• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đau đầu lắm rồi. tặng mèo xù.

D0N96

Member
Vừa mua con mèo xù ald 2tr. Nhìn trên ảnh thì thế thôi chứ ngoài đời xù mà mượt lắm. hình như là 8 tháng rồi. Ai muốn nuôi thì tớ tặng. Vì to quá bố tớ k cho nuôi. Ai k tin thì thôi, vì rất n ng k tin tớ rồi.hì cứ thử đến xem 1 lần mà xem. Tớ tặng bởi vì bán chẳng ai mua.

tintin252006

Bạn nên để lại số điện thoại hoặc địa chỉ nhà riêng thì mọi người mới qua đón em ấy được chứ :D. Rất thích mèo đi tất:X!

Cricket_Kim

Member
Bạn ở đâu vậy? Mình rất thích mèo và đang tìm kiếm 1 em mèo vì mình mới bị mất em em :((. Cho mình em này nhé, nếu bạn muốn bán cũng được. Mình ở Bắc Giang, nhưng sẽ nhờ người đến lấy được không? Đầu năm mình trả cả tiền vía cho miu cưng nó ngoan ^^ Bạn lấy bao nhiêu đây? ^^

Cricket_Kim

Member
:( Haiz. Tiếc quá. :( Không biết bao giờ mới kiếm được một em mèo đây. Nhà ở xa Hà Nội, mà bố bận chả dụ dỗ bố mẹ mua cho được :(

swan37

Member
ôi cảm ơn em, đọc đc câu này mà đỡ nóng ruột, em chịu khó đợi anh ship mèo giúp chị với.. hjx hjx.. c từ sáng giờ nấu mãi bữa cơm mà k xong.. sốt ruột quá... hì

xubong

Member
Sao nhanh quá vậy :( Sáng nay mình không vào diễn đàn, chiều vào đã có người nhận rồi huhu :(( buồn quá :(

swan37

Member
Sao nhanh quá vậy :( Sáng nay mình không vào diễn đàn, chiều vào đã có người nhận rồi huhu :(( buồn quá :(
Hjx, mình còn đau lòng hơn nè, mình hụt mất bé mèo rùi, nhân đây cũng có đôi lời mong mọi ng hiểu đúng về em Đôn hơn:
Thực tình thì mình cũng theo dõi các topic em ý bán mèo và nhận thấy em í bị ném gạch rất nhiều, mình cũng k đồng tình về vụ em Đô lắm, nhưng không tới mức như mọi người nghĩ, mình nghĩ thôi đơn giản em ấy là 1 ng ko thích mèo, ko cuồng mèo như phần lớn những thành viên trong forum mà thôi. nên hôm trước thấy em ấy đưa thông tin bán bé mèo anh lông dài màu tuxedo mình cũng quan tâm và comment, vì mình mới mua 1 bé kem rồi nên ko đủ đk mua nữa, sáng nay vô tình thấy e ấy lập topic tặng mèo, tất nhiên mình cũng hơi nghi ngờ, nhưng vẫn quyết định nt và hẹn em ấy, mình thấy e ấy trả lời nhiệt tình nên khá an tâm 1 chút, vì sao phải thừa thời gian và tiền đt vậy làm j, mình ở quá xa nên thuê ng ship, bạn ship hàng ok và mình sms cho Don96, e í bảo cố qua càng sớm càng tốt vì mấy ng hẹn chiều cơ, mà 3h em í đi học, hẹn xong mình đi chợ, về lúc 12h30 thì nhận đc tn bạn ship hàng kia bận ko đi kịp, thế là lại tìm ng khác, ng nhận ng ko, cuối cùng có 1 a đồng ý đi lúc 1h hơn, nhưng vì e ấy k giữ oder ai tới trc đón mèo trc, nên Don 96 có nt tầm gần 2h cho mình là cũng có a gđ nói sắp tới k biết phải a mình nhờ ship hàng k.. và abc a mình thuê tới chậm hơn ng kia 20', e ấy vẫn nhiệt tình gọi cho mình cập nhật tình hình, và cho số a kia để mình thương lượng, tuy mình năn nỉ ỉ ôi nhưng a kia vẫn lạnh lùng k đồng ý, a í bảo là bạn gái nhờ đến bắt hộ thôi nên ko nhường đc. mình đau hết cả tim gan phèo cật, vì thuê anh kia rồi, cả sáng tới 2h trưa cứ loay hoay mãi ko nấu nổi bữa cơm, rồi em Don96 em í thông báo là 2 anh kia đã bắt bé tuxedo đi rồi, và để đền bù cho mình e í để cho mình bé đen trắng khác(mình đoán là Đô) hoặc bé lông vàng trắng e í từng rao. mình rất cảm động, tuy vẫn tiếc bé ban đầu nhưng vậy là quá tốt rồi, chưa kể mình alo cho anh ship hàng a ấy bảo bạn ấy lấy 7k tiền vía thôi, lúc đầu mình định gưi 100k vứa nhưng vì đau lòng bé tuxedo nên mình bảo anh ship đưa 70k thế mà e í nhận mỗi 7k (mình xí hổ wa').
Nhân chyện này mình cũng muốn gửi lời cảm ơn tới em Don96, từ những lần trc đọc topic, mình có cảm giác e í bị mọi ng ném đá gây áp lực quá, nên như 1 con nhím xù lông lên mà thôi.
Dù sao cũng vô cùng cảm ơn em..:-*

