• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đề xuất gây dựng Qũy Chị Trang!

Cún Mèo

Member
Ôi,

Tóm lại tình hình Qũy Chị Trang đến đâu rồi ạ?

Em đang lo lắng quá, ngộ nhỡ mình nói được mà không làm được, thì xấu hổ lắm...

sunmi

Member
Dear chị Dung,
Sáng nay sunmi đã chuyển tiền vào tài khoản của chị. Vui lòng kiểm tra nhe!

Đã nhận được 100.000đ của bạn gửi vào tài khoản. Cảm ơn bạn nhiều. Phù Dung

Thu Lan

Member
Phù Dung mến,

Hôm qua mình mới chuyển tiền vào tài khoản của Phù Dung.

Chúc Phù Dung khỏe và vui luôn. Cho mình gửi lời thăm chị Trang với nhen.

Đã nhận được 100.000đ của chị. Cảm ơn chi rất nhiều. Phù Dung

iuuuui

Member
Mạn phép hỏi các bạn là tại sao lại phải nuôi nhiều mèo tại một nơi như thế???? vì thích mèo hay vì việc cứu rỗi những con mèo lang thang??? Tại sao lại không chọn lựa những bạn thích mèo để họ nuôi và chăm sóc có phải tốt không?
Với số mèo nhiều như thế + khả năng sinh sản nhanh (2-3 lứa/con cái/năm) thì đàn mèo sẽ tăng với cấp số nhân, làm sao các bạn nuôi nổi?

Xin bạn hãy đọc từ đầu topic sẽ hiểu. Chị Trang phải cố gắng nuôi các bé vì phần lớn các bé đã bị bỏ rơi và có hoàn cảnh rất đáng thương . Nhưng sức người có hạn nên các bạn yêu mèo mới vận động cùng nhau mỗi người một tay giúp chị một tay ấy mà! Nếu bạn nào có thời gian thì chụp ảnh các bé post lên xem có ai muốn đón về nuôi không. Vấn đề là làm sao biết được ai muốn nuôi các bé thật hay là có một tên thích ăn thịt mèo nào đó giả dạng nuôi mà lấy bé về mần thịt thì...Các bé mèo đực ở nhà chị Trang đã triệt sản cả rồi,chỉ lo các bé bị bệnh chị lo không nổi thôi!

suy cho cùng thì vẫn nên cho bớt đi chị ạ. dù sao số lượng những kẻ dở hơi thích mần thịt mèo cũng đâu có nhiều, theo em thì vấn đề "giả dạng" này chắc cũng hông xảy ra đâu chị ạ.

( chị PD ơi em muốn góp chút xíu nhưng em không biết chuyển khoản T.T )

Chỉ cần mang tiền đến ngân hàng và ghi lại số tài khoản ,tên chủ tài khoản,tên ngân hàng chị Phu Dung đã đăng kí,còn lại nhân viên ngân hàng sẽ hướng dẫn cho em hết,phí chuyển khoản là 10 ngàn,bất kì ngân hàng nào cũng được hết. Hôm nào rảnh chị sẽ mang máy đến nhà chị Trang chụp một mớ hình post lên cả nhà xem!

GAFIEL

Member
Gafiel là học sinh, có chút ít tiền gọi là tấm lòng đóng góp vào Quỹ chị Trang. Gửi tiền bằng tài khoản cũng khó khó đấy ạ. Ngân hàng cứ bắt phải có CMT. Em phải chờ đến sáng nay mới nhờ được người lớn đi gửi giúp. Cô nhân viên ngân hàng nói rằng 2 tiếng sau, tiền sẽ vào. Chị Phù Dung kiểm tra xem đã nhận được chưa ạ. :)

Đã nhận được 100.000đ của bạn chuyển qua tài khoản. Cảm ơb ạn rất nhiều.Phù Dung

Gafiel là học sinh, có chút ít tiền gọi là tấm lòng đóng góp vào Quỹ chung. Gửi tiền bằng tài khoản cũng khó đấy ạ. Ngân hàng cứ bắt phải có CMT. Em phải chờ đến lúc có người lớn đi gửi giúp. Chị Phù Dung kiểm tra xem có nhận được không ạ. :)
Cực cho bé quá! Tấm lòng của bé là lớn nhất rồi mà!

GAFIEL

Member
Các anh chị ơi, bớt chút thời gian đi đóng góp Quỹ chị Trang đi ạ. Mình có đóng góp bao nhiêu thì cũng không thấm tháp gì so với những công sức mà chị Trang đang phải vất vả vì các bé mèo tội nghiệp. Nhưng có nhiều người ủng hộ, sẽ có ý nghĩa tinh thần, động viên chị Trang có thêm sức lực. Có phải vậy không ạ. Mong các anh chị hưởng ứng !!! :love struck:

meonhi

Gửi chị Phu Dung,
Meonhi vừa chuyển khoản 300 ngàn vào tài khoản Eximbank của chị để đóng góp cho quỹ chị Trang, thứ 2 tuần tới chị kiểm tra xem tiền có vào ko nhé , cám ơn chị. Theo Meonhi nghĩ thì mình nên thuyết phục chị Trang nhận tiền đóng góp của mọi người thay vì chỉ nhận đồ ăn cho các bé vì nếu trong trường hợp chị Trang phải đem các bé đi chữa bệnh hay triệt sản cũng phải cần tiền mặt , chị Phù Dung thử thuyết phục chị Trang 1 lần nữa đi , cám ơn chị nhiều.

Phu Dung

Moderator
Quỹ "Chung tay vì đàn mèo thân yêu" đã nhận được 300.000đ của bạn Meonhi gửi. Cảm ơn bạn rất nhiều.