• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đã gặp và giao lưu với Tv casamat...

CENTIMET

Member
Gần đây BOx PQ có Tv CSM tham gia, nổi lên nhiều bài viết thu hút được rất đông tv tham gia trao đổi...vậy HIM ấy là ai?, như thế nào.?

Cent tôi cũng khá thắc mắc có mời sang nhà giao lưu..Cuối cùng cũng gặp ..
Đôi lời nhận xét về bạn ấy:

Bạn ấy hơn Cent 02 tuổi, trông còn trẻ chán...chắc trẻ hơn Cent tôi

Him có vẽ là người thật thà, tâm huyết và máu me với chó PQ lắm...
Tuy nhiên vì thời gian tham gia 4r cũng như nuôi chó PQ không lâu. Lại không biết diễn đàn củ... chưa đọc lại hết những bài viết xưa, nên mong muốn góp sức với 4r mình...vì thế thường đưa ra những bài xưa mời bình luận lại, gây những tranh luận, cũng như mâu thuẫn,hiểu lầm không đáng có...

Tôi biết him ấy là người chịu khó tìm tòi, học hỏi và him ấy cũng sẽ thay đổi cách viết bài làm thế nào để có những bài viết chất lượng hơn.

MOng mọi người khích lệ cho him ấy 1 tràng pháo tay nhé!

:beer:beer:beer:beer

lulutoto

Member
uhm, em cũng thấy bác catsamac lam diễn đàn mình căng thẳng quá, cũng hơi lo... ai mà chẳng "máu", "máu" mới vào đây chứ, nhưng cứ sợ làm mất đoàn kết nội bộ...

trung2t3c

Active Member
hôm bac lên nhàe cứ nói tới chuyện sẽ trao đổi cùng bác catsamac, e tưởng lại 1 trận lôi đìn ai ngờ kết quả cuôc gặp quá thành công, hoá giải mọi thắc mắc xung đột tranh chấp của 2 cao thủ đẻ đi tới 1 mục đích chung duy nhất là : mang chó PQ đến đúng tầm của nó cần phải có

yennhi

Member
Hihi nghe anh Cent nói thế em cũng mong được diện kiến bác Cacsamac 1 lần, cái người mà làm em bực bọi vô cùng từ những bài viết cũ rồi phải bình luận lại thật là nhứt đâu với bác ấy, nhưng nghe anh Cent phân bày phần nào em cũng đã hiểu về về cái người mà từ trước đến giờ mình ( đang mặn ^^! )...!

Vì thế em thấy cần phải gặp mặt tất cả anh em ta mới hiễu hết được nhau, tranh luân gớp ý mặt đối mặt mới hiểu hết ý của nhau, khỏi phải mất lòng vi lời văn, chữ viết nữa...!

Rất mong đ.c diện kiến bác Cacsamac sớm nhé...báy tỏ những nõi niềm và hiều lằm lẫn nhau....không chừng khi gặp em lai yêu bác ấy mất ^^!....:).....!

trung2t3c

Active Member
Rất mong đ.c diện kiến bác Cacsamac sớm nhé...báy tỏ những nõi niềm và hiều lằm lẫn nhau....không chừng khi gặp em lai yêu bác ấy mất ^^!....:).....!
ấy, bác yennhi,bác nói thế em cũng............mong muốn được gặp bác để được như lời bác nói:)):)):))

dingoo

<color="Orange">Chuyên gia</color>
Ý tưởng .

Gần đây BOx PQ có Tv CSM tham gia, nổi lên nhiều bài viết thu hút được rất đông tv tham gia trao đổi...vậy HIM ấy là ai?, như thế nào.?
:beer:beer:beer:beer
Lời nói không mất tiền mua .
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau .
Câu này chắc cũng đúng 1 phần nào đó trong hoàn cảnh hiện nay .
Nhưng khổ nổi khi nóng nảy lên , bực mình không biết có kiềm chế được hay không ?
Trong công ty đồng nghiệp làm việc với nhau qua meo-mốc , có khi chuyện đơn giản chỉ vì không hiểu hết ý nhau sinh ra phức tạp , chuyện con kiến biến thành con trâu , để hoá giải điều này công ty phải tổ chức các buổi dã ngoại, cùng nhau đi ăn tối ....
Khi mọi người có dịp gặp nhau , qua trao đổi sẽ hiểu nhau hơn và xoá bớt những cách biệt nếu có hoặc , diển đạt minh bạch để nắm rỏ hơn .
Bác Centimet có những ý tưởng hay thiệt .

Theo đề nghị của Phước thì có khi AE mình 1/6 này off gặp nhau 1 cái lại hay.

Anh đề nghị là tạm thời ngày hôm đó lấy nhà Phước tập trung off lần đầu

Phước chuẩn bị sẵn đồ ăn (cho chó) luôn và cafe cho AE thế là vừa off vừa mua đồ ăn mang về.

