• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đôi vợ chồng tảo hôn Nôbita và Xuka

suki8x

Member
Trong một lần lượn lờ wed, mẹ cháu tình cờ đọc được mẩu tin rao bán cặp mèo cực đep. Tò mò nên mẹ cháu vào xem. Quả thật mẹ cháu bị 2 cháu hút hồn nhưng mà cũng thương vì 2 cháu ở với bố cháu đến ngần này tuổi rồi mà lại phải chuyển nhà.
Mẹ cháu tới thăm hai cháu với nguyện vọng là mang hai đứa về chăm sóc 1 thời gian, khi nào bố cháu hết bận thì lại đón hai cháu về .
Thế nhưng bố cháu lại bảo là có cô ở trong Nam đang hỏi để đón các cháu về, lo các cháu đi đường xa trắc trở, lại được mẹ nuôi bây giờ của các cháu động viên thế là mẹ cháu quyết đón 2 cháu về
Hai cháu đều được bố cũ chăm sóc rất chu đáo, tính ra là được gần 8 tháng rồi thế mà Xuka đã có bầu , thế nên mẹ cháu mới gọi vui hai cháu là đôi vợ chồng tảo hôn.Hai đứa vẫn còn bé và ngây thơ lắm:D

Còn đây là ảnh của 2 cháu hồi vẫn ở với bố cũ

suki8x

Member
Dáng nằm quen thuộc của Nôbita

Còn đây là Xuka nữ tính

Vợ chồng cháu tình cảm nè

XuanHoa09

Member
Úi cha, cái "tình cờ" này hay thế . Bị trúng "tiếng sét ái tình" bên "yêu thú cưng" đây mà . Hê hê, đến giờ vẫn còn thấy buồn cười vì tớ cũng bị thế :D.

suki8x

Member
Úi cha, cái "tình cờ" này hay thế . Bị trúng "tiếng sét ái tình" bên "yêu thú cưng" đây mà . Hê hê, đến giờ vẫn còn thấy buồn cười vì tớ cũng bị thế :D.
công nhận
mình cũng có duyên với wed đấy
mình đón được Su cũng nhờ bên ấy cả

suki8x

Member
Nhìn 2 em meo này thích quá :D
Dự tính bao giờ Xuka bể chum vậy chị?
Thank em nhé
Xuka đợt ở với bố cũ đã đc gần 1 tháng
chị chưa có kinh nghiệm nên chưa đoán đc thời gian bể chum
bụng Xuka giờ vẫn bé lắm

tra7124119

Member
Bình thường meo bầu bí khoảng 60 đến 65 ngày
Chị để ý khi nào Xuka bụng to ra, sờ bụng thấy đầu mèo con cộm lên nhiều, rõ và mạnh thì chỉ vài ngày sau là bể chum thôi
Trong thời gian này chị bổ sung thức ăn dinh dưỡng bồi bổ cho mẹ con Xuka thêm khỏe mạnh và tránh chạy nhảy mạnh là được chị ạ :D
Mong Xuka sớm mẹ tròn con vuông :D

milkygirl6390

Active Member
2 đưa này phải cho đi quảng cao "trắng gì mà sáng thế", nhà chị suki lại chuẩn bị tăng dân số, thích thật đấy

suki8x

Member
Bình thường meo bầu bí khoảng 60 đến 65 ngày
Chị để ý khi nào Xuka bụng to ra, sờ bụng thấy đầu mèo con cộm lên nhiều, rõ và mạnh thì chỉ vài ngày sau là bể chum thôi
Trong thời gian này chị bổ sung thức ăn dinh dưỡng bồi bổ cho mẹ con Xuka thêm khỏe mạnh và tránh chạy nhảy mạnh là được chị ạ :D
Mong Xuka sớm mẹ tròn con vuông :D
chị đang lo lắm
Xuka dạo này lười ăn
bụng bầu mà vẫn nhảy lên bắt ruồi rất ác
nhất là Nôbita lại đang có biểu hiện tìm gái
không biết có vấn đề gì ko

suki8x

Member
đất cát nhà vp dạo này chật chội ghê
mới có mấy hôm mà tìm mãi mới thấy topic của các chàu thế này
hôm nay mẹ cháu mới lấy lại được điện thoại
sẵn có ảnh khoe các bác luôn

mặt phê lòi kekke

=))

suki8x

Member
còn đây là dáng nằm cự kì đáng ghét của Nôbita

bất cứ chổ nào
đặt mình xuống là nằm ngay như vậy

chân đúng kiểu chư V

Các bạn trẻ bảo cháu có cái đuôi to như đuôi con chồn >:D<>:)

zZĩnz

Member
còn đây là dáng nằm cự kì đáng ghét của Nôbita

bất cứ chổ nào
đặt mình xuống là nằm ngay như vậy

chân đúng kiểu chư V

Các bạn trẻ bảo cháu có cái đuôi to như đuôi con chồn >:D<>:)

Ôi trời cái dáng nằm . Tui kết bạn rùi đóa há há há =))

linhlamhn

Member
mèng ơi, Nobita rất giống Nhím nhà Hà-Thu, chỉ tiếc là Nhím không còn nữa...