• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đô chào Hà Nội

Sheryl

Active Member
Các cháu hôm nay VIP nhất thiên hạ, nhờ các cháu mà cô Sheryl được thơm lây. Dù chỉ đi một mình nhưng cô được ưu ái check in tại quầy riêng cho vé đoàn :)).

Các cháu thì cá kiêu, còn loi nhoi nói với cô nhân viên quầy là các cháu không phải hành lý, các cháu không đi băng chuyền đâu.

Thế là người ta phải gọi riêng một anh cao to đẹp trai tới đẩy xe đẩy cho các cháu ra tận máy bay. Trong khi đó cô Sheryl phải lóc cóc xếp hàng kiểm tra an ninh. Sao lại phân biệt chủng tộc thế hả trời :<.

9h Đô lên máy bay chào ngôi nhà HN thân thương nơi có mẹ ngudaymuon ở đó để vào Nam với mẹ mới. :-*:-*

11h30 phút đã gặp được con tại sân bay, ấn tượng đầu tiên là nhát quá (chắc vì mệt) cứ nằm thụt thụt vào trong ***g, phải nhờ mẹ Sheryl mới ôm ra được khỏi ***g. <):)<):)

Về nhà lại bị gầm gừ bởi 2 đứa "chằn ăn" kia, con trai chỉ quanh quẩn dưới giường, không cho ôm ấp, không cho bế bồng (chắc tại chưa quen) :x:x, nhưng được cái hiền lành cục mịch, gọi thì quay nhìn chứ ko thèm ư ử gì cả. Mẹ đón về xong phải vội đi làm chụp vội vài tấm để mẹ ngudaymuon đỡ nhớ con ;)

Mặt mũi trông hơi phờ phạc tí vì chắc vào đây nóng quá =.="

Để con măm măm xong nửa hủ sữa chua xong mới yên tâm đi làm, xé thịt gà mà con chưa ăn đã lăn đùng ra ngủ >:D<>:D<

Ăn sữa chua

Vụng về chưa :)), dính tèm nhem 2 cái mép ^^

Đô bảo: "Mẹ ngudaymuon đừng buồn nữa, con sẽ cố gắng sống tốt cho mẹ xem hình con mỗi ngày nhé mẹ "
Đô Đô tuy có vẻ hơi phờ phạc nhưng vẫn còn đẹp trai phong độ chán chị nhỉ:x. Đúng là hot boy có khác:-*

thuan81

Active Member
Em ơi con Maya của anh nó thiếu "Đô" nó xơ xát nè em....cho xin tí "Đô" đi em ơi :)):x

whitexsnow

Active Member
Các cháu hôm nay VIP nhất thiên hạ, nhờ các cháu mà cô Sheryl được thơm lây. Dù chỉ đi một mình nhưng cô được ưu ái check in tại quầy riêng cho vé đoàn :)).

Các cháu thì cá kiêu, còn loi nhoi nói với cô nhân viên quầy là các cháu không phải hành lý, các cháu không đi băng chuyền đâu.

Thế là người ta phải gọi riêng một anh cao to đẹp trai tới đẩy xe đẩy cho các cháu ra tận máy bay. Trong khi đó cô Sheryl phải lóc cóc xếp hàng kiểm tra an ninh. Sao lại phân biệt chủng tộc thế hả trời :<.
Ô, các con thật là VIP :), cảm ơn mẹ Sheryl đã đưa các con hạ cánh an toàn nhé.

Đô Đô tuy có vẻ hơi phờ phạc nhưng vẫn còn đẹp trai phong độ chán chị nhỉ:x. Đúng là hot boy có khác:-*
Ừa, thằng bé hôm qua về nó mệt bơ phờ, nhưng nó ngoan lắm nên chụp hình cũng dễ, hôm nay nó khỏe hơn nhiều rồi :)

Em ơi con Maya của anh nó thiếu "Đô" nó xơ xát nè em....cho xin tí "Đô" đi em ơi :)):x
Anh ơi, mẹ Đô ở đây có nhiều lắm :)) => mẹ Sheryl, mẹ Ngudaymuon, mẹ WhitexSnow, anh gọi tí "Đô" cho Maya của anh thì gọi cho cả 3 mẹ anh nhé :x:x

whitexsnow

Active Member
Hi, tối hôm qua hứa up hình cho mẹ Ngudaymuon xem mà nằm lăn qua lăn lại ngủ lúc nào hem biết luôn :">:">.

