• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đăng ký Offline CPQ lần 4 (31-10). Địa điểm Công Viên Lê Nin - Cây Đa Bác Hồ

Chủ nhật tới ngày 31-10-2010 chúng ta vẫn tổ chức Offline bình thường. Sau khi thống nhất với ACE, địa điểm Offline lần 4 này sẽ diễn ra tại Công Viên Lê Nin - Cây Đa Bác Hồ vào lúc 9h30. ACE nào sắp xếp đựơc thời gian qua giao lưu thì đăng ký tại đây.

1. Hoài Anh: 0904991993

tran van hoan

Active Member
cho anh 1 chân nhé có thêm 2 thành viên Vện mới tinh em nhé, 1 bạch Hổ và 1 hổ lửa. Tiện thể anh em vào chém gió cho 2 em nó hay ăn chóng lớn

nguyenducminh63

Active Member
cho anh 1 chân nhé có thêm 2 thành viên Vện mới tinh em nhé, 1 bạch Hổ và 1 hổ lửa. Tiện thể anh em vào chém gió cho 2 em nó hay ăn chóng lớn

_______
HOAN 1974 SĐT 01 676 33 8888
Em thấy mấy con trước ngực với ở tay của anh đẹp hơn, hehehe.
Đức Minh 0912 277 355

Nguyễn Hà làm một suất thường trực không thể thiếu được. Hoài Anh kiếm tra địa điểm đó xem chỗ ngồi uống nước ngon lành không em!

soidongbang

Member

:)):)):)) Cái con vện cái màu kem hình như vừa rồi ông Phúc bán cho bác Công (camcam) bán quán cơm ở Hai Bà Trưng với giá 7 chai sao giờ e nó lại chuyển nhà qua bên bác hồi nào nhanh vậy nhỉ ?:)):)):))

nguyenducminh63

Active Member
:)):)):)) Cái con vện cái màu kem hình như vừa rồi ông Phúc bán cho bác Công (camcam) bán quán cơm ở Hai Bà Trưng với giá 7 chai sao giờ e nó lại chuyển nhà qua bên bác hồi nào nhanh vậy nhỉ ?:)):)):))
Anh Duy thông tin nhanh nhỉ, chắc ông Phúc lên chó suốt ngày gọi anh đầu tiên. Con vện màu kem chuyển ra sáng sáng thứ 2 cùng con đen của em bằng xe ô tô ( nhờ anh Hoan xác minh hộ em có đúng là chuyển bằng ô tô không ) mà chỉ con đen của em bị mất. Con đen của em bị mất mà giỏ đựng vẫn buộc kín thế mới cay , tí nữa em đánh thằng lơ xe. Hôm anh Việt cùng 1 ông bạn xuống định bắt con đen nhưng con đó em đặt hàng anh Phúc nên anh Phúc bảo làm ăn có uy tín nên giữ lại cho em thế mà ngờ đâu khi chuyển ra HN......... :(:)(:)((

tran van hoan

Active Member
chào bác

đúng con này là của anh CÔNG bác ạ.vì hôm qua 2 anh em mua thuốc tiêm phòng 5 bệnh cho em nó luôn bác ạ.tiện thể chụp ảnh nó lên diễn đàn cho anh em đi of ngày Chủ Nhật này chém gió tí cho vui.còn mình thì cũng sở hữu 2 em Vện 1 đực và 1 cái cũng của anh PHÚC bắt cho ( nên bây giờ thôi không bắt thêm nữa ).em Đực chuyển máy bay ra cùng em Vện đen của anh CÔNG bác ạ.bác có biết con VỆN còi của mình không.em này mình mà không chăm tốt chắc không sống nổi,nhưng bây giờ thì êm rồi

tran van hoan

Active Member
anh em vào đăng ký và để lại số điên thoại cho rôm rả nào............>>>>>>>>>>>>>>>sao vắng vẻ thế

