• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đề nghị lập hội Khuyển Tây Tạng

matadorvn

Member
Hiện nay trên diễn đàn có rất nhiều yêu thích và thần tượng Thần khuyển Tây Tạng, có thể có người có điều kiện, người chưa có điều kiện, người chưa nuôi ... nhưng tất cả đều muốn tìm hiểu về giống chó Kiêu dũng này

Vậy tôi đề nghị, anh em lập hội "Yêu thích chó Ngao Tây Tạng"
Mục đích:
- Trao đổi và chia sẻ thông tin, kinh nghiệm về nuôi nấng dậy dỗ..Chó Ngao Tây Tạng
- Giúp mua chó Ngao Tây Tạng giống tốt về Việt Nam
- Cùng nhau nhân giống để phát triển dòng chó Tây Tạng dũng mạnh tại Việt Nam - điều quan trọng là giống nòi của Ngao Tây Tạng khi về Việt Nam không bị thoái hóa hoặc yếu ớt đi.

Các bước tiến hành:
- Xin mới các anh em nếu cùng quan điểm với tôi hay cũng nhau trao đổi số điện thoại và đia chị email, chúng ta sẽ "hẹn hò" offline cái đã
- Bầu ra một vị trưởng bối làm "Trưởng hội" và tất nhiên không thể thiếu được một ban liên lạc
- Những anh em tham gia hội khi đã sẵn sàng chúng ta sẽ: Trung Quốc thẳng tiến vào các trại chó Ngao Tây Tạng và tiến hành trao đổi rước các em nó về Việt Nam.
- Khi các thành viên đã có bộ sưu tầm của mình thì: tiến hành offline và đề nghị Vietpet lập ra Box riêng cho hội Chó NGao Tây Tậng

Không biên ý kiến các vị trưởng bối và các anh em nghĩ sao??

Lưu ý: Hiện có nhiều người hay đặt hàng chó từ Trung Quốc nhập về Việt Nam với giá cả "hợp lý" và chó cũng có vẻ ngon lành, bản thân mình cũng muốn đặt một em về nhưng... theo thông tin của các "tay chơi chuyên nghiệp" chó nhập hàng chợ từ Trung Quốc về khả năng sinh sản rất kém (10 em về thì đến 9 em không đẻ được) - mình nghĩ có khả năng anh em Khựa thấy bán chó cho Việt Nam lời quá nến em nào về Việt Nam cũng đc tiêm thuốc triệt sản .. hi hi tránh trường hợp anh em Việt Nam ... không có cơ hội tự bán chó cho nhau í mà ====>> cho nên muốn tạo đc giống Tây Tạng tốt tại Việt Nam rất cần có kế sách

petlovar

Member
Ý kiến hay nghe hấp dẫn lắm nhưng vẫn cần thời gian, gom góp ý kiến. Mình nghĩ việc xây dựng và lập ra CLB Chó TÂY TẠNG cần xem xét lại. Dù sao đi nữa thì mình vẫn ủng hộ CLB khi được thành lập và ra đời.

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Hay quá, nếu có Box riêng cho Ngao Tạng thì tuyệt vời quá. Sau này mà có điều kiện thì mình cố gắng xoay xở để có được một em nuôi cho đỡ nghiền. Ủng hộ Box cho Ngao Tạng cả hai tay luôn.

chulevinh

Member
mình chỉ hỏi giá vé đi trung quốc và ăn ở cũng như đi trại chó bên đấy chi phí như thế nào ạ, có thể tính sơ bộ ra dược ko ạ...

matadorvn

Member
gửi Lâm

lập hội mà để ở mục shop của Lâm e không tiện..
với lại Lâm cũng nhập chó cho mọi người mà đứng ra tư vấn cho anh em.. có lẽ vừa đánh trống vừa thổi kèn chăng..

tôi nghĩ hội thì phải "trung dung" phải là những người đến với nhau vì yêu thích không phải vì "làm ăn" thì mới nên hội