Sáng nay sau một cơn ngủ dài dưới gầm giường >.<" , mới sáng sớm đã leo lên giường mẹ quấn quýt rồi lon ton đi ngủ tiếp. Được cái hiện giờ gọi đã nghe và biết chạy ra khỏi giường rồi, vài ngày nữa là quấn như sam thôi >:D<>:D<

Ngủ nhiều nên thế này đây :">

Ăn gà này, các mẹ để ý cái **a Royal nhé, 2 loại lận :))

XOng qua ăn Royal này, chỉ ăn bên trái, không ăn bên phải đâu nhé =))

Ăn xong rồi thì đi ị này, mặt đừn cả ra <):)<):), cái thau nó hơi nhỏ so với con vì cái thau bự bà Ruby chiếm rồi, vài tuần nữa trả thau bự cho con

>:D<>:D<>:D<

Gemma

Active Member
Hức, đi ị bên cạnh quầy báo của mẹ thế kia thật là sang quá rồi! Đô hình như hơn 2 tuổi rồi phải không em, sao còn ăn đồ ăn của trẻ con thế kia hử? >:/:D

Whitexsnow ơi, chị là thành viên ở Hà Nội nhưng hiện tại đang "tá túc" tạm thời ở Sài Gòn, mẹ Mimi83 là mẹ chị & đang chăm Nhím péo đấy. Em cho chị địa chỉ & số điện thoại nhà em nhá, khi nào em có nhà chị muốn đến thăm Đô được ko?, nhớ thằng bé quá. Đô quấn người lắm đấy, hồi còn ở nhà chị Đô toàn trèo lên salon "lấn chiếm" chỗ nằm thôi :x
Chúc Đô về nhà mới sẽ vẫn mãi đáng yêu thế này nhé :*

prunus_mume

Member
>:D< Đô xinh và ngoan quá cơ
Mẹ tuyết trắng ơi :)) Đúng là cái thau bé thật đấy ạ :)) Trông thằng bé cứ như là con to hơn cả thau=))

ngudaymuon

Active Member
Cái chậu hơi bé so với con :D. Thêm nữa e để ý nha, Đô tuy ị đúng chỗ nhưng chậu nhỏ là con ị ra ngoài mặc dù... Vẫn ngồi trong chậu :)).thế con mới có tên là Đô đừn.đính chính với cô gema cháu đô 18 tháng thôi, chưa đc 2 tuổi. Cháu sinh 12h đêm ngày 16.8.2010. Các cô nhớ để tặng quà sinh nhật cháu nha :D

prunus_mume

Member
Thằng công công nhà em cũng từng bị thế =(( Béo quá nên rõ ràng ngồi trong chậu nhưng "thành phẩm" lại nằm ngoài ~~! Hồi ý nó chưa học được trò đu thành chậu (với cả sau này bị 1 lần chậu úp vào người => xoắn xuýt hết lại :))) Cuối cùng mới hiểu ra là phải sắm chậu to cho nó :">
Em thấy mấy đứa nặng mông mà kể cả có biết khắc phục khó khăn khi chậu bé cũng vẫn có nguy cơ bị "úp chậu" lắm ạ :|

Sheryl

Active Member
Cái chậu hơi bé so với con :D. Thêm nữa e để ý nha, Đô tuy ị đúng chỗ nhưng chậu nhỏ là con ị ra ngoài mặc dù... Vẫn ngồi trong chậu :)).thế con mới có tên là Đô đừn.đính chính với cô gema cháu đô 18 tháng thôi, chưa đc 2 tuổi. Cháu sinh 12h đêm ngày 16.8.2010. Các cô nhớ để tặng quà sinh nhật cháu nha :D
Chậu to cũng có thể đi ra ngoài :)). Nhà em có cái chậu nào bé đâu, toàn chậu 2 đứa đi chung cũng được mà thi thoảng thằng bé vẫn làm rớt sản phẩm ra ngoài còn gì :)).

