• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đổi mèo ta xinh

trangcat

Member
Mình có một em mèo trắng vàng. (Rất xinh xắn lông mượt sức khỏe tốt). Tuy nhiên em ý mắc cái tội nếu không cho ăn hoặc bị nhốt ngoài sân không được vào nhà thì kêu đanh đá lắm. Mình rất thương em ý nhưng đành phải cho em ý đi. Nếu bạn nào có nhu cầu mua thi pm cho mình. (Bình thường nó ngoan lắm không bao giờ há miệng cắn ai và cào ai bao giờ, ngồi im cho vuốt ve thoải mái) mỗi tội nếu không được vào nhà là lại kêu điếc tai.(Bình thường nó cũng chả kêu gì cả)^:)^
Nếu ai có nhu cầu đổi mèo (vì mèo nhà bạn ị bậy hoặc bạn không có thời gian chăm sóc hoặc vì một lí do nào đó - rất mong bạn nói rõ lí do cho mình- trừ kêu to) thì có thể đổi mèo nhà mình. Mình sẽ bớt giá xuống một nửa. Cảm ơn các bạn
Sau đây là hình ảnh của em nó:

garuru

Member
Hic, sao lại không cho em ấy vào nhà vậy bạn, tội nghiệp em ấy. Mèo nhà mình đến tối mà vẫn mải chơi, chưa chịu về đi ngủ là mình lo sốt vó. Đêm để mèo lang thang ở ngoài dễ bị đánh bả lắm

trangcat

Member
Hix. Mình cho em ý chạy nhảy cả ngày trong nhà mà. Nhưng cái chậu Wc của em ý phải để ở ngoài ban công. Tối mình đi ngủ phải đóng của ban công lại thế là em ý kêu ầm ĩ. Mình cưng chúng nó lắm ấy chứ. Mua cả nhà bông cho các em ý mà.

garuru

Member
Mèo nhà mình thì ban ngày được phép tự do, thích ở trong nhà hay ra vườn chơi tùy ý, nhưng đến tối thì mình khua 4 đứa vào nhà đóng cửa lại. Để ngoài sợ mất và sợ bị trúng bả nữa.

hathu08

Active Member
nếu có thể thì bạn nên cưa ở cửa 1 lỗ nhỏ cho bé chạy ra chạy vào được, chỉ cần lỗ rất nhỏ thôi vì mèo có thể dễ dàng qua những chỗ hẹp. nếu không thì chuẩn bị riêng 1 chậu xỉ cho buổi đêm thật sạch sẽ để trong phòng, đề phòng bé ị tè đêm. Chỉ cần thế thôi mà.

Mấy thằng nhà mình lắm mồm lắm, nói là cãi nên muốn đổi cũng không được

trangcat

Member
Uh. Cảm ơn 2 bạn nha. Nhà mình là nhà tầng không có sân. Mình ở tâng 2 nên em ý cũng ở ban công tângf 2 với mình. Nhưng mình cũng không biết khoét cái lỗ nào cả (mình không biết khoét tường:()
Chắc tối nay lại mất ngủ rùi :((
Thui mình hạ giá xuống 90k thui cho em ý sớm về nhà mới. Up hộ mình với.

trangcat

Member
Cảm ơn 2 bạn nha. Nhưng mình không biết khoét cái lỗ nào cả. Bùn quá chả ai đem em ý về nhà nuôi cả. Thui cứ rao mấy hum nữa nếu ko ai nuôi thì mình đành nuôi tiếp. Em ý mới về nhà mình đươc 4 ngày mà.:((

whitexsnow

Active Member
Mèo của mình cũng sống ở trong phòng như bạn, cũng ở lầu 2 và thau cát mình cũng để ngoài ban công. Nhưng mà chúng nó khôn lắm, khi nào cần nó chỉ việc nhảy lên giường gọi mình dậy mở cửa cho nó thì nó mới đi, đứng chờ nó 2 phút xong đâu đấy lại vào ngủ tiếp vì nó luôn kêu lúc 4h sáng. Ngoài ra thì không có kêu réo om sòm, có việc thì nó mới kêu ngoan lắm. Lúc trước nó không biết nên làm luôn trong phòng, bạn chỉ cần chỉ cho nó thấy, và đánh nhẹ (đừng đánh mạnh nhé em nó đau :) ) nó 1 cái là nó sẽ hiểu thôi. Bạn cứ dạy cho em nó từ từ đi là nó sẽ ngoan ngay đó mà. Hi !

garuru

Member
Cảm ơn 2 bạn nha. Nhưng mình không biết khoét cái lỗ nào cả. Bùn quá chả ai đem em ý về nhà nuôi cả. Thui cứ rao mấy hum nữa nếu ko ai nuôi thì mình đành nuôi tiếp. Em ý mới về nhà mình đươc 4 ngày mà.:((

Nhà mình hiện có 4 bé mèo rồi, chứ nếu không thì... Em nó dễ thương lắm bạn ạ, bạn giữ em ấy lại nuôi đi. Bạn khoét một lỗ con con ở cửa phòng ý, để cho bé chui ra đi vệ sinh. 4 miu nhà mình ngoài 5 tháng tuổi mình mới dám cho ra vườn chơi. Còn trước đấy thì cả ngày lẫn đêm đều ở trong nhà. Được cái là mèo mẹ dậy các con rất khéo nên 4 bé đều biết đi vệ sinh đúng chỗ. Thú thực mình không bao giờ dám nghĩ đến chuyện chia tay với một bé nào. Trước đây đã thử rồi, nhưng không chịu được lại đón bé về. Vậy nên giờ nhà mình có một lũ giặc cỏ phá nhà kinh hoàng, cộng thêm 3 ông chó yêng hùng nữa. Kết quả, tất tật các loại rau, cỏ, hoa, lá ngoài vườn bị tụi nó vặt sạch sẽ:))