• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đại tiểu thư nhà Rhinky nè!

rhinky

Member
sau khi bé Ly bị mẹ bắt đưa về quê vì tội ăn ở mất vệ sinh,mình buồn lắm.nhưng nhờ duyên số mà ngày hôm nay,mình đã có được Nana và đang rất cố gắn để bé được hạnh phúc!
Nana thuộc dòng Cocker Spaniel,giống cái,chưa đẻ lần nào và rất ham vui.
rất thích làm dáng chụp ảnh nha.điệu bà cố!
yêu bé lắm vì cái nết dễ thương dễ bảo,cho gì cũng ăn,không đi toalet bậy bạ,biết nghe những khẩu lệnh đơn giản:đứng,ngồi,lên (lúc đi cầu thang),lúc ăn bậy thì chỉ cần hỏi "ăn cái gì đó" là nhả ra liền....

em nó rất là đeo theo mình,đi đâu cũng te te chạy theo

rhinky

Member
hihihi,đẹp gì đâu bạn ơi,tại mình cho nó ăn và ẳm nó về nên nó theo là phải

toysdog

Member
American cooker spaniel ;) không phải tây ban nha đâu chó của bạn đẹp đó :x

rhinky

Member
nuôi cocker 3 năm rồi mà mình vẫn chưa phân biệt được đâu là TBN,đâu là Mỹ.bạn giúp mình phân biệt được không

Tội nghiệp bé Ly quá,đang sống sung sướng tự nhiên bị đầy về quê sống.Lành,mạnh khỏe,ngon thì được người ta tưng tiu,nựng nịu...lở có tất xấu gì thì bị đẩy đi.Bé phải nhớ nhà ,nhớ chủ lắm.Buồn cho thân phận bé quá.(không phải cún của mình mà sao thấy đau thề này!).

rhinky

Member
Tội nghiệp bé Ly quá,đang sống sung sướng tự nhiên bị đầy về quê sống.Lành,mạnh khỏe,ngon thì được người ta tưng tiu,nựng nịu...lở có tất xấu gì thì bị đẩy đi.Bé phải nhớ nhà ,nhớ chủ lắm.Buồn cho thân phận bé quá.(không phải cún của mình mà sao thấy đau thề này!).
đâu phải hể về quê sống là cực khổ đâu bạn,chắc bạn mang nặng 2 chữ "về quê" là khô khan đói khổ.
về đó nó còn sung sướng hơn trên này mấy chục lần đó,không bị xích,được tung tăng chạy nhảy,có nhiều bạn,nhà tui giữ trẻ nên ngày nào cũng có sữa và cháo cho nó.cái tật đi tè bậy cũng hết vì dưới đó có sân,hễ mắc ... là chạy tới chổ của nó.
lời nói không mất tiền mua,lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.chỉ biết nghĩ đến suy nghĩ của mình mà nói thì huyễn hoặc lắm đó bạn.chó thì ai không thương,nhưng tùy vào tính cách mỗi con mà có cách chăm sóc thích hợp nhất cho nó.nó không tập được cách đi vệ sinh sạch sẽ trong nhà phố thì chỉ có sân vườn mới hợp cho nó.vừa thoải mái cho nó,mình cũng không bận tâm chuyện mất vệ sinh (vì nhà phố rất nhỏ,ăn đó,ngủ đó,nó mà cũng ị đó thì sao đây hả bạn).
cảm ơn bạn đã có lòng trắc ẩn với Lyly,điều đó mình rất quí,nhưng bạn đừng đặt nặng những vấn đề đơn giản mà gây mất thiện tình của người khác.
thân.

rhinky

Member
còn cách mình gọi Nana là "đại tiểu thư" mặc dù nó được nhận nuôi sau Lyly không phải vì có mới nói cũ,trọng đẹp khinh hàn đâu bạn.vì Nana lớn hơn Lyly rất nhiều,bé Ly năm nay 2,5 tuổi thì Nana đã 7 tuổi rồi.ai lớn là chị ai nhỏ là em.tính theo tuổi người thì năm nay Ly mới có 7.2.5=17,5 tuổi
còn Na thì 7.7=49 tuổi rồi đó.
thân.