whitexsnow

Active Member
Hức, đi ị bên cạnh quầy báo của mẹ thế kia thật là sang quá rồi! Đô hình như hơn 2 tuổi rồi phải không em, sao còn ăn đồ ăn của trẻ con thế kia hử? >:/:D
Tại vì Kitten nó ngon hơn chị à :)), mùi nó hấp dẫn hơn Fit nữa cho nên giá nó mới leo cao như thế <):). Với lại con cũng đang cần bồi bổ cho mập mạp và manly lại nên kitten vài bữa chắc không sao :)

Whitexsnow ơi, chị là thành viên ở Hà Nội nhưng hiện tại đang "tá túc" tạm thời ở Sài Gòn, mẹ Mimi83 là mẹ chị & đang chăm Nhím péo đấy. Em cho chị địa chỉ & số điện thoại nhà em nhá, khi nào em có nhà chị muốn đến thăm Đô được ko?, nhớ thằng bé quá. Đô quấn người lắm đấy, hồi còn ở nhà chị Đô toàn trèo lên salon "lấn chiếm" chỗ nằm thôi :x
Chúc Đô về nhà mới sẽ vẫn mãi đáng yêu thế này nhé :*
Điện thoại của em đây chị ơi 01268 172 142. Địa chỉ em nhắn vào hộp thư cho chị sau nhé. Welcome chị qua đây chơi với mấy đứa nhỏ của em :x

Chậu to cũng có thể đi ra ngoài :)). Nhà em có cái chậu nào bé đâu, toàn chậu 2 đứa đi chung cũng được mà thi thoảng thằng bé vẫn làm rớt sản phẩm ra ngoài còn gì :)).
Hihi, sáng nó vẫn ị ị được trong chậu ấy, ngoan lắm, :">. Thằng bé biết canh lắm đấy chị, mông mà chạm vào thành thì ko lùi nữa nên sản phẩm nó lọt vào trong. Chứ hồi đó Moon nó xài chậu double như thế mà nó vẫn cứ lọt tõm ra ngoài :((

Thằng công công nhà em cũng từng bị thế =(( Béo quá nên rõ ràng ngồi trong chậu nhưng "thành phẩm" lại nằm ngoài ~~! Hồi ý nó chưa học được trò đu thành chậu (với cả sau này bị 1 lần chậu úp vào người => xoắn xuýt hết lại :))) Cuối cùng mới hiểu ra là phải sắm chậu to cho nó :">
Em thấy mấy đứa nặng mông mà kể cả có biết khắc phục khó khăn khi chậu bé cũng vẫn có nguy cơ bị "úp chậu" lắm ạ :|
Đô không bước lên thành chậu nên ko bị úp chậu, :), hồi đó Moon nó hay bước lên thành chậu nên chậu úp như cơm bữa ấy :)), về cứ thấy 1 đống đó là muốn tá hỏa luôn =.=

whitexsnow

Active Member
Hi, Đô chào mẹ Ngudaymuon, bữa nay con hết mệt rồi, ăn uống khỏe như trâu, nhờ con mà Sun cũng ăn uống theo, đổ Royal ra là 2 đứa cứ thay phiên nhau tới tấp từ đêm đến sáng luôn >:D<>:D<.

Bữa nay Đô Đô mong muốn có vợ con lắm rồi, không thèm ngủ với mẹ, suốt ngày cứ mò mẫm lại chỗ bà mẹ già với đàn con thơ ngắm nghía từ xa, ngắm chán chê thì ngủ gục luôn :)). Còn nếu hết ngắm thì con lại rượt theo em Sun để ôm ấp mà em Sun thì ứ cho, con thì cứ xáng tới, thế là oánh nhau rầm trời :D. Oánh xong lại lên nũng nịu đòi chải lông, gãi cổ, cứ lên nằm mà phè phỡn trong lòng mẹ hồi lâu lại đi ngắm trẻ con tiếp =))