Hok biết AE khác thấy sao?! nhất là "mấy cha" hay "chửi" mình lại càng phải đi đấy nhé!!! ;)

catsamac

Member
Chó PQ chưa có một đánh giá chuẩn nên việc tranh luận là việc cần thiết để đi đến kết luận chính xác. Tranh luận để ra vấn đề chứ không phải cãi nhau. Khác nhau ở chỗ việc cãi nhau cũng là việc không đồng quan điểm nhưng xen tự ái cá nhân vào nên dễ mất lòng. Nếu không xen tình cảm cá nhân vô thì thắng hay thua đâu có quan trọng. Người thua lại có lợi hơn người thắng vì biết thêm được điều mình chưa biết.

Mình nhất trí với quan điểm của bác Cen về việc cần có những bài viết nghiên cứu nghiêm túc về CPQ, nhấn mạnh về chức năng của chó PQ. Nhưng những quan điểm khác của mọi người cũng rất đáng để xem xét. Giống như những phát hiện chấn động về lịch sử của Thiền Sư Lê Mạnh Phát có thể chưa đủ lý lẽ thuyết phục nhưng "một phát hiện mới" dù rất nhỏ nhoi cũng rất đáng trân trọng!

Về quan điểm có thể mình sẽ tranh luận rất gay gắt, nhưng về tình cảm thì tại sao phải căng thẳng nhỉ? Hơn nữa chúng ta đều rất thích chó PQ mà.

Hẹn gặp tất cả mọi người ở dịp offline nha!

CENTIMET

Member
Theo đề nghị của Phước thì có khi AE mình 1/6 này off gặp nhau 1 cái lại hay.

Anh đề nghị là tạm thời ngày hôm đó lấy nhà Phước tập trung off lần đầu

Phước chuẩn bị sẵn đồ ăn (cho chó) luôn và cafe cho AE thế là vừa off vừa mua đồ ăn mang về.

Hok biết AE khác thấy sao?! nhất là "mấy cha" hay "chửi" mình lại càng phải đi đấy nhé!!! ;)
anh nì hay nói đùa..=)) , anh làm luật sư không hiệu quả đâu..chuyển sang gala Cười cuối tuần thì em út mua vé xếp hàng mua vé ấy...hi hi

Em dự định ngày 1/6 gặp nhau trao đổi vui chơi là chính , kết bạn làm bè..vượt đại dương anh á....=))

Còn về nhà em chơi thì quá tốt, nhưng ngại cho những Anh chị ở xa..lần sau thì tiện hơn anh Kimw à!

Thân ái!

Trời ạ! mới thế mà đã "chối" rồi!

Thôi! mình đề nghị thế này mong các bạn xem xét hưởng ứng cái nhé.

1) Nếu off giao lưu: tạm thời chưa có chó (gặp nhau cái đã cho vui vẻ) thì AE mình gặp nhau ở Cafe Hightland Diamond Praza (gần nhà mình) ngồi tán chuyện làm quen với nhau đã (Kinh phí cafe Kimkwanlee chi trả nha)

2) Nếu off có chó: thì công viên gia định (CV Tao Đàn và CV 30/4 nếu nhiều là bị đuổi ngay - khổ thế)

3) AE nào có nhu cầu đặt hàng thức ăn chó thì đặt luôn để Phước mang lên

Nội dung:

1) Gặp gỡ làm quen

2) Ép cu Phước làm hội trưởng (tiện thể yêu cầu phải giảm giá cho AE trong hội)

3) Cãi nhau tiếp (nhưng chắc sẽ vui vẻ dễ thông cảm nhau hơn vì gặp gỡ nhau mà)

CENTIMET

Member
ấy chết anh à!

Em dạo này vừa có em bé, vừa buôn bán mà kiến thức cũng tuổ đờii còn kém cỏi...làm chức ấy em sợ: 3 tháng đầu biểu dương...hihix...3 tháng sau biểu...Nghỉ!..hi hi hi

Thiệt sự em còn yếu lắm, chưa đủ sức đủ tài lèo lái con tàu PQ được...em mong anh và các anh chị em khác hiểu cho Em
Có lẽ sẽ tìm được người Tài thôi..hi hi

Hôm ấy , muốn cãi thì cãi, có chi đâu ạ...nhưng những ý kiến của 02 người tranh luận sẽ được cả tập thể biểu quyết...he he

Nói vậy chứ, em từng hiểu, gặp nhau rồi sẽ mến nhau hơn, anh yên tâm...hi hi

Thức ăn, thì mấy hôm nay lại hết rồi...hihix...

yennhi

Member
ấy, bác yennhi,bác nói thế em cũng............mong muốn được gặp bác để được như lời bác nói:)):)):))
Hihi em đùa cho vui vậy mà, nhưng không chừng khi anh em ta gặp nhau anh trung2t3c đồi yêu em là em ứ chiệu đâu ..^^!..

