• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đốm nhà bạn Khang thật dể thương

ki_wi_999

Cám ơn bạn đã để dành cho mình 1 em gái thật dể thương và với 1 giá thật hữu nghị, có thể với giá đó mình sẽ kh thể nào tìm kiếm đc 1 em nào khác ngoài thị trường bán chó hiện nay đâu! Hôm từ nhà bạn trở về, em nó ngồi xe rất ngoan và luôn ngắm nhìn mọi thứ trên con đường mà nó đang đi. Kh biết nó có hiểu và biết những gì đang diễn ra xung wanh cuộc sống của nó. Nhưng nó đang muốn và dường như thật muốn biết hết mọi điều.
Khi về đến nhà mình, mình đã cho em nó ăn và làm cho em 1 nơi ở cố định và làm 1 tục lệ của người Hoa. Hihi
Wa ngày hôm sau, mình đã tắm cho em nó, tắm thật sạch để em nó bước chân vào 1 ngôi nhà mới và những thay đổi rất mới cho sau này của nó.
Rồi mình lại vướng vào hiện tượng trước đây của mình, là em no lại tiêu chảy, mình rất sợ, sợ 1 lần nữa em nó sẽ ra đi như những con khác. Mình đã kh ngủ đc đến mấy ngày, cứ 2_3h la mình lại thức 1 lần để xem em nó như thế nào. Cảm giác ấy rất lo và cũng có 1 điều gì đó cũng thật vui, như đang chính tay mình chăm sóc cho 1 đứa con mình vây. Lúc đó, mình mới cảm nhận đc rằng, khi xưa ta bé là như thế nào, thật cực khổ và khó khăn biết bao để ta có thể lớn đc như ngày hôm nay.
Và rồi, sự yêu thương và chăm sóc chu đáo đã dần làm cho em nó hồi phục sức khoẻ. Kh hiểu sao, hình như em nó biết đc mình la ai va đã làm diều gì trong những ngày em nó ốm. Nó rất mến mình và mình đã bắt đầu cho em nó vào nề nếp. Nó đi vệ sinh rất ngoan và đúng chổ, những khi mình kh có ở trong phòng, em nó biết nhịn ỉa, chứ chưa niết nhịn đái đâu nhé! Như vây là wá giỏi đối với 1 em chỉ mới hơn 2 tháng tuổi thôi. Nó đang cố gắng học hỏi rất nhiều và cũng rất là tinh nghịch, nhiều khi mình muốn mệt với nó luôn. Nào là cắn phá mọi thứ trong gd, nhưng khi mình nói, em nó lại làm cái mặt rất buồn cười, có phải chăng đó là những đốm trên khuôn mặt nó đã làm cho em gái 1 khuôn mặt phá cách hơn từ những học tiết trên người nó.
Cho đến ngày hôm nay, em nó đã đc hơn 3ki rồi, mình chỉ cho nó ăn những thcứ ăn trong gd thôi.Thức ăn àm bạn cho mình, mình đã sử dụng hết trong những ngày nó ốm và kèm theo thức ăn do chính mẹ mình làm. Nó rất thích ăn và kh kén chọn bất cứ 1 món gì, từ nhữngmón ăn Trung hoa, cho đến thức ăn Việt, nó còn biết uống thuốc Bắc và ăn trái cây nữa đó... nào là đu đủ, cam và mít nữa.
Trông em nó thật vui và thật khoẻ mạnh, đôi khi mình cũng wên đi những phiền muộn trong cuộc sống,tuy hơi nhức đầu với tiếng sủa của nó...... Wên nữa, em nó biết nghe tiếng Hoa đó nghen! và mình nói gì với nó, nó đều sủa lại và mũm nịu với cả gd.
Nhiều khi mọi ng trong gd đùa với nhau rằng : "mình đã cho con gái mình ăn gì vào sáng nay chưa?" hoặc là "con gái mày bày ra trận chiến đó, mau mà dọn dẹp chiến tích của nó đi kìa"
Mình thật rất vui khi có nó.
Thank you very much

chúc mừng bạn cố 1 chú cún ngoan và dễ thương như vậy ^^ khi nào rảnh bạn post hình em nó lên nha.Chắc là đáng yêu lắm đây