soidongbang

Member
đúng con này là của anh CÔNG bác ạ.vì hôm qua 2 anh em mua thuốc tiêm phòng 5 bệnh cho em nó luôn bác ạ.tiện thể chụp ảnh nó lên diễn đàn cho anh em đi of ngày Chủ Nhật này chém gió tí cho vui.còn mình thì cũng sở hữu 2 em Vện 1 đực và 1 cái cũng của anh PHÚC bắt cho ( nên bây giờ thôi không bắt thêm nữa ).em Đực chuyển máy bay ra cùng em Vện đen của anh CÔNG bác ạ.bác có biết con VỆN còi của mình không.em này mình mà không chăm tốt chắc không sống nổi,nhưng bây giờ thì êm rồi
:)) Con vện còi của bác chắc là con vện lửa xoáy bowling, nó lên chung đợt với con vện đen của bác Công và con cái vện lửa hình như bác cũng bắt luôn thì phải . Đúng thật con nhóc ấy hơi gầy và có vẻ rất dễ ốm, tui có tí kinh nghiệm đối phó với mấy cái con chó đảo như vậy rồi mách cho bác 1 tẹo (nếu bác biết rồi thì bỏ qua nhé) . Khi mang tụi nó về, bác chiu khó cho uống nước đun sôi để nguội và chỉ cho ăn mỗi cám viên thôi (nhiều con lúc đầu k chịu ăn nhưng đói thì cũng sẽ làm tới thôi ) khoảng 1 tuần đến 10 ngày nếu thấy đi phân tốt và ăn khỏe thì cho sổ giun rồi chích ngừa care, tiếp tục cho ăn cám viên 2 tuần tiếp theo, sau đó thì bác cứ cho ăn vô tư, nhưng tốt nhất là đợi đến khi chích nhắc mũi thứ 2 sau đó 1 tháng thì lúc đó là yên tâm nhất . :))

soidongbang

Member
Anh Duy thông tin nhanh nhỉ, chắc ông Phúc lên chó suốt ngày gọi anh đầu tiên. Con vện màu kem chuyển ra sáng sáng thứ 2 cùng con đen của em bằng xe ô tô ( nhờ anh Hoan xác minh hộ em có đúng là chuyển bằng ô tô không ) mà chỉ con đen của em bị mất. Con đen của em bị mất mà giỏ đựng vẫn buộc kín thế mới cay , tí nữa em đánh thằng lơ xe. Hôm anh Việt cùng 1 ông bạn xuống định bắt con đen nhưng con đó em đặt hàng anh Phúc nên anh Phúc bảo làm ăn có uy tín nên giữ lại cho em thế mà ngờ đâu khi chuyển ra HN......... :(:)(:)((
:)):)):)) Hay k bằng hên chú ơi, hôm đó a định ra xem mấy con lưỡi tím nên mới biết con vện kem ấy chứ. Thật tình là đợt này ông Phúc lên a chỉ thấy mỗi con ấy là được định bắt về thì ông Phúc bảo đã hứa để cho bác Công rồi nên a k hỏi nữa. Riêng con đen của chú hôm trước a đã dặn ổng rồi nên làm gì ổng dám để lại cho ai, không ngờ ...., a cũng biết chuyện chú mất chó hôm kia rồi , thành thật chia buồn cùng chú nhưng thật sự a k bất ngờ đâu vì như a đã nói trước với chú gửi máy bay là ok nhất chứ mấy cái vụ chó quí mà gửi xe với tàu thì mất kiểu đó là chuyện bình thường. Mấy cái vụ này hồi năm 2007 a bị hoài. Cũng may là con vện kem k bị bốc hơi theo con đen của chú đấy :)):)):))