1) Nếu off giao lưu: tạm thời chưa có chó (gặp nhau cái đã cho vui vẻ) thì AE mình gặp nhau ở Cafe Hightland Diamond Praza (gần nhà mình) ngồi tán chuyện làm quen với nhau đã (Kinh phí cafe Kimkwanlee chi trả nha)

2) Nếu off có chó: thì công viên gia định (CV Tao Đàn và CV 30/4 nếu nhiều là bị đuổi ngay - khổ thế)

Nội dung:

1) Gặp gỡ làm quen

Vạy tóm lại bay giờ anh em ta gập nhau ở đâu ạ, sắp tới 1/6 rồi còn gì...!

Theo như trưa nay Kimkwanlee và Centimet trao đổi với nhau:

Thì Centimet đề nghị là gặp nhau ở cafe Yesterday vào ngày 1/6 vì ngày đó ở quán này có tổ chức Dog Show (tùm lum các loại chó) vừa ngồi xem vừa trao đổi chuyện chó với nhau cũng vui.

Mong anh em cùng cho ý kiến và đăng ký tham dự trước để thống nhất đặt bàn ngồi cùng với nhau!

Trong trường hợp ACE vẫn thích Diamond Praza để chỉ toàn chúng ta với nhau cho đỡ loãng chủ đề thì cũng mong cho biết ý kiến luôn.

Chính xác lịch và nơi gặp sẽ được chốt vào 23/05 (trước 1 tuần) để tham khảo ý kiến ACE! Ok!

Nội dung:

1) Gặp gỡ làm quen

Vâng em ủng hộ hết mình nhất là cái câu: Ép cu cậu Phước làm hội trưởng(tiện thể yêu cầu phải giảm giá cho AE trong hội). Nhưng em vẫn thích có buổi off ngoài Cv cho thoải mái mà còn được thấy tận mắt mấy chú cún nữa:-bd:-bd:-bd:-bd

Hình như đa số anh em chúng ta đều chưa từng gặp nhau???
Các bạn có thể tham gia nên đăng ký danh sách, anh nào có thời gian thì lập danh sách và nhận PM cách liên lạc từ các thành viên.
Chúc các anh gặp mặt vui vẻ!

1. Centimet
2. Kimkwanlee
3. ...

Mời đăng ký tiếp!

Các bạn ui! nhớ cho thêm ý kiến lựa chọn chỗ off nữa nhé (nếu hok có thì mặc định coi như là đồng ý ở Yesterday nhé!)

trân trọng kính mời tất cả các bạn đăng ký

nghuuhoa

Member
Yesterday offline thì Tôi có được đi 'ké' vài lần, ồn khg chịu được. Các bạn la khg lại speakerman đâu, làm sao cải nhau được. Vào Yesterday nhưng ngồi phía ngoài thì lại khg gom được một chổ. Ra bai co cong vien la on nhat, sau do co moi thi vào quán ...nhậu. Mồi Phước lo, lòng heo rôti, sườn non sào giấm...miển phí nhé.

CENTIMET

Member
hi hi...Bác Hoà lại gheo Cent rồi!..hihi

cafe yesterday là điểm hẹn lí tưởng có các lí do sau:
Ngày hôm ấy bên quán có tổ chức Dogshow..Như vậy hội chó PQ lại được giao lưu với những hội chó khác như Cocker, Chihuhu,..v.v

Mặc dù chi phí khá cao so với sv học sinh: nghe nói khoảng 50/1phần thức uống.Nhưng Cent nghĩ không đến nổi nào đâu.Cent cũng sẽ tiết kiệm từ bây giờ đến ngày 1/6 chắc sẽ đủ...hi hi

Cái cần nhất hiện nay là thể hiện được mối quan hệ thân thiết của hội viên hội chó PQ, vì trên 4r chúng ta chưa đồng quan điểm, cần 01 nơi có không khí thân tình , để hội viên được tự nhiên...

Khi tiến hành buổi gặp mặt, chúng ta sẽ bàn kế hoạch cụ thể , cho lần gặp mặt sau: có thể là nói nào đó, tĩnh lặng hơn, tập trung hơn...

.2/3 số thành viên chó biết nên gặp nhau tại cafe Yesterday.!

Vậy mong ACE , yên tâm về điểm hợp măt nhé!

bác Hoà muốn tăng 2 tăng 3 thì từ bây giờ chạy bộ , tập tạ là vừa nhé!

Chi phí có thể là tự túc ...!

Centimet..kính gởi!

Chúc mừng cuộc hội ngộ thành công, các bác nhớ up hình lên nhé. Em cũng rất mong được ngắm diện mạo của bác catsamac :D
Em hỏi hơi tò mò 1 tí, trong diễn đàn trước đây có mấy bài của bác Desert cũng tranh luận rất gắt gao về PQ không biết có họ hàng gì với bác catsamac không nhỉ? nếu dịch ra thì về nghĩa hơi giống nhau :thingking:

CENTIMET

Member
Cổ nhân có câu: lãng tử hồi đầu kim vô hối..

Him là ai, không quan trọng, quan trọng là him sẽ làm gì,làm như thế nào...góp sức với người yêu và nuôi chó PQ 01 cách không vụ lợi.
Khi ấy Cent nghĩ 4r mình sẽ rất hoan nghênh và đón chào anh ta thôi.
THân ái!