• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đại gia đình Miu Miu nhà WhiteXSnow

whitexsnow

Active Member
Hic, cảm ơn mọi người đã chia buồn cùng em :(:(. Em cũng không biết phải như thế nào bây giờ, nói không buồn cũng không được, mà chắc Moon nó cũng không muốn em buồn. Nhưng em chỉ thấy giận vì để con chết oan, thà rằng nó bị tiêu chảy hay ói hay biểu hiện gì gì đó em còn có thể biết đường mà cứu nó, đằng này nó chết vì nghẹt thở, nhưng em không hiểu lý do vì sao nó không thở được, em đã thò tay vào móc họng nó xem có gì không nhưng không có gì cả, chắc là có gì đó chắn làm nó không thở được, cứ nhớ lại phút cuối nó nấc lên 1 tiếng rồi gục đầu xuống là em không chịu được,tội nó lắm. Sau khi no chết thì mới chảy dịch từ trong miệng ra và bọt trắng từ mũi ra :(:)(:)(:)((.

@ Bơ Sữa: nhà Bơ Sữa up hình Opal cho em ngắm với nhé, Opal với Moon cũng giống nhau lắm, em nhìn cũng đỡ nhớ Moon.

@ Bích Diệp: Hy vọng Moon sẽ được đầu thai làm con của Ly nhà chị 1 lần nữa :(

Sheryl

Active Member
Em à, đừng tự trách mình. Moon không may yểu mệnh thôi. Em đã chăm sóc Moon rất tốt. Nhìn thằng bé đẹp như vậy là đủ hiểu rồi. Cứ khóc tới khi mệt lả rồi khi tỉnh dậy sẽ đỡ hơn. Chả có cách nào ngừng khóc được. Chị cũng sắp lả được rồi.

MAX

Member
xin chia buồn với bạn,mạc dù mìn

xin chia buồn cùng với bạn,mặc dù mình là boy và rất cứng rắn nhưng đọc xong những dòng chữ của bạn về moon thì mình cũng không thể cầm được nước mắt.đó là 1 sự mất mát quá lớn về tinh thần.mình :(mong bạn sẽ vượt qua nỗi đau đó

=-----------

ropilois

Member
Xin chia buồn cùng chị, em chưa bao giờ cmt bên nhà chị nhưng em đã theo dõi rất nhiều lần, mới hôm nào còn tíu tít khoe vs mẹ em bé Moon, ước ao con bé nhà mình được như Moon, ôi em sắp khóc rồi, em thương chị và Moon quá. Mong là chị sẽ bớt đau buồn, mong Moon sẽ có được một cuộc sống may mắn hơn ở kiếp sau...

xin chia buồn cùng bạn, Moon mất đi nhưng tình yêu bạn dành cho moon vẫn còn mãi. mong bạn giữ gìn sức khỏe

luuly78

Member
Mặc dù biết tin Moon mất từ trưa hôm qua. Nằm thao thức ngủ không được mò vào VP lúc 03h sáng. Đã chuẩn bị tinh thần trước rồi vậy mà giờ ngồi đọc lại những dòng chữ em viết cho Moon nước mắt chị lại trào ra và không sao ngăn lại được Hiền ah. Mất mát này quá lớn với em và cả hội yêu mèo VP. Cầu chúc cho Moon sớm được siêu thoát. Tất cả mọi người ai củng rất yêu con. Mong mẹ Hiền giữ gìn sức khoẻ để còn chăm Sun nữa.

zorba_meow

Active Member
Nghe tin chị Yumi báo em mới biết, trong máy đt và máy tính em vẫn còn lưu hình của Moon, Moon nhà chị là đứa em ao ước có được nhất trong đại gia đình yêu mèo Vietpet này, em không khỏi bàng hoàng khi nghe tin và nguyên nhân Moon mất thì xảy ra quá nhanh. Thương Moon quá, mong con sẽ sớm siêu thoát, đầu thai làm con mẹ whitexsnow lần nữa, con không nhắm mắt mà nhìn mẹ whitexsnow chứng tỏ con còn lưu luyến mẹ con lắm phải không Moon...

Mong mẹ whitexsnow vượt qua được mất mát to lớn này, chúc chị vui vẻ trở lại.

Gemma

Active Member
Như một lời chia tay...

