• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đầu gấu nhà mình

Chào mọi người :) em mới tham gia diễn đàn Vietpet chưa lâu :p và cũng nuôi chó chưa được bao lâu . Em muốn tham gia CLB chiahuahua để học hỏi thêm những kinh nghiệm chăm sóc chihuahua từ các anh ( chị ) đi trước để tạo điều kiện tốt cho Lợn nhà em được phát triển bằng chúng bằng bạn >:D< Mong mọi người giúp đỡ và cổ vũ nhiệt tình :party: ( BIG HUG ) >:D< >:D< >:D<

Đây là chân dung Lợn những ngày đầu mới về, khi ấy quả thật ngoan hiền và mới tròn 2 tháng rưỡi

Sau một thời gian được nâng niu chăm bẵm, bé đã phổng phao mau lớn long lanh lấp lánh như thế này :love struck:

Bạn thân của Lợn ngoài cô chủ ( là em ) ra thì còn có một con chó bông mà ngày thì Lợn vần vò, cắn xé, giày xéo, giẫm đạp....:loser:

....đêm thì lại ôm ấp giả nhân giả nghĩa như thế này đây :-"

Cách đây 2 tuần Lợn bắt đầu thay lông hay sao mà lông thưa hẳn :( lởm chởm , mặt thì cứ đần ra =)) nhìn rõ là ghét :wall:

Bonus thêm cả cái ảnh cả người lẫn Lợn ạ =))

Lợn nhà em bề ngoài ngoan hiền nhưng mà bản chất thật ra là rất đầu gấu :cool: ở nhà nó chỉ sợ mỗi em thôi vì có mỗi em đầu gấu hơn nó =)) còn ra đường thì ai nó cũng quấn :phbbbbt: ai nó cũng theo :loser: phỉnh nịnh già đò để lấy lòng người lạ :waiting: tuy nhiên hành vi này không thể qua mắt em được :blusshing: nên ra đường cứ hớn hớn lên là lại quay ra thăm dò xem em có cho hớn không mới được hớn =)) Suy ra em thấy Lợn cũng hơi hơi biết điều =)) nhưng mà em nuôi nó chưa được bao lâu nên chưa có cách nào dạy nó đi WC đúng chỗ :(( nó toàn nhằm gầm giường mà xả thôi :(( em dọn cực quá :(( Cũng tại em không có kinh nghiệm ban đầu nó đi ra phòng hay tét *** nó nên nó mới sợ, chui vào gầm giường để giấu :((nghĩ đi nghĩ lại vừa buồn cười vừa tội nghiệp nó nên em cũng không tét *** nữa :p.Tuy nhiên em đã dạy nó ngồi với nhảy theo lệnh được rồi >:D< nên em tự thấy nó cũng thông minh và học nhanh lắm :love struck: khong đi bậy nữa là thương lắm lắm lắm :love struck: còn đi bậy nữa thì...em cũng chưa biết phải làm sao :straight face: Cứu em mới :((

( Em đã thử dùng giấy vệ sinh thấm nước tiểu của nó để vào chỗ muốn nó đi mà nó vẫn cứ nhằm gầm giường mà xả :cry: )

Lợn dạo này biết chạy theo đồ vật để bắt nữa mọi người ơi :-bd thông minh quá đi mất :love struck: nhưng mà cái tội đi bậy thì không sửa được.Hôm trước làm một bãi ở phòng em , bị em oánh cho mấy chưởng :wall: thế là hai ngày hôm sau không thấy bậy bạ gì nữa, em đã mừng thầm :eek:h go on: nào ngờ hôm nay đi phơi quần áo , em phát hiện nó chạy hẳn lên tầng 3 , chui vào phòng giặt đi cho lịch sự kín đáo :(( :(( :(( ôi dồ ôi bất hạnh quá :(( :(( :((

Lợn nhà em thích con chó bông này lắm hí hí :love struck:

Thơm bạn chó này :love struck:

Tình cảm chưa :party:

Các bác bảo sau này Lợn nhà em có triển vọng lừa gái không :))

Khủng long

Active Member
Chắc 3 tháng rồi....chích đủ ngừa hai mũi và sổ lải cho Gấu chưa bạn ? Gấu nhìn xinh lắm ....nhưng vào khoảng tháng này là thời kỳ thay lông nên nhìn hơi xí một tẹo thôi :D...không sao ,thay lông xong là Gấu lại long lanh , lóng lánh mà ....chúc cả nhà vui khỏe nha :-bd

Chắc 3 tháng rồi....chích đủ ngừa hai mũi và sổ lải cho Gấu chưa bạn ? Gấu nhìn xinh lắm ....nhưng vào khoảng tháng này là thời kỳ thay lông nên nhìn hơi xí một tẹo thôi :D...không sao ,thay lông xong là Gấu lại long lanh , lóng lánh mà ....chúc cả nhà vui khỏe nha :-bd
Cảm ơn bạn :) Lợn nhà mình được gần 5 tháng rồi :love struck: chỉ có một cái ảnh nằm gọn trong tay mình là hồi 2 tháng rưỡi thôi :)) Mèng Méng của bạn đáng yêu quá nhưng có vẻ hay ốm vặt nhỉ :love struck: Lợn nhà mình được cái trộm vía khỏe mạnh lanh lợi lắm >:D< rất vui được làm quen và tham gia CLB chihuahua cùng đại gia đình :love struck:

Khủng long

Active Member
Cảm ơn bạn :) Lợn nhà mình được gần 5 tháng rồi :love struck: chỉ có một cái ảnh nằm gọn trong tay mình là hồi 2 tháng rưỡi thôi :)) Mèng Méng của bạn đáng yêu quá nhưng có vẻ hay ốm vặt nhỉ :love struck: Lợn nhà mình được cái trộm vía khỏe mạnh lanh lợi lắm >:D< rất vui được làm quen và tham gia CLB chihuahua cùng đại gia đình :love struck:
Ui sr thằng cu Lợn nhe . Bữa trước sớn sác kêu em nó là Gấu ....may mà nó không biết đọc chữ ...=))=))...Cu Lợn 5tháng tuổi , chắc xêm xêm với Mm nhà tớ . Nhìn Lợn khỏe mạnh đáng yêu lắm , còn Mm nhà tớ tuy teo tóp nhưng em nó có một sức sống phi thường , bả cũng lanh chanh và dữ dằn ra phết ...:p:p:p . Bạn nhớ up hình của lợn thường xuyên nhe . Chúc cả nhà vui khỏe .