noir189

lâu rồi không gặp Thắng giờ thắng có thêm bé na này đẹp thiệt đó nha. Em mua ở đâu zậy??

rhinky

Member
lông nó dài là do gen bạn ơi :D không phải do thức ăn...
mình cho bé ăn thêm hột vịt lộn để mượt lông

toysdog

Member
À cooker american thì lông dài chảy đều , mặt ngắn , kích thước bé ... cooker tây ban nha thì mặt dài lông dài nhưng ngắn hơn so với american kích thước và cân nặng lớn

yeupet99

Bạn cột tóc phần lông hay tai của nó zậy???Nhìn xinh quá hen nhưng mòa màu đen tối quá

rhinky

Member
đây là Bin,em trai ruột của bé Na,chỉ mới 4 tuổi thôi,là em trai sinh sau Na 2 lứa (cùng cha mẹ luôn)
trước đây trong 1 topic của bé Moon nhà chị Cún Đen mình cũng có nhắc tới 1 lần.
Bin là đương kim vô địch "the best of breed" dòng "cocker Spaniel" trong dogshow "national VKA" tổ chức lần I ở VN.Bin có 1 vợ và... 1 đống con,gia đình của Bin chung sống rất hạnh phúc dưới sự che chở của 1 người chủ rất mực yêu thương chó.

hic,phải chi Bin và Na không phải chị em...hoặc nếu không phải tại ba má của Bin và Na cũng là anh em ruột thì mình đã liều thử 1 lần.đằng này...T_T

rhinky

Member
mang danh tiểu thư thế thôi chứ Nana rất là chịu chơi ^^ . cái gì cũng ăn,hôm nào nhà không nấu cơm là em nó ăn canh trừ cơm,thích nhất là ăn trái cây (đặc biệt là sầu riêng).lại còn rất bụi đời nữa.
Hôm nay là ngày thứ 3 Nana lên giống rồi,mà vẫn chưa kiếm được chồng cho em nó,hic.
lo quá chừng.
bạn nào có hay biết chàng cocker đen nào nhỏ nhỏ con cỡ Nana thì giới thiệu giúp mình nhé!
số đt liên lạc: 01217713535
nick yahoo: endie_xouo1
tổng chào và cảm ơn tất cả ^^

rhinky

Member
sáng nào nana cũng phải ra sân phơi nắng,mấy hôm trước bận ngủ hay đi đâu đó nên không thể canh chụp em nó dưới ánh nắng ban mai được,bữa nay rảnh quá,xâm nhập vào cái lảnh địa của em nó làm vài pose
Nana được mẹ dành cho nguyên phiếm đá hoa cương đen (gọi là nằm cho sạch)
mấy hôm đầu còn đòi vào nhà mãi nhưng về sau biết thân biết phận nên nằm im,cứ đúng 11h là đòi vào nhà vì nắng đã bắt đầu lên mặc dù em nó nằm dưới tán cây

ngáp dài ngáp ngắn

rất muốn vào nhà nằm nhưng chưa làm xong nghĩa vụ phơi lông

không biết nghĩ gì mà mặt mũi cứ đần thối ra =]] =]]
.

rhinky

Member
cái tư thế khó hiểu

sao giờ này vẫn chưa cho tui ăn sáng!

sao không cho con đi chơi nữa!

rực rỡ dưới ánh bình minh chói chang

Rikyel

Xin cho hỏi chủ topic có phải tên Thắng không. Nhìn bạn quen lắm, rất giống 1 người bạn học của mình ở phổ thông. Không phải thì bỏ qua nha:D

rhinky

Member
Xin cho hỏi chủ topic có phải tên Thắng không. Nhìn bạn quen lắm, rất giống 1 người bạn học của mình ở phổ thông. Không phải thì bỏ qua nha:D
đúng rồi,mình tên Thắng,học Trưng Vương?
ai vậy ta? =]] =]]