Sáng hôm qua mẹ Gem đã PM chia buồn với mẹ Hiền, hôm nay xin được post lại lời chia buồn ấy ở đây và một số ảnh của Moon như một lời tiễn biệt bé cưng Moon của hội mèo.

Hiền ơi, chị biết em đang buồn lắm khi nhìn thấy cục cưng ra đi trong tay mình mà không thể làm gì để giúp em ấy... Chị đã có cảm giác đó khi Cam sinh mổ, chỉ sợ em ấy mãi không tỉnh lại, khi nhìn nó đau đớn mà mình chả làm gì được, mình cũng thấy đau quặn lòng. Nhất là Moon lại là em mèo đáng yêu như thế, tối nào cũng lên giường ngủ với mẹ, nũng nịu mẹ đến thế...

Đêm Moon ra đi hẳn là một đêm rất dài đối với em. Chị nghe tin xong đã không ngủ được, Moon đối với chị cũng như một bé mèo cưng trong nhà, nhất là đã từng đến nhà chị chơi và chụp chung ảnh với Bánh Mì, được hứa gả cho Bánh Mì nữa... Coi như chị bị mất rể tương lai. Chị cũng cảm thấy đau lòng như chị vừa bị mất một em mèo rất cưng trong nhà. Thế là Moon sẽ không bao giờ đến chơi với Bánh Mì được nữa. Chào con nhé Moon, hẹn gặp lại một kiếp khác...

Xin chân thành chia buồn với Hiền, nỗi đau này sẽ không thể nguôi ngoai một sớm một chiều. Hãy tin rằng Moon có cuộc sống hạnh phúc ở một kiếp khác để không quá đau buồn Hiền nhé... [-O<[-O<[-O<=((=((=((

Moon hôm off thân mật ở cafe Yên

Bánh Mì và Moon hôm off ở nhà mẹ Nấm 13/11, hôm nay xem như Bánh Mì ghé qua nhà mẹ Hiền tiễn Moon đi...

Bánh Mì: kiếp sau chúng mình lại là bạn nhé Moon

Moon: chúng mình đã là bạn từ kiếp này rồi

Và luôn là bạn ở kiếp khác nhé...

Và nhiều bạn bè Moon cũng mãi nhớ Moon...

Gemma

Active Member
Tạm biệt Moon...

Từ lúc nghe tin Moon mất đến nay vẫn chưa hết bàng hoàng và buồn. Thế là Moon sẽ không còn đến chơi với Bánh Mì như lời mẹ Moon đã hứa nữa... Thôi con hãy ra đi thanh thản và vui sống ở một kiếp khác. Thân xác đã về tro bụi, nhưng hình bóng con vẫn còn mãi trong lòng mẹ Hiền và tất cả những ai yêu con, Moon ạ... =((=((=((

Nhớ hôm Moon đến nhà mẹ Gem chơi và làm quen với Bánh Mì, lúc ấy Moon đang ở độ tuổi thiếu niên và đã bắt đầu ra dáng đàn ông

Mơ màng bên gốc mai trong sân nhà mẹ Gem

Chơi trước sân nhà mẹ Gem

Boo Boo

Member
Thật chẳng biết nói gì lúc này :(:)(:)((. Mong em Moon luôn bình yên nơi ấy. Có phải vì em quá đẹp trai, phong độ mà người ta ghen, người ta bắt em đi không?:(:)(:)(:)((
Mong mẹ Whitesnow sớm nguôi ngoai. Em Moon luôn được yêu thương, cưng chiều như thế là hạnh phúc rồi.
Luôn nhớ đến Tròn - Moon!!!!!!!!!

meomeocool

Member
Đọc xong em có suy nghĩ thế này mọi người xem có phải k nhé k phải thì bỏ qua cho em
Mẹ snow lúc tắm cho moon có để nước vào mũi bé k? em có đọc 1 tài liệu nói rằng nước vào mũi có thể lên não gây hiện tượng ngạt giống như bị đuối nước vậy tài liệu này nói về người nhưng em nghĩ cũng có thể xảy ra với mèo. Em nói lên mong mọi người để ý mỗi khi tắm cho các bé.
Thành thật chia buồn với mẹ Snow mong bạn sớm lấy lại thăng bằng vẫn phải chăm sóc tốt cho các bé còn lại mà sớm vượt qua bạn nhé, moon đc bạn yêu thương như vậy dù cuộc sống ngắn ngủi nhưng cũng đã rất hp rồi bạn đừng tự trách mình như vậy.
Tạm biệt moon hy vọng em sẽ hạnh phúc như em đã từng :-h

whitexsnow

Active Member
Chân thành cảm ơn mọi người đã chia buồn với mẹ Moon , con ở trên trời chắc cũng sẽ vui lắm vì biết mọi người thương con đến vậy.