swan37

Member
ôi em ơi, giờ chị mới nhận đc bé mèo vì a ship hàng cứ tiện thể đi ship.. hjx, bé dạn và xink kinh khủng khiếp, đang ăn cơm ca rô rán rau ráu.. toàn nhặt cá ra ăn láu quá đi mất.. ôi bé mèo xinh ghê c tks e nhìu

vo hoang

Member
bị ném đá vậy thì nên coi lại cách ăn ở hành xử :d..... sống sao mà người ta ghét vậy :">

prunus_mume

Member
bị ném đá vậy thì nên coi lại cách ăn ở hành xử :d..... sống sao mà người ta ghét vậy :">
:):) Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại, em ý vẫn còn nhỏ tuổi :) Cứ để dần dần cho em ý lớn với :D

vo hoang

Member
:):) Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại, em ý vẫn còn nhỏ tuổi :) Cứ để dần dần cho em ý lớn với :D
càng lớn càng mánh mung bạn à :).....mới nhỏ mà đủ chiêu đủ trò bái phục bái phục ....:">

Linhmu_93

Active Member
Mình k muốn cmt topic nào của bạn nữa bạn coloa211, D0N96 và swan37 ạ. Mình chắc chắn là 1 người. Lố nó vừa thôi. Bị khiếm khuyết 1 số chỗ thì nhiều người thương lắm. Đừng tưởng vải thưa che mắt thánh. Cứ đọc từng cmt thì sẽ rõ có phải 1 người hay không. Nếu cần thiết mình và 1 số người k đồng tình với cách hành xử cũng như sự gian dối của bạn báo cáo lên ban quản trị và ban nick bạn để tránh những sự lừa đảo và đối xử thậm tệ với động vật như vậy.
Bạn làm thế sau này sẽ hối hận đấy.

prunus_mume

Member
Mình k muốn cmt topic nào của bạn nữa bạn coloa211, D0N96 và swan37 ạ. Mình chắc chắn là 1 người. Lố nó vừa thôi. Bị khiếm khuyết 1 số chỗ thì nhiều người thương lắm. Đừng tưởng vải thưa che mắt thánh. Cứ đọc từng cmt thì sẽ rõ có phải 1 người hay không. Nếu cần thiết mình và 1 số người k đồng tình với cách hành xử cũng như sự gian dối của bạn báo cáo lên ban quản trị và ban nick bạn để tránh những sự lừa đảo và đối xử thậm tệ với động vật như vậy.
Bạn làm thế sau này sẽ hối hận đấy.
Khổ thân tôi :(( sao cô học đanh đá của tôi nhanh thế, tôi đag cố hiền lành mà -.-'
Lần này bỏ qua cho em nó đi, tử tế thật thì tốt, không thật thì thiệt thân thôi. Trẻ con đứa nào cũng phải biết chuyện về thằng bé chăn cừu và con chó sói để biết đường mà cư xử.
Lớn lên 1 chút sẽ biết nhân-quả ;)

@DON96: có thể em thấy lời chị nói là giáo điều, ngu si và điên khùng nhưng nghĩ thế chỉ thiệt em thôi ;)
Chúc em sống tốt :d

Edit 1 tí: swan37 thân mến, rốt lại là người bạn nhờ ship mèo mang giới tính gì vậy? Bên box mua bán là "chị ý vừa đi" mà bên này đã thành anh ý rồi :-? Lưỡng tính à :| chẹp, không cần sửa bài đâu, do thói quen học hành cần sách, cần chứng cứ nên tó chụp hình hết rồi :)) bạn đừng bảo gọi chị, chị ý đi, xong gặp anh, nhờ anh đi lấy dùm hay là bạn nhầm giới tính người ta nhé @@

vo hoang

Member
mấy bạn chọc em nó cáu rồi kìa :)) ..... đúng là tuổi trẻ tài cao thật =)) .... ắn nói i chang mấy đứa học sinh cá biệt .... thành phần này cần tẩy chay :D , làm mất vẻ đẹp của VP quá :)=((