• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô chào Hà Nội

zorba_meow

Active Member
http://vn.360plus.yahoo.com/kpthuyvn/article?mid=2441
HỎng bét, nghĩ 1 đằng nói 1 nẻo, ý mình là tạo chart thêu chữ thập ( cross stitch), đan hay móc là quần áo, khăn mũ thôi :D
Bạn vào cái này coi thử nha.càng nhiều màu thì tranh càng đẹp và thật nhưng mà thêu cực lắm và sợ không đủ màu chỉ thêu nữa.Chỉ lấy khoảng 25-30 màu cho tranh là nhiều rồi. hay in hình bé nhà bạn đó, mều nhà mình mình càng hứng thêu. hehe :x
Em cũng có cái phần mềm này thì phải :-? mà ko biết dùng, nay chị đưa cách sử dụng cho xem thì may quá :x Để bữa nào thử xem sao ^^ Em thì chỉ có biết mỗi cross stitch thôi mà :D Đan móc gì thì mù tịt @-)

Àh mà thôi, quay trở lại topic của Đô, em ngoài lề nhiều quá zồi :"> xin lỗi các chị ạ :D

ngudaymuon

Active Member
Thế là mẹ Nhung quên Nhím thật rồi, hu...hu... :((
Nhím chẳng đi đâu xa cả, con bé ngay đây. Muốn ôm ấp hay đến chơi đều đc. Nhưng Đô đi xa quá, tự nhiên chạnh lòng. :(

vyle

Member
thấy có vẻ như mẹ Snow dìm hàng con gái quá nha, tội nó ghê, õng ẹo làm cao có tí mà bị mẹ lên án thấy ớn:)):)):))

whitexsnow

Active Member
Nhím chẳng đi đâu xa cả, con bé ngay đây. Muốn ôm ấp hay đến chơi đều đc. Nhưng Đô đi xa quá, tự nhiên chạnh lòng. :(
Hic, mẹ Ngumuon muốn lấy con về à, nhưng giờ em không nỡ cho con về đâu :((, mẹ Ngumuon qua ôm Nhím đi hic hic

whitexsnow

Active Member
thấy có vẻ như mẹ Snow dìm hàng con gái quá nha, tội nó ghê, õng ẹo làm cao có tí mà bị mẹ lên án thấy ớn:)):)):))
Uhm tại chị tức quá đêm nó không cho chị ngủ mà cứ làm trò mãi, muốn gì ban ngày 2 đứa ở nhà 1 mình thì không chịu làm, đi làm về mệt có 1 giấc ngủ thôi mà dụ dỗ rồi đánh nhau ì xèo, chí chóe hết cả lên, ông bà mà nghe thấy là chết :-ss:-ss

whitexsnow

Active Member
http://vn.360plus.yahoo.com/kpthuyvn/article?mid=2441
HỎng bét, nghĩ 1 đằng nói 1 nẻo, ý mình là tạo chart thêu chữ thập ( cross stitch), đan hay móc là quần áo, khăn mũ thôi :D
Bạn vào cái này coi thử nha.càng nhiều màu thì tranh càng đẹp và thật nhưng mà thêu cực lắm và sợ không đủ màu chỉ thêu nữa.Chỉ lấy khoảng 25-30 màu cho tranh là nhiều rồi. hay in hình bé nhà bạn đó, mều nhà mình mình càng hứng thêu. hehe :x
Hihi cái phần mềm này hay đó, cảm ơn Linh nhé, hôm nào phải chộp hình chúng nó rồi thêu mới được, tâm đắc ;;). Lâu quá không thấy Linh đâu, các bé có khỏe không :-*:-*

linhlady

Member
Hihi cái phần mềm này hay đó, cảm ơn Linh nhé, hôm nào phải chộp hình chúng nó rồi thêu mới được, tâm đắc ;;). Lâu quá không thấy Linh đâu, các bé có khỏe không :-*:-*
Mấy đứa nhà e ngoan lắm chị ạ. Dạo này chúng nó lại quấn người mới sướng chứ :x

Đô nhà chị cũng quấn người phát điên. hôm e sang nhà cô Liễu, nếu có lỡ bế Nhím mà không nịnh Đô là nó dỗi =)). E đặc biệt thích nhưng thằng chân to như thằng Đô, e thích cái nệm thịt dưới chân chúng nó c ạk

whitexsnow

Active Member
Mấy đứa nhà e ngoan lắm chị ạ. Dạo này chúng nó lại quấn người mới sướng chứ :x

