• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đây là giống mèo gì thế ạ?

trieuha85cb

Member
eo ôi, giống mèo này nhìn sao mà yêu thế.mùa đông mà được ôm bé ngủ thì còn gì bằng :)

anh9086

Member
>< no photoshop >.< ngồi mà pts cái ảnh này thì cũng vỡ mồm:| :( con này là chuẩn mèo ji hả các bác

[Thảo]

Mèo Maine Coon. Đây là 1 giống mèo rất được ưa chuộng ở Mỹ, vóc người rất to lớn (8-10 kg!), họat động nhanh nhẹn và rất thông minh. Người dân ở Maine nuôi giống mèo này trong trang trại để lọai trừ bọn chuột, bọ phá phách.
Các nhà vô địch Maine Coon còn nổi tiếng với bộ lông văn vện rực rỡ và cái đuôi xù cực kỳ hòanh tráng.

kemkẹo

Member
ôi trời em trên ảnh chắc cũng phải 30kg to uỳnh thế kia cơ mà,khủng long quá :X

ruồi bẹp

Active Member
maine coon 100%, chỉ có maine coon mới to đến 11kg mà không bị liệt vào dạng béo phì, to hơn cả Rag Doll
các em mèo này đẹp khủng khiếp và thông minh tuyệt vời
mỗi tội thấy bảo dạo này người ta không nuôi giống mèo này nhiều nữa, chẳng hiểu sao :(

Phu Dung

Moderator
mỗi tội thấy bảo dạo này người ta không nuôi giống mèo này nhiều nữa, chẳng hiểu sao :(
Hí hí, vì nuôi tốn cơm quá :D Thằng Mít của mình 8,5 cân mà ăn như voi huống hồ gì con mèo 10-15 cân, chưa kể những chi phí khác (cát VS, tiền thuốc thang...) cũng cao hơn nhiều. Vả lại, mèo to quá không phù hợp với nhà cửa ở đô thị. Chứ được con mèo vừa to, vừa đẹp vừa thông minh là ước mơ của mọi người nuôi mèo rồi; nếu không phải vì hoàn cảnh hạn chế thì có ai mà chê chứ.

ruồi bẹp

Active Member
Hí hí, vì nuôi tốn cơm quá :D Thằng Mít của mình 8,5 cân mà ăn như voi huống hồ gì con mèo 10-15 cân, chưa kể những chi phí khác (cát VS, tiền thuốc thang...) cũng cao hơn nhiều. Vả lại, mèo to quá không phù hợp với nhà cửa ở đô thị. Chứ được con mèo vừa to, vừa đẹp vừa thông minh là ước mơ của mọi người nuôi mèo rồi; nếu không phải vì hoàn cảnh hạn chế thì có ai mà chê chứ.
Công nhận là chị nói đúng, giờ nghĩ lại không biết phải tốn bao nhiêu cân thức ăn cho mấy em ấy lên đến được 10kg
nhưng mà em thích Maine Coon với Rag Doll lắm ý, đến mức mà cứ động viên con em em phấn đấu để đi du học Mỹ rồi mang về cho em một bé, dả dụ mà có em cũng bán nhà đi nuôi tụi nó =))

kemkẹo

Member
Thực ra nếu ở VN có giống mèo này em cũng muốn đc nuôi lắm ^^ huấn luyện cho bé ,nhìn như hổ con ai vào cũng sợ chết khiếp,đừng hòng có thằng trộm cho trộm mèo nào bê được em yêu =))

[alex]

Member
Trời ơi, Maine Coon, niềm mơ ước của mình :((. Bữa nào mình qua xem được không, chưa được nhìn ngắm nó ở ngoài đời bao giờ :(

anh9086

Member
Nó phải gọi là con heo béo :( ăn lắm ị (nhìu) nhiều:| béo ú>.< đi khám nó nặng 9kg (rùi) rồi:((

cun0206

Member
Nhìn con mèo Maine Coon này cũng thích thật, sao chưa thấy nó xuất hiện ở VN nhỉ. Nhà mình mà có 1 em này thì mọi người vào tưởng là Hổ chứ không phải là mèo nữa. Nhưng nói chung là cũng rất kết em này