• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đau lòng lắm... Nhưng không còn cách nào khác...

Status
Không mở trả lời sau này.

cun0206

Member
hy vọng đây chỉ là 1 câu chuyện đùa vui vẻ trong ngày cá tháng 4 này của bạn Cún Mèo. Đã mất công sức nuôi mấy em mèo từ bé đến lớn từng ngày từng ngày chăm sóc cho chúng nó giờ mà bỏ đi cho người khác thì thật là đau xót. Theo mình nghĩ thì bạn hãy binh tĩnh lại và ngay trong lúc này đững quyết định 1 điều gì vội không sau này lại ân hận. Mọi người sẽ đứng bên bạn và cả chồng bạn cũng sẽ ở bên bạn

yeucuncon

Member
Chị ơi, em dám đảm bảo rằng chẳng có ai chăm mèo và yêu quý mèo hơn chị đâu, chị yên tâm giao 2 con cho người khác được à.
Nếu nói về độ nghịch phá em xin liệt kê một số thành tích của “đứa con yêu” nhà em: cắn cái điện thoại màn hình đi đằng màn hình, bàn phím ra đằng bàn phím, phá hỏng 1 cái đệm kymdan, cắn hỏng điều khiển bộ matxa, lôi vài cái dép lên giường cắn, tước một mảng mica ở đầu giường.................cộng một cơ số tội lặt vặt kể không hết. Thế nhưng bọn em vẫn yêu thương nó, vẫn không thể rời xa nó bởi lẽ em hiểu rằng không ai yêu thương nó được như bọn em. Chắc Luc và Lu không phá hơn thế được đâu chị nhỉ. Bình tĩnh lại chị nhé, đừng nên có 1 quyết định vội vàng để rồi phải hối hận.
Ps: Chị và anh thử xem phim Marley and me xem, khá giống với hoàn cảnh của chị bây giờ, có lẽ chị sẽ biết phải làm gì.

Cún Mèo

Member
Hôm nay, em xin công bố danh sách GÀ & CÁO (chỉ là những nick trong Viet Pet, chưa tính ở ngoài).

* * Lưu ý: Những ai có tên màu đỏ là những chú gà béo mũm hôm qua em săn được ạ.

1. Hải Rose.

2. Twinkle 2706

3. Zaimz

4. Hải Phạm (ko nhớ nick name).

5. Alone Hamster- em Linh

6. Babymiumiu

7. Chị Mèo Lười

8. Black Panther

9. Hằng Zin

10. Yêu Cún Con

11. Bà Mèo Già (cháu vô cùng xin lỗi, chẳng qua vì ngày Cá tháng Tư thôi ạ).

12. Khoai- Heo quay

13. Chị Phù Dung: chị gọi điện, giọng nghẹn ngào vì bị ốm, em xin lỗi chị :clown:

13. Thientan01 - Cảm ơn vì bài copy dài của bạn.

18. Trang sún

14. Cun 0206 (bán tín bán nghi)

15. Thế Anh Programmer (ko nhớ nick)

CÁO

1. Chị Ti Bụi

2. Anh Hoàng - Tosa Inu

3. Tina 90

4. N.V.T Mr.

5. Chị Anh Bob (bác này suýt biến thành gà ạ)

6. Em Bis Xu

7. Ashita

8. Bác Hưng David HHH

9. Dungseven

10. TTMy

11. Bác Tai Không Cụp
Vâng, Lu và Luck vẫn ở với em, cùng một nhân vật mới nữa tên là Bò Sữa. Hôm qua em đã tặng em Mèo Trắng Thứ Ba rồi ạ.

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà... :party:

TaiVenh

Active Member
Tính thiếu Cáo rồi P ơi..........

Anh có tks ở bài của Tí Bụi là gì?

Công nhận là 1/4 siêu đẳng.

Cún Mèo

Member
Tính thiếu Cáo rồi P ơi..........

Anh có tks ở bài của Tí Bụi là gì?

Công nhận là 1/4 siêu đẳng.
Em nghĩ đến bác rồi, nhưng bác không comment thẳng thừng nên em không viết tên bác.

Em sẽ edit & gửi lại bác đây ạ.