Đô nhà chị cũng quấn người phát điên. hôm e sang nhà cô Liễu, nếu có lỡ bế Nhím mà không nịnh Đô là nó dỗi =)). E đặc biệt thích nhưng thằng chân to như thằng Đô, e thích cái nệm thịt dưới chân chúng nó c ạk
Hehe, em ơi, bây giờ chị mới phát hiện ra là cái tính cách quấn người phát điên của thằng bé là do nhà mẹ Ngudaymuon không có gái em à, về đây có gái nó chỉ quấn gái thôi, suốt ngày nhăm nhe đòi đè gái ra xxx :)), quấn mẹ thì ít mà quấn gái thì nhiều. Còn cái tật ganh tị thì là tính cách đặc trưng của thằng bé rồi :x:x:x

thuan81

Active Member
Đô đẹp trai vào sài gòn,vào đấy nhiều gái đẹp bao vậy Mẹ sheryl và Mẹ Nhung phải vui lên chớ........Con vào Nam sẽ lấy vợ xinh mà >:D<>:D<:)):))

whitexsnow

Active Member
Hic, không biết ở nhà mẹ Ngudaymuon thế nào, mấy bữa nay Đô đừn quậy quá, sáng đêm cũng không cho mẹ nó ngủ :(( :((.

Đi làm vìa hầu hạ chúng nó và học hành mãi đêm nào cũng 2h sáng mới đặt lưng xuống ngủ để mai còn sức mà làm, huhu, thế mà Đô đừn quậy như điên.

Lịch làm việc của thằng bé là thế này, mẹ mà đi làm thì ở nhà nằm ngủ lấy :)|sức, mẹ về cho ăn uống chải lông thỏa thích rồi thì đi ghẹo gái cho gái nó la rầm nhà lên x-(, đợi gái nó bị nhốt lại rồi thì yên tâm đi ngủ x-(x-(.

Tưởng thế là xong ư, không không, sáng nào cũng 5h kém là nghe lộp cộp, binh bốp, rầm rầm :)|. Sáng nay đang ngủ nghe cái rầm, giật mình dậy nó khều ly nước để trên kệ rớt xuống ướt hết cái nệm, hức thế là lóc cóc bò dậy lau, vừa đặt lưng xuống chợp mắt được 5s nó lại làm cái râm, tỉnh dậy thấy nó đang ở trên bàn, chậm xíu nữa chắc nó đá hết chai lọ, ly tách pha sữa cho mấy đứa nhỏ xuống hết, vừa xong đợt 2 nằm được thêm chút, nó chạy tới chạy lui mà cái nền nhà thì trơn chạy thắng không kịp thế nên lâu lâu lại tông vào cửa cái bộp, tông vào tường cái rầm :)|:)|:)|. Xong, còn ngủ nghê gì được nữa :(( , lâu lâu lại phải bò dậy dọn x-(x-(x-(

Hic, up vài tấm con đang ngủ trong lòng mẹ cho mẹ Ngudaymuon xem, ngủ thì trông hiền lành xinh xắn, lại được nằm gối nữa, ai mà sướng bằng :((

ngudaymuon

Active Member
:)) mấy hôm nữa thân quen thêm tý lịch làm việc của con sẽ thay đổi nữa. Ngoài khều đồ, đáng rớt đồ con còn leo lên giường lấy tay cậy mắt cậy mũi, rúc, nghịch ko cho mẹ ngủ cơ :)) :)). Khi nào vui con sẽ coi mặt mẹ như mặt con, con liếm láp khắp mặt :)). Mẹ sheryl sợ con nhất khi đêm xuống, câu cửa miệng của mẹ là đô phiền nhiễu lắm :)).

:)) mấy hôm nữa thân quen thêm tý lịch làm việc của con sẽ thay đổi nữa. Ngoài khều đồ, đáng rớt đồ con còn leo lên giường lấy tay cậy mắt cậy mũi, rúc, nghịch ko cho mẹ ngủ cơ :)) :)). Khi nào vui con sẽ coi mặt mẹ như mặt con, con liếm láp khắp mặt :)). Mẹ sheryl sợ con nhất khi đêm xuống, câu cửa miệng của mẹ là đô phiền nhiễu lắm :)).
Em cũng muốn có 1 đứa phiền nhiễu như thế mà không được chị ạ:))

Sheryl

Active Member
Quá phiền chứ :<. Ngủ không yên với thằng nhóc hư hỗn ý :<. Nhiều lúc toàn phải quăng ra ngoài đóng cửa lại để ngủ cho ngon :<.

whitexsnow

Active Member
Quá phiền chứ :<. Ngủ không yên với thằng nhóc hư hỗn ý :<. Nhiều lúc toàn phải quăng ra ngoài đóng cửa lại để ngủ cho ngon :<.
Hic, bây giờ em sợ về đêm lắm rồi chị à, tự nhiên thấy nó chạy vòng vòng như điên làm mình cũng lo theo. Tưởng nó bị gì =.=".

