• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đây là em gái chow chow của em!

smurfy

Member

pé tên bear bear được 4tháng ...cô bác ,anh chị nào thích giống chow chow này,xin xem và cho ý kiến dùm smurfy nha!

hình này lúc bear bear 3tháng...

tiqi1511

Member
dễ thương quá, em cũng thích lọai này mà nhà chật quá, sợ nó lớn lên nuôi không nỗi hixhix T.T

Trông yêu quá. Giống này liệu có chịu được nóng và có hôi không hả bạn? Mình thấy cô bé này rất đẹp. Chúc mừng nhé. Bạn mua có đắt lắm ko?

hung8985

đẹp đấy . yêu đấy .xinh đấy.như con sư tư ý nhoè.e mua đắt không?cho anh xin 1 con hehhe

smurfy

Member
Em mua bear bear ở phillipin với giá là 2500 usd,vì ông bà ba mẹ của nó đều là champion nên giá nó hơi cao!Mỗi tuần em tắm cho 1 lần,có khi 2 lần(tuỳ vào nhớt lười trong người em có sệt hay ko:D)bạn của em đứa nào đến cũng ôm nó hôn chùm chụp,đâu có nghe đứa nào chê hôi,đứa thì nói chó j giống sư tử, đứa thì giống gấu lại thơm ơi là thơm nữa...em cho bear bear ở trong nhà bật máy lạnh như bình thường,có khi bị cúp điện thì máy quạt.Nhiệt độ ở Sài gòn có khi mình đây còn chụi ko nổi,huốn chi là loài có bộ lông dày