chưa bao giờ cắn ai.
Đánh giá 7/10 điểm.
Thêm 1 điều nữa: Mấy em gái ở nhà đều rất mê anh chàng này, có lẽ do đẹp zai chăng? :D
Bác cho điểm tính cách hay tổng thể vậy bác Trí?
Kích thước đuôi được nhưng không đẹp, thân hình hơi dài, mặt hơi dài. Mà dòng Hmong cộc rất ít con được đến 30kg trừ khi bác thiến rồi. em nhận xét thể bác bổ xung cho em tí. Nhìn ảnh hơi mờ mạn phép bác thông cảm.

manty

Member
Bác cho điểm tính cách hay tổng thể vậy bác Trí?
Kích thước đuôi được nhưng không đẹp, thân hình hơi dài, mặt hơi dài. Mà dòng Hmong cộc rất ít con được đến 30kg trừ khi bác thiến rồi. em nhận xét thể bác bổ xung cho em tí. Nhìn ảnh hơi mờ mạn phép bác thông cảm.
Hì, tôi nói tiếng sủa của nó vang và trầm như cún 30kg chứ ko nói nó 30kg bác ah. Do góc chụp nên cái mặt nó dài thòng. mai tôi chụp lại góc khác bác xem cái mặt nó gãy và ngắn nhá. :D.

Thông báo với các anh em mê MÔNG CỘC thì gọi điện theo số 0913560407 ngay nhé. Chú cún này con của Beo CỘC XỊN chỉ còn một con thôi.
Mấy tuần trước bác Quyên có nhận được mấy cuộc gọi đăng ký nhưng vì đã có nhiều người xếp gạch không đủ cung cấp cho các anh em. còn chú này lý do người chủ đi vắng vậy thông báo anh nào cần muôi thì gọi nhé.
Bác xin cảm ơn.

Bác Quyên ơi nghe danh bác đã lâu rồi hình như bác ở gần chỗ nhà cháu.Cháu ở Nguyễn Văn Cừ.Hỳ Hỳ Cháu cũng đang có 1 chú Hmong cộc ~9 tháng tuổi 25kg rồi dũng mãnh lắm bác à.Bạo chúa của cả khu^^

Gửi bác Quyên

Bác Quyên ơi nghe danh bác đã lâu rồi hình như bác ở gần chỗ nhà cháu.Cháu ở Nguyễn Văn Cừ.Hỳ Hỳ Cháu cũng đang có 1 chú Hmong cộc ~9 tháng tuổi 25kg rồi dũng mãnh lắm bác à.Bạo chúa của cả khu^^