Cái khoản liếm láp thì chưa đâu, mong cho nó lâu lâu tí :)). Nó chỉ mới gọi mẹ nó dậy bằng cách đưa cái mẹt vào thế là râu ria của nó chỉa hết vào mũi mẹ nó, át xì liên tục :)), hỏi sao mẹ nó ko tỉnh đây :(:)((

Hhiii, em ơi lúc đầu chị cũng thích giống em vậy. Giờ cũng vẫn còn thích nhưng mà ban ngày cơ chứ ban đêm em ngủ không được em sẽ thấy "phiền nhiễu" y như chị Sheryl nói đó :D

ngudaymuon

Active Member
Ngày bé Đô nghịch và quấy đêm lắm, cứ đêm đến thấy con mò lên giường là bố mẹ sợ xanh lè cả mặt mũi :)) :)). Con nghịch nhất lúc gần sáng, có khi con liếm mặt mẹ ướt nhẹp cả ra :D. Iu lắm. Từ ngày con có e Susi, con ko đc vào phòng ngủ, ko đc mẹ ôm ấp, jo con quấy mẹ Hiền bù cho những ngày thiếu thốn trước đây đấy.

meomeocool

Member
thích hong vìa đây tớ cho con " nợ đời" của tớ về mà chăm này có ai như nó k 7h tối đi ngủ chọc thế nào cũng k dậy thế mà 1-2h sáng nó bắt đầu tập trận đấy tập 1 tiếng xong ngủ típ tới 5h là bắt đầu lau mặt cho mình. Sao có thích k????=))

whitexsnow

Active Member
Ngày bé Đô nghịch và quấy đêm lắm, cứ đêm đến thấy con mò lên giường là bố mẹ sợ xanh lè cả mặt mũi :)) :)). Con nghịch nhất lúc gần sáng, có khi con liếm mặt mẹ ướt nhẹp cả ra :D. Iu lắm. Từ ngày con có e Susi, con ko đc vào phòng ngủ, ko đc mẹ ôm ấp, jo con quấy mẹ Hiền bù cho những ngày thiếu thốn trước đây đấy.
Hic, hôm qua vừa trụng nước sôi cái bình bú cho tụi nhỏ xong chưa kịp pha sữa mới đi xuống nhà 1 tí thôi mà nó đá cái bình bay vào thau cát luôn x-(x-(. Dạo này làm lơ nó thì nó lại nhõng nhẽo nũng nịu, chứ còn không thì mắt nó lúc nào cũng tăm tia xem gái ở đâu thôi chị ạ , hihi :x:x

Chị ơi, hot news đêm qua ngồi chụp hình cho thằng bé tự nhiên thấy mũi nó đỏ hồng, nhìn lại ra là đi tán gái bị gái cào xước cho 1 vệt ngay mũi :-??:-??, trông thương lắm cơ, cứ ngồi liếm láp cái mũi mãi. Thế mà vẫn không chừa cơ, sáng ra lại thấy đuổi đánh đòi đè con nhỏ ra <):)<):)<):)

Tối nay phải về cắt móng cho 2 đứa con gái hung dữ mới được :-w:-w

zorba_meow

Active Member
Hehe, Đô có tật xấu đáng yêu kinh khủng, mỗi tội thằng nhỏ này mê gái quá đi thôi :)) Nàng Sun vẫn chưa chịu Đô hả chị ;))

meo u candy

Hehe, Đô có tật xấu đáng yêu kinh khủng, mỗi tội thằng nhỏ này mê gái quá đi thôi :)) Nàng Sun vẫn chưa chịu Đô hả chị ;))
Gái vẫn còn zin là có quyền kiêu mà =)). Mà chàng Đô này chắc cũng zin nên kém kinh nghiệm quá, cứ bơ gái đi là gái sán lại tán ngay mờ :x

zorba_meow

Active Member
Gái vẫn còn zin là có quyền kiêu mà =)). Mà chàng Đô này chắc cũng zin nên kém kinh nghiệm quá, cứ bơ gái đi là gái sán lại tán ngay mờ :x
Em thấy Đô ko biết tuyệt chiêu này ;)) Ngây thơ thế ko biết. Mà em thấy thế cũng tốt, vậy mới thấy giá của nàng Sun cao cỡ nào :))<):)