@meomeocool: đúng là hồi chiều chị có tắm cho con, nhưng trường hợp nước vào lỗ mũi thì chắc là ít, vì nếu nó vào nhiêu con sẽ sặc, nhưng chị nhớ rất rõ lúc đó con không có sặc hay at xì gì cả. Chị chỉ rửa mắt cho con thôi. Vậy nếu em đã đọc trong tài liệu đó có ghi trước khi bị ngạt thở nó có dấu hiệu gì không hoặc sau khi mèo chết do ngạt thở có triệu chứng gì không vì sau khi Moon tắt thở thì miệng nó chảy dịch vàng (nhiều lắm) , ướt hết cả 3 tờ khăn giấy :(:)((, và mũi nó sùi bọt trắng chảy ra ngoài, hu hu . Chị gọi bsi bảo trường hợp chảy dịch có thể do nó quá đói hoặc bị ngộ độc, có muốn cứu cũng khó lắm, nhưng làm sao nó chết vì đói được mà tại sao sau khi chết nó mới chảy dịch, làm sao nó chết vì độc được trong khi Sun nó vẫn khỏe mạnh :(:)(:)(:)((. Chị vẫn không biết lý do tại sao con chết cả, đau lắm....

Nhiều lúc gọi Sun mà quen miệng cứ gọi Moon ơi mà chẳng thấy nó đâu buồn lắm. Nhiều lúc mở cửa phòng chỉ hy vọng lại có 1 đứa "xám xịt" ngồi chờ mình mở cửa, tíu tít chạy ra mừng mà ko thấy chỉ rơi nước mắt...bước vào chỉ còn mỗi một đứa thôi :(:)(:)((

Nhà mình nuôi Opal (mèo ba tư) nên khi thấy Moon bị như vậy cũng lo. Tranh thủ tìm kiếm trên Internet về vấn đề "HÔ HẤP" của mèo Ba tư mình kiếm được bài này:
"Breathing Problems in Cats"
Trên Internet cũng có nhiều bài nói về vấn đề khó thở của mèo Ba tư (tụi mèo mũi tịt). Nhịn đói được dài dài, nhịn thở thì.... nguy hiểm quá!

D_P_HOA

Active Member
Hôm nay mới biết bé Moon nhà Em mất :(:)(:)((. Sao vậy nhỉ, sao bé đang khỏe mạnh như vậy mà đi nhanh thế :(:)(:)((. Xin chia buồn với em :(:)(:)((

Gemma

Active Member
Hôm qua bố nuôi của Moon - chú Downcome gọi cho chị hỏi thăm chuyện Moon, có nhờ chị nhắn lại với em là kiểm tra phòng ốc xem có rắn rết gì núp trong nhà không, chú Dao cũng nghi nó bị con gì cắn nên mới đi nhanh vậy. Bố Dao rất thương tiếc con nuôi Moon, bảo đấy là thằng bé đẹp nhất trong hội mèo, mất bé Moon rồi bao giờ mới có lại một Moon như thế... :(:)(:)(( Chú Dao dạo này chắc ít có thời gian vào comment nên gọi cho chị nhắn như vậy. Thôi mẹ Moon cứ khóc cho hết nước mắt đi, nhưng đừng tự trách mình quá mức nữa, số phận đã thế rồi, Moon tuy sống cuộc đời ngắn ngủi chỉ hơn 8 tháng nhưng bé đã được hạnh phúc dưới bàn tay chăm sóc của em cũng như mẹ Sheryl rồi. Cố gắng bình tâm em nhé... >:D<:(=((

whitexsnow

Active Member
Hôm nay mới biết bé Moon nhà Em mất :(:)(:)((. Sao vậy nhỉ, sao bé đang khỏe mạnh như vậy mà đi nhanh thế :(:)(:)((. Xin chia buồn với em :(:)(:)((
Cảm ơn chị nhé, e vẫn rất buồn vì không biết tại sao con mất :(:)((, con không cho em một cơ hội để đưa nó đi khám, không cho em cơ hội để nói chuyện với nó lần cuối, chỉ mới đó thôi mà nó đã gục trên tay em, đau lắm chị à, cứ nghĩ lại cái khoảnh khắc đó thấy có lỗi với con vô cùng :(:( ...cầu cho con yên nghỉ và vui vẻ ở một thế giới khác [-O<[-O<[-O<[-O<

