• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Để mèo đi wc đúng chỗ

Link Map

Member
Nhà mình nuôi 2 em mèo.Đi wc vào chậu cát rất ngoan.Nhưng mình muốn tập cho em í đi wc ko cần cát mà vào đúng một chỗ nhất định,như nhà vệ sinh chẳng hạn.Vì để chậu cát trong nhà rất bất tiện.Mình thấy nói có hộp xịt để mèo đi vệ sinh đúng chỗ,ko biết có áp dụng được cho 2 em mèo ko? và muốn mua hộp xịt đó thì mua ở đâu?.Ai biết thì chỉ mình nha.thanks!:)

[zin]

Member
Đợt trước bác tớ có mua cái thuốc hướng dẫn chó mèo đi vệ sinh đúng chỗ ở Vương quốc vật nuôi cho cún nhà bác. Cái này hình như xịt vào khăn giấy ẩm xong để trong toilet thì phải. Cho em cún nhà bác tớ dùng thì không thấy có kết quả mấy. Bạn xem cách hướng dẫn mèo đi vệ sinh vào toilet người ở đây nhé
http://www.youtube.com/watch?v=I79-BnwbE_g