Hôm qua em thịt được mười mấy nhân vật ngoài Viet Pet nữa cơ =))

moceva

Member
Hehe, bạn thêm tên Moceva vào danh sách gà đêêêêêêê..... Thực ra mình cũng đang phân vân chuyện tương tự như bạn kể "xạo" ở trên vậy, nhưng n/vật phản đối là "ông bà bô" của vợ mới chết chứ.... Nên mới thành gà..... :D Dù gì mình cũng đang cố níu kéo mà nuôi bọn nhóc mèo..... :)

:D Mình đang thất vọng vì suốt ngày chả bị ai lừa, đang buồn rằng tại sao mình quá tỉnh để tránh hết mọi món cá trên đời bầy ra trước mắt, thì cuối ngày được chén món cá do nhà Cún Mèo nấu.
=)):))

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
"Cá 1/4 hay nhất Việt nam năm 2009"

Xin được bình chọn đây là chuyện "Cá 1/4 hay nhất Việt nam năm 2009"- Quá xuất sắc !

Kịch bản: Cú mèo
Đạo diễn: Lão Hâm
Diễn viên: Lucy, Lucky, Bò Sữa
Và các minh tinh màn bạc Vietpet Cats Lovers thủ vai !

Rose1402

Vietpet sponsor
Ủa, vậy lúc em gọi điện cho chị cái tiếng thổn thức ứa nước mắt của chị cũng là giả vờ hay sao??? Lúc em hỏi chị là đây chắc hẳn là trò đùa ngày cá tháng tư của chị có phải không? chị nghẹn cả giọng và trả lời rằng chị không thể bình tĩnh nói chuyện với em ngay lúc này??? nếu vậy thì xin bái phục bà chị! :)

P/s: khi vừa đọc bài này Rose đã nghĩ ngay rằng đây là 1 câu chuyện bịa ngày cá tháng tư nên có gọi điện hỏi chị PK, sau cuộc nói chuyện mới tin rằng thật nên mới động viên chị. Nhưng em xin nguyện bị lừa để mong cho chuyện kia đừng là thật, mong gia đình nhỏ của anh chị và Lucky, Lucy, bò sữa mãi mãi hạnh phúc! :x

zaimz

Member
Ây zà, đến lúc tối cùng bà xã đọc lại topic này mới có cảm giác là 1/4. Hoá ra mình là gà và bà xã mình là cáo :D

Ti Bui

Member
Hôm nay, em xin công bố danh sách GÀ & CÁO (chỉ là những nick trong Viet Pet, chưa tính ở ngoài).

* * Lưu ý: Những ai có tên màu đỏ là những chú gà béo mũm hôm qua em săn được ạ.

Vâng, Lu và Luck vẫn ở với em, cùng một nhân vật mới nữa tên là Bò Sữa. Hôm qua em đã tặng em Mèo Trắng Thứ Ba rồi ạ.

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà... :party:

Đọc tin sốt dẻo của Cún mèo, lúc đầu thoáng Gà, nhưng chợt nghĩ với cá tính cô nàng này, và thêm nữa...là April Fool's, nên đổi làm Cáo thôi, chắc là số hên :D

Cún Mèo

Member
Ủa, vậy lúc em gọi điện cho chị cái tiếng thổn thức ứa nước mắt của chị cũng là giả vờ hay sao??? Lúc em hỏi chị là đây chắc hẳn là trò đùa ngày cá tháng tư của chị có phải không? chị nghẹn cả giọng và trả lời rằng chị không thể bình tĩnh nói chuyện với em ngay lúc này??? nếu vậy thì xin bái phục bà chị! :)

P/s: khi vừa đọc bài này Rose đã nghĩ ngay rằng đây là 1 câu chuyện bịa ngày cá tháng tư nên có gọi điện hỏi chị PK, sau cuộc nói chuyện mới tin rằng thật nên mới động viên chị. Nhưng em xin nguyện bị lừa để mong cho chuyện kia đừng là thật, mong gia đình nhỏ của anh chị và Lucky, Lucy, bò sữa mãi mãi hạnh phúc! :x
Lúc em gọi điện cho chị, chị buồn cười quá mà phải cố nén nên cứ ự ự, ự ự... Em nghe tưởng chị thổn thức đấy...

Lúc đấy chỉ cần nghe em nói 1 câu nữa thôi chắc chị rú lên cười quá, nên phải cố nén...