whitexsnow

Active Member
Hôm qua bố nuôi của Moon - chú Downcome gọi cho chị hỏi thăm chuyện Moon, có nhờ chị nhắn lại với em là kiểm tra phòng ốc xem có rắn rết gì núp trong nhà không, chú Dao cũng nghi nó bị con gì cắn nên mới đi nhanh vậy. Bố Dao rất thương tiếc con nuôi Moon, bảo đấy là thằng bé đẹp nhất trong hội mèo, mất bé Moon rồi bao giờ mới có lại một Moon như thế... :(:)(:)(( Chú Dao dạo này chắc ít có thời gian vào comment nên gọi cho chị nhắn như vậy. Thôi mẹ Moon cứ khóc cho hết nước mắt đi, nhưng đừng tự trách mình quá mức nữa, số phận đã thế rồi, Moon tuy sống cuộc đời ngắn ngủi chỉ hơn 8 tháng nhưng bé đã được hạnh phúc dưới bàn tay chăm sóc của em cũng như mẹ Sheryl rồi. Cố gắng bình tâm em nhé... >:D<:(=((
Phòng của em không có chỗ tối nào để rắn rết núp hết chị à, nhìn nó sáng lắm, tủ bàn đặt cũng cách xa nhau, chỉ có 2 bàn, 1 giường với 1 tủ âm tường thôi :(:(. Chắc chủ nhật em nhờ bố Moon qua lật cái giường lên xem sao :(:(.

Mất Moon em cũng buồn lắm chị à, biết ở đâu mới có được 1 đứa vừa ngoan hiền lại vừa đẹp như nó. Hôm qua em với bố Moon đi mua lọ và khung ảnh cho con :(, em còn tính noel mua áo mới cho con mặc đi chơi mà giờ phải đi mua đồ để thờ con :(:)(:)((. Mua một cái lọ Sweet House cho con, có ba có mẹ, bỏ vào cho con cây thônng giáng sinh, 1 con Gafield Noel để chơi với con, cho con thêm 1 ông Noel cầm quà để ngày nào con cũng có quà vui vẻ, khoác cho con thêm 1 cái áo ấm phía ngoài để con lúc nào cũng ấm áp :((.

Bố Moon nói Ngày 26/1 là 49 ngày sau khi con mất (cũng đúng mùng 5 Tết), lúc đó con sẽ về thăm nhà lần cuối rồi đi đầu thai, hy vọng con sẽ được đầu thai vào nhà tốt. Nếu con với mẹ còn có duyên và nếu con còn thương mẹ và muốn về ở với mẹ, biết đâu đó trên thế giới này lại vô tình tìm thấy lại được con, đứa con ngoan hiền và xinh xắn, cầu nguyện cho con [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

whitexsnow

Active Member
Nhớ con.... :(:)(:)((

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Nhat-Ky-Cua-Me-Hien-Thuc/ZWZD7DCB.html

Một ngày con lớn, một ngày con khôn, một ngày con phải đi xa Mẹ,
Bước chân vững vàng, khó khăn chẳng màng, biển rộng trời cao con vẫy vùng,
Một ngày chợt nắng, một ngày chợt mưa, lòng Mẹ chợt nhớ con vô bờ,
Nhớ sao dáng hình, nhớ sao nụ cười, nhớ con từng giây phút cuộc đời...
Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!
Ở nơi phương trời xa xôi, hãy yên tâm, Mẹ vẫn vui!
Từng dòng thư ôm bao nhớ thương, Mẹ nhờ mây mang trao đến con,
Chúc con yêu được hạnh phúc, mãi bình an...

Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con quay về,
Ấp trong đáy lòng, nhớ bao tháng ngày bé con hồn nhiên bên dáng Mẹ,
Mẹ chợt tỉnh giấc, và Mẹ nhìn thấy, con Mẹ vẫn bé như thiên thần,
Thấy con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhoà, Cám ơn vì con đến bên Mẹ...

Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
...........................................
Vầng trăng kia sẽ sưởi ấm con, và sau cơn mưa, nắng sẽ trong,
Sẽ có một người yêu con hơn Mẹ yêu...