Bữa nay lại up tiếp hình thằng bé với sự nghiệp ăn sữa chua, cứ cắm đầu cắm cổ vào ăn và kết quả sau khi ăn xong sẽ có 1 chòm râu dê bên dưới :D:D

Đây râu dê đây mẹ ơi, con vừa chải lông xong nhé :">:">

Buồn ngủ ròi này, chuẩn bị khò khò >:D<

meo u candy

Trông Đô yêu thế :p, em cũng đã từng đăng kí được nuôi Đô nhưng mà k đc, cơ mà giờ nhìn thấy Đô rất là hạnh phúc bên c tuyết trắng em cũng thấy vui rồi :x

zorba_meow

Active Member
Ôi cái mặt này sao cứ nửa vời nhỉ ;)) nửa trẻ con nửa ông già cơ :)) Chúc mừng mẹ Whitexsnow nhé :x

ngudaymuon

Active Member
Mẹ ngumuon đã từng sai lầm vì tưởng con ... Pede :)) hóa ra ko phải. Con lớn rồi và muốn tìm vợ lắm mà mẹ ko biết ( cái này jo mẹ đã bị trả giá rồi :(()
Mà cái thằng đến ghét, sang nhà mới có mẹ mới, có gái đẹp, nên con quên hết chả nhớ ai nữa. Thấy chỉ đc ngày đầu, giờ là phè phỡn rồi ...:( :x
Mẹ hiền thấy chị nói đúng ko? Chỉ một ngày là con sẽ lẽo đẽo đi theo quấn quít thôi mà

whitexsnow

Active Member
Trông Đô yêu thế :p, em cũng đã từng đăng kí được nuôi Đô nhưng mà k đc, cơ mà giờ nhìn thấy Đô rất là hạnh phúc bên c tuyết trắng em cũng thấy vui rồi :x
hihi, cảm ơn em nhé, chị cũng chúc cho em sớm tìm được bé cưng ưng ý và sớm hạnh phúc với e ý nhé
Ôi cái mặt này sao cứ nửa vời nhỉ ;)) nửa trẻ con nửa ông già cơ :)) Chúc mừng mẹ Whitexsnow nhé :x
Cảm ơn em, chiều nay không đi mua đồ thêu với chị vậy em :|

Mẹ ngumuon đã từng sai lầm vì tưởng con ... Pede :)) hóa ra ko phải. Con lớn rồi và muốn tìm vợ lắm mà mẹ ko biết ( cái này jo mẹ đã bị trả giá rồi :(()
Mà cái thằng đến ghét, sang nhà mới có mẹ mới, có gái đẹp, nên con quên hết chả nhớ ai nữa. Thấy chỉ đc ngày đầu, giờ là phè phỡn rồi ...:( :x
Mẹ hiền thấy chị nói đúng ko? Chỉ một ngày là con sẽ lẽo đẽo đi theo quấn quít thôi mà
Phe phỡn và nhõng nhẽo lắm chị ơi. Như giờ này, nó đang phê trong lòng em và cứ bắt em nựng miết :)), không cho em reply diễn đàn, cứ ngưng 1 tí để đánh chữ thì nó lại hất tay mình ra không cho đánh bắt nựng tiếp :(:)((. Nựng đã rồi thì đi kiếm gái ạ chứ không nhớ mẹ nó là ai nữa =.=

vyle

Member
cái mặt này là giả nai đây, nhìn Đô phải cứ gọi là " chàng khờ đáng yêu"

whitexsnow

Active Member
Mua đồ thêu gì ạ ??! Ý chị là sao :D
Hehe, chị tưởng hwa em đi mua đồ về thêu với chị với chị Yumi chứ, chị đã nói sẽ can ngăn em mua mà, hehe :))

cái mặt này là giả nai đây, nhìn Đô phải cứ gọi là " chàng khờ đáng yêu"
Giả nai lắm, lúc cần nịnh thì cứ lại khều khều để gợi ý, lúc nó không cần gọi rát cổ nó cũng chẳng thèm đếm xỉa tới nữa :-w:-w:-w