Cảm ơn em nhé...

anhbob

Member
Hí hí, nói vậy thôi, tớ chẳng phải may mắn mà là Cáo đâu. Đơn giản cũng giống như Ashita, tớ biết thừa tính nàng này rồi mà. Nhưng sao P cho con mèo Thứ Ba đi nhanh vậy, còn chưa kịp đếp chào tạm biệt nó. huhu

Ối giời! Biết là ngày cá tháng tư nhưng Bà mèo già vẫn nghĩ Cún Mèo nói thật nên còn định tìm số điện thoại của Cún Mèo để gọi điện nói chuyện cơ đấy. Sau đó Bà mèo già lại nghĩ ít có thanh niên trẻ nào yêu vợ và chiều mèo như chồng Cún Mèo nên chắc giận nhau một lúc rồi lại vui vẻ thôi nên Bà mèo già chỉ comment vài lời không gọi điện thoại nữa.
May quá chỉ là đùa vui. Chúc gia đình cháu luôn hạnh phúc và đầm ấm bên Lucy, Lucky ... nhé.

trang_sun

Member
Em không mong đây là trò đùa... Em nghĩ có nhiều cái để dùng làm trò đùa trong ngày 1-4 này hơn chị ah..
Thôi mình dễ tin người biết làm sao..
Tự nhiên em có suy nghĩ khác về chị :)

Đau lòng lắm.......không còn cách nào. Tức là ( đau ruột lắm...........không còn cách nào ).

Đau lòng tức là đau ruột mà ruột lại nằm trong ổ bụng. Vậy gọi tắt là đau bụng bị đi ngoài ra nước. Để chữa căn bệnh trầm kha này rất đơn giản. Mua lấy tờ giấy bản rồi vẽ hình con cún lên tờ giấy, sau đó đốt đi để lấy tro, pha với cốc nước rồi uống. Cần thiết nữa thì lấy thuốc đỏ xoa vào bụng, xoa quang vùng rốn là khỏi ngay

Cún Mèo

Member
Em không mong đây là trò đùa... Em nghĩ có nhiều cái để dùng làm trò đùa trong ngày 1-4 này hơn chị ah..
Thôi mình dễ tin người biết làm sao..
Tự nhiên em có suy nghĩ khác về chị :)
Có gì đâu nhỉ? Chị thấy rất buồn cười mà thậm chí cả anh Hà cũng thế..

Chị nghĩ ra kế hoạch này từ tháng trước rồi cơ. Hí hửng đợi đến ngày cá tháng tư mãi để bịp được mọi người một mẻ đấy...

Nói chung mọi người suy nghĩ phức tạp hơn mình nhỉ... Chẹp...

Đau lòng lắm.......không còn cách nào. Tức là ( đau ruột lắm...........không còn cách nào ).

Đau lòng tức là đau ruột mà ruột lại nằm trong ổ bụng. Vậy gọi tắt là đau bụng bị đi ngoài ra nước. Để chữa căn bệnh trầm kha này rất đơn giản. Mua lấy tờ giấy bản rồi vẽ hình con cún lên tờ giấy, sau đó đốt đi để lấy tro, pha với cốc nước rồi uống. Cần thiết nữa thì lấy thuốc đỏ xoa vào bụng, xoa quang vùng rốn là khỏi ngay
Xin lỗi bác vì em thất kính, nhưng những gì bác viết em chả thấy nó ăn nhập gì với tiêu đề :(.

hangzin

Dịch giả Vietpet
Thế mà em đã tin :) Bình thường thì trừ người nhà và bạn bè thân quen ra, chẳng mấy khi em dễ dàng tin người khác đâu.

Tuti2290

Member
mình vào muộn nên được coi là cáo nhỉ .. he he. Lâu lắm hẻm off mèo nhỉ. Hôm nào trời nắng đẹp ai có nhu cầu offline mèo hem???

Trời ơi. Chết mất....Hic hic... Sao em nhìn cái mặt 2 thẳng nhóc nhà chị đột nhiên hôm nay thấy ghét thế nhỉ? Nhất là Lucy kia kìa. Hôm qua còn thấy thg mà sao hnay thấy cái mặt cứ gian gian. ĐÚng là gian thiệt chị Phượng nhá!

Status
Không mở trả lời sau này.