• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô chào Hà Nội

whitexsnow

Active Member
Thời thơ ấu !!!

Hihi, hôm trước mẹ Ngudaymuon có cho xem topic hồi nhỏ của Đô Đô, ngồi nghiền ngẫm và chôm chĩa được vài bức ảnh con con của thằng bé, trông đáng iu tệ :">:">:">. Bữa trước lại được bạn Sakurachan cho cái web để làm PS nhanh và dễ thương nữa <:p<:p.

Thế là từ tối qua đến sáng giờ mẹ ngồi mò mẫm làm cho thằng bé được 2 bức ảnh xinh xinh. Dù là không đẹp mấy nhưng cũng do mẹ làm cho con, :">:">, hic nhưng trông nó có vẻ hơi bị màu mè tóa :)) vì mẹ không có mắt thẩm mỹ cao :)). Mọi người xem xem bức nào đẹp hơn nhé >:D<

Con trai lúc nhỏ này, long lanh long lanh

Nhí nha nhí nhảnh

Chẹp, muốn chạy về nhà ôm thằng bé liền quá di mất :(:)((

yumi

Member
Đô hồi nhỏ xinh xắn đáng yêu quá mà sao lớn lên bị gọi là Đô đần vầy nè. :-*:-*>:D<

be_meo

Member
Ối, hqua tự nhiên mở lại mấy folder cũ thì thấy có ảnh của con mèo rất lạ, chả phải mèo nhà mình. Tớ cứ hỏi em tớ là có phải mèo nhà bạn nó ko, sao xinh thế!! Nó lắc đầu nguây nguẩy :p

Giờ vào đây mới nhớ ra là ngày xưa mình save mấy ảnh của Đô và Nhím vào máy từ hồi Xù mới sinh :)

Nhìn Đô mắt híp tịt, tay to như tay con gấu, thích quá là thích :x

Linhmu_93

Active Member
Hồi nhỏ Đô và Nhím dễ thương lắm. Nhưng bị nấm khá nặng nên k được khỏe mạnh, lung linh như bây giờ đâu! Chúc con zai mau lấy vợ và có con nối dõi nhá! Cô Linh mong quá!

Gemma

Active Member
Được Pearlin âu yếm 8->

Hóa ra đây là cô Pearlin à? Trông trẻ quá nhỉ, cứ như học sinh cấp ba ấy! Hôm trước Pearlin có liên lạc với mẹ Gem bằng PM và nói rằng rất yêu mèo, đã đi làm văn phòng rồi và muốn đón một bé mèo của mẹ Gem nhưng chưa có điều kiện. Thế rồi mẹ cháu mới giới thiệu cô ấy nên đến buổi off để tha hồ... ôm mèo mệt nghỉ :D Hôm đấy mẹ cháu đến muộn nên không biết tên các thành viên mới dự họp lần đầu :(:)-??

whitexsnow

Active Member
Hồi nhỏ Đô và Nhím dễ thương lắm. Nhưng bị nấm khá nặng nên k được khỏe mạnh, lung linh như bây giờ đâu! Chúc con zai mau lấy vợ và có con nối dõi nhá! Cô Linh mong quá!
EM ơi các mẹ ngoài đó đang bảo là nó bị bd =))=)), không biết làm ăn được gì không. Nhưng chị thấy trong này nó đuổi con Sun điên cuồng, đợt trước Sun nó gừ thì Đô bỏ đi còn giờ nó thấy gừ nó lại càng nhào đến làm con nhỏ la inh ỏi lên, chỉ khổ thân mẹ đêm còn mất ngủ :(:)((.

Chị vẫn hay nói đùa với nó là không có con là trả về đấy nhá, nhá =))=)), nên càng lúc nó tấn công rất là hăng say, dạo này dạn dĩ lắm rồi <:p<:p<:p

prunus_mume

Member
EM ơi các mẹ ngoài đó đang bảo là nó bị bd =))=)), không biết làm ăn được gì không. Nhưng chị thấy trong này nó đuổi con Sun điên cuồng, đợt trước Sun nó gừ thì Đô bỏ đi còn giờ nó thấy gừ nó lại càng nhào đến làm con nhỏ la inh ỏi lên, chỉ khổ thân mẹ đêm còn mất ngủ :(:)((.