nguyenducminh63

Active Member
:)):)):)) Hay k bằng hên chú ơi, hôm đó a định ra xem mấy con lưỡi tím nên mới biết con vện kem ấy chứ. Thật tình là đợt này ông Phúc lên a chỉ thấy mỗi con ấy là được định bắt về thì ông Phúc bảo đã hứa để cho bác Công rồi nên a k hỏi nữa. Riêng con đen của chú hôm trước a đã dặn ổng rồi nên làm gì ổng dám để lại cho ai, không ngờ ...., a cũng biết chuyện chú mất chó hôm kia rồi , thành thật chia buồn cùng chú nhưng thật sự a k bất ngờ đâu vì như a đã nói trước với chú gửi máy bay là ok nhất chứ mấy cái vụ chó quí mà gửi xe với tàu thì mất kiểu đó là chuyện bình thường. Mấy cái vụ này hồi năm 2007 a bị hoài. Cũng may là con vện kem k bị bốc hơi theo con đen của chú đấy :)):)):))
Con đen của em dáng dấp khung xương y hệt chó PQ cổ luôn và nó cũng rất dữ dằn anh à. Tuy rằng màu đen bây giờ giá chó không bằng Vện nhưng nó cũng là 1 con đẹp, thực sự em đang nghi ngờ là nó chơi em bán chó của em cho thằng khách nào đi xe luôn. Có gì anh em mình trao đổi bằng đt tránh ảnh hưởng Topic off của Chó Phú Quốc HN nhé :))

tonduongPQ

Member
xin chào aem!

lần này AE off ở công viên sẽ đông vui đây vì ở đấy sáng chủ nhật cũng hay off tất cả các loại cún mà ai có con gì cứ mang ra khoe nhé! tớ xin khoe hàng qua ảnh trước...

tonduongPQ

Member
còn mình thì cũng sở hữu 2 em Vện 1 đực và 1 cái cũng của anh PHÚC bắt cho ( nên bây giờ thôi không bắt thêm nữa ).em Đực chuyển máy bay ra cùng em Vện đen của anh CÔNG bác ạ.bác có biết con VỆN còi của mình không.em này mình mà không chăm tốt chắc không sống nổi,nhưng bây giờ thì êm rồi[/QUOTE]

Hôm này tôi cho em cọp nhà tôi đến cho giao lưu với em còi của ông bạn nhé, nhờ ông bạn đánh giá em vện đỏ lửa của tôi với em còi của ông xem có cùng tông không nha..:))

tran van hoan

Active Member
Cám ơn Bác Rất Nhiều

:)) Con vện còi của bác chắc là con vện lửa xoáy bowling, nó lên chung đợt với con vện đen của bác Công và con cái vện lửa hình như bác cũng bắt luôn thì phải . Đúng thật con nhóc ấy hơi gầy và có vẻ rất dễ ốm, tui có tí kinh nghiệm đối phó với mấy cái con chó đảo như vậy rồi mách cho bác 1 tẹo (nếu bác biết rồi thì bỏ qua nhé) . Khi mang tụi nó về, bác chiu khó cho uống nước đun sôi để nguội và chỉ cho ăn mỗi cám viên thôi (nhiều con lúc đầu k chịu ăn nhưng đói thì cũng sẽ làm tới thôi ) khoảng 1 tuần đến 10 ngày nếu thấy đi phân tốt và ăn khỏe thì cho sổ giun rồi chích ngừa care, tiếp tục cho ăn cám viên 2 tuần tiếp theo, sau đó thì bác cứ cho ăn vô tư, nhưng tốt nhất là đợi đến khi chích nhắc mũi thứ 2 sau đó 1 tháng thì lúc đó là yên tâm nhất . :))
Bác nói con VỆN còi của tui là chuẩn luôn,mình cũng làm gần giống như bạn nhưng chỉ khác 1 chút vì mình nghi nó bị bệnh đường ruột nên mình dùng thêm b1 và men tiêu hoá của người,vì lúc về 2 ngày nó không chụi ăn uống gì hết và còn bị đi ỉa phân lỏng .do vậy mình mua thêm cháo dinh dưỡng của trẻ em nghiền lẫn cám khô và dùng xilanh bơm thẳng vào cổ họng em nó vì nó không tự ăn được.sau 2 ngày là có hiệu quả ngay,và bây giờ em nó ăn rất khoẻ và nghịch kinh kủng , nhưng vẫn cho em nó dùng b1 và men tiêu hoá vì nó đi vệ sinh phân vẫn hơi lỏng, bây giờ em nó cũng đã có tí da tí thịt rồi bạn ạ. cám ơn bạn nhiều nha..