Hoangngaotang

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Ủng Hộ lập hội chơi chó ngao tây tạng tại Việt Nam

chào tất cả mọi người ,mình là Hoàng ,hiện tại mình đang sống và làm việc tại Trung Quốc,mình đã có 2 trại chó ngao Tây tạng (1 trại ở Trung Quốc ,và 1 trại ở Đông Triều Quảng Ninh Việt Nam( trại chó Phượng Hoàng) ,
Nhìn chung bọn Tầu khựa rất thâm nho ,chúng luôn tiêm thuốc triệt sản hoặc thuốc huyết thanh cho chó khi chúng biết chó được đưa sang VN.vì thế trong thời gian làm việc tại Trung Quốc mình đã giành thời gian 2 năm để tìm hiểu giống chó ngao tây tạng và bây giờ có thể yên tâm rằng chó của mình hoàn toàn nguyên vẹn khi về đến VN.
Hiện tại số lượng chó ngao tây tạng của mình lên đến 40-60 em ở cả 2 trại,trại ở VN mình cũng đang xây dựng và số lượng chó lên đến hơn 15 con..và mình đang muốn mở rộng thêm nữa cả về quân số và chất lượng,làm thế nào để có thể ai cũng có chó ngao tạng để chơi với giá thành hợp lý hơn ,
có thể nói trại chó của mình đang là một trong những trại đi tiên phong trong phong trào chơi chó ngao tây tạng tại Việt Nam.
Mình chơi và thích giống chó này vì hình dáng dũng mãnh và tính cách lạnh lùng và sự trung thành của chúng,
Hoan nghênh các anh chị em gần xa đến thăm quan trại chó của mình
mìn up 1 vài ảnh về con chó biểu tượng của trại chó của mình cho mọi ngừoi
bình luận cho không khí vui vẻ nhé!..
Kieu Van Hoang 0986.891.891
01662732377
yahoo:romantic_boyboy
kieuvanhoang@gmail.com

Hoangngaotang

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
chào tất cả mọi người ,mình là Hoàng ,hiện tại mình đang sống và làm việc tại Trung Quốc,mình đã có 2 trại chó ngao Tây tạng (1 trại ở Trung Quốc ,và 1 trại ở Đông Triều Quảng Ninh Việt Nam( trại chó Phượng Hoàng) ,
Nhìn chung bọn Tầu khựa rất thâm nho ,chúng luôn tiêm thuốc triệt sản hoặc thuốc huyết thanh cho chó khi chúng biết chó được đưa sang VN.vì thế trong thời gian làm việc tại Trung Quốc mình đã giành thời gian 2 năm để tìm hiểu giống chó ngao tây tạng và bây giờ có thể yên tâm rằng chó của mình hoàn toàn nguyên vẹn khi về đến VN.
Hiện tại số lượng chó ngao tây tạng của mình lên đến 40-60 em ở cả 2 trại,trại ở VN mình cũng đang xây dựng và số lượng chó lên đến hơn 15 con..và mình đang muốn mở rộng thêm nữa cả về quân số và chất lượng,làm thế nào để có thể ai cũng có chó ngao tạng để chơi với giá thành hợp lý hơn ,
có thể nói trại chó của mình đang là một trong những trại đi tiên phong trong phong trào chơi chó ngao tây tạng tại Việt Nam.
Mình chơi và thích giống chó này vì hình dáng dũng mãnh và tính cách lạnh lùng và sự trung thành của chúng,
Hoan nghênh các anh chị em gần xa đến thăm quan trại chó của mình
mìn up 1 vài ảnh về con chó biểu tượng của trại chó của mình cho mọi ngừoi
bình luận cho không khí vui vẻ nhé!..
Kieu Van Hoang 0986.891.891
01662732377
yahoo:romantic_boyboy
kieuvanhoang@gmail.com

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hình như vấn đề lập hội đã được admin giải thích rồi thì phải, lập hội phải tuân theo quy định của pháp luật hơi lằng nhằng, theo em các Bác nên lập câu lạc bộ sẽ đơn giản hơn ạ. Chúc các Bác sớm thành công ạ!

cái anh hoàng này nói phét thế ko biết mình xuống xem đếm cả to và bé đc có 14 em mà dam nói 15 em chep.chep.chep

matmataytang

Mình cũng hay về QN, cho mình địa chỉ cụ thể ở Đông Triều đi. Hôm nào về đấy mình qua chơi.