Chị vẫn hay nói đùa với nó là không có con là trả về đấy nhá, nhá =))=)), nên càng lúc nó tấn công rất là hăng say, dạo này dạn dĩ lắm rồi <:p<:p<:p
:">Chị ơi chị rình quay phim đi chị :x
:)) Sun mà biết mẹ cũng ngầm ủng hộ với anh Đô không biết sẽ phản ứng thế nào nhỉ 8->

whitexsnow

Active Member
:">Chị ơi chị rình quay phim đi chị :x
:)) Sun mà biết mẹ cũng ngầm ủng hộ với anh Đô không biết sẽ phản ứng thế nào nhỉ 8->
Chẹp bữa nay thằng con đẹp trai rượt đánh con bé Sun đến toét cả mắt, máu nhỏ ròng ròng, chưa kể tối qua phát hiện trên người con bé bị thằng nhỏ cào cho mấy đường thiệt dài ngay đùi đỏ choét , trùi ui, chưa có vợ mà đã bạo hành gia đình rồi :(:)(:)((

Tối về phải cắt móng gấp %-(%-(

luuly78

Member
Anh Đô đẹp trai sao mà "vũ phu" thế! Em Sun dễ thương dịu dàng như vậy mà không tìm cách chinh phục lại dùng nắm đấm để chiếm đoạt :-??:-??. Teppi nhà chị thi thoảng cũng ngồi gốc mai hát ngêu ngao suốt đêm rồi. Bé Nấm thì vẫn còn con nít nên chưa mần ăn được gì...thi thoảng anh chàng vồ lấy em nhưng bị em tát cho :D:D:D:D

Chẹp bữa nay thằng con đẹp trai rượt đánh con bé Sun đến toét cả mắt, máu nhỏ ròng ròng, chưa kể tối qua phát hiện trên người con bé bị thằng nhỏ cào cho mấy đường thiệt dài ngay đùi đỏ choét , trùi ui, chưa có vợ mà đã bạo hành gia đình rồi :(:)(:)((

Sao cái thằng này cục tính quá, chẳng biết" thương hoa tiếc ngọc" gì cả:((. Con gái người ta là tiểu thư đài các, cành vàng lá ngọc mà sao nó lại nỡ vùi dập không thương tiếc thế hả trời:((. Mẹ Tuyết phải dạy dỗ con nghiêm khắc vào nhé, đàn ông con trai mà chẳng ga lăng, lịch thiệp với phái nữ gì cả, hơi tí là động tay động chân:p. Đần ơi là đần, chẳng biết cứ thế này thì bao giờ mới lấy được vợ đây:p

prunus_mume

Member

:-ss:-ss Hả :((
Sao Đô thô bạo xấu tính thế :-w Tán con nhà người ta không được thì ép buộc à :((
:-w Chị làm móng cho Đô đi chị [-( Bạo hành thế là không ổn rồi :(

whitexsnow

Active Member
Anh Đô đẹp trai sao mà "vũ phu" thế! Em Sun dễ thương dịu dàng như vậy mà không tìm cách chinh phục lại dùng nắm đấm để chiếm đoạt :-??. Teppi nhà chị thi thoảng cũng ngồi gốc mai hát ngêu ngao suốt đêm rồi. Bé Nấm thì vẫn còn con nít nên chưa mần ăn được gì...thi thoảng anh chàng vồ lấy em nhưng bị em tát cho :D:D
Sao cái thằng này cục tính quá, chẳng biết" thương hoa tiếc ngọc" gì cả:((. Con gái người ta là tiểu thư đài các, cành vàng lá ngọc mà sao nó lại nỡ vùi dập không thương tiếc thế hả trời:((. Mẹ Tuyết phải dạy dỗ con nghiêm khắc vào nhé, đàn ông con trai mà chẳng ga lăng, lịch thiệp với phái nữ gì cả, hơi tí là động tay động chân:p. Đần ơi là đần, chẳng biết cứ thế này thì bao giờ mới lấy được vợ đây:p
:-ss Hả :((
Sao Đô thô bạo xấu tính thế :-w Tán con nhà người ta không được thì ép buộc à :((
:-w Chị làm móng cho Đô đi chị [-( Bạo hành thế là không ổn rồi :(
Hic, lúc đầu cứ nghĩ Đô nó thèm gái cơ nên mới lẽo đẽo như thế :((

Giờ nghĩ kĩ lại, chắc là thằng bé lại giở thói tị nạnh rồi , mẹ Ngudaymuon bảo nó ganh tị lắm :((. Về đến nhà mà không ôm, không nựng nó trước là nó không chịu để yên cho đâu, cứ đi phía sau ngêu ngao mãi đến chưng nào được bế thì thôi :)).

Òa òa , cào con bé xước cả da, lên thành cái mài luôn, gỡ ra là nguyên 1 đường lông bay theo luôn :((.

Vậy là ko phải Đô thích đuổi theo các em gái mà vì Đô "ghen tị" sao mẹ whitexsnow?:eek:, vẫn bế ẵm trước rồi mà giờ Sun lại bị vài vết thế, tội nghiệp, khẩn trương cắt móng Đô mắt híp thôi.:-w

prunus_mume

Member
Hic, lúc đầu cứ nghĩ Đô nó thèm gái cơ nên mới lẽo đẽo như thế :((

Giờ nghĩ kĩ lại, chắc là thằng bé lại giở thói tị nạnh rồi , mẹ Ngudaymuon bảo nó ganh tị lắm :((. Về đến nhà mà không ôm, không nựng nó trước là nó không chịu để yên cho đâu, cứ đi phía sau ngêu ngao mãi đến chưng nào được bế thì thôi :)).

Òa òa , cào con bé xước cả da, lên thành cái mài luôn, gỡ ra là nguyên 1 đường lông bay theo luôn :((.
3:-O Vậy là lại thiên về luận điểm "Đô giới tính không rõ ràng hả chị ơi :))
%-( Mệt với thói ghen tuông ghê chị ha? Mà Đô cũng dễ thương thật :)) Mang tiếng ma mới nhưng mà cứ như là ma xó ở nhà rồi ý chỉ nhở :))

ngudaymuon

Active Member
Chuyện Đô giới tính ko rõ ràng thì chuẩn rồi, cháu chỉ thích chơi với các vị công công và pede thôi, ko biết thương hoa tiếc ngọc đâu ạ. Cháu lại là trai tân nên càng ko biết làm thế nào để các e xinh đẹp xiêu lòng đâu. Cháu vũ phu lắm cả nhà ạ. Mẹ Hiền phải thiết quân luật với đô đừn đi

whitexsnow

Active Member
Vậy là ko phải Đô thích đuổi theo các em gái mà vì Đô "ghen tị" sao mẹ whitexsnow?:eek:, vẫn bế ẵm trước rồi mà giờ Sun lại bị vài vết thế, tội nghiệp, khẩn trương cắt móng Đô mắt híp thôi.:-w
3:-O Vậy là lại thiên về luận điểm "Đô giới tính không rõ ràng hả chị ơi :))
%-( Mệt với thói ghen tuông ghê chị ha? Mà Đô cũng dễ thương thật :)) Mang tiếng ma mới nhưng mà cứ như là ma xó ở nhà rồi ý chỉ nhở :))
Tối qua đã xử lý móng cho con rồi, thật ra đợt trước mẹ Sheryl cắt nó vẫn chưa mọc nhọn lại, rờ vào cũng hơi cùn tí, nhưng lại đánh con bé xước da thế kia chắc là phải mạnh tay lắm :-ss:-ss

Vài bữa trước đã được nghe về sự tích của Đô Đô, đó là từ lúc nhỏ thằng bé đã di cư qua ở rất nhiều nhà, thế nên trong suy nghĩ của thằng bé dù đến đâu thì nhà đó cũng là nhà nó còn mấy đứa kia mới là những đứa đi ở nhờ :)), suy nghĩ hay quá chừng, thế nên nó dạn lắm, giờ cái phòng là phòng của nó, đứa nào xớ rớ là nó oánh hết đấy :))

Chuyện Đô giới tính ko rõ ràng thì chuẩn rồi, cháu chỉ thích chơi với các vị công công và pede thôi, ko biết thương hoa tiếc ngọc đâu ạ. Cháu lại là trai tân nên càng ko biết làm thế nào để các e xinh đẹp xiêu lòng đâu. Cháu vũ phu lắm cả nhà ạ. Mẹ Hiền phải thiết quân luật với đô đừn đi
Hihi, em chỉ dám la, chưa dám đánh, thấy nó tình củm quá sợ tét mông nó buồn, nó lại giận mẹ nó nữa thì mệt :(:)(:)((. Hồi chiều lại chụp cho thằng bé vài tấm xinh lắm chị à, để lát tối về rảnh em làm 1 bài Đô Đô quảng cáo sản phẩm cho mọi người xem, bí mật bí mật :">:">:">:">

luuly78

Member
Nghe mẹ Hiền nói tò mò quá! Tối phải ngồi hóng ảnh Đô đẹp trai mới được. :D:D:D

prunus_mume

Member
Vài bữa trước đã được nghe về sự tích của Đô Đô, đó là từ lúc nhỏ thằng bé đã di cư qua ở rất nhiều nhà, thế nên trong suy nghĩ của thằng bé dù đến đâu thì nhà đó cũng là nhà nó còn mấy đứa kia mới là những đứa đi ở nhờ :)), suy nghĩ hay quá chừng, thế nên nó dạn lắm, giờ cái phòng là phòng của nó, đứa nào xớ rớ là nó oánh hết đấy :))
=)) Vậy là nhất Đô rồi ;))
Em cho Bụi xem ảnh anh Đô, mặt nó cứ ngơ ra, buồn cười lắm ý :">
Đặt gạch xem ảnh Đô nào \:D/ Bụi cũng phi lên vai mẹ chờ cùng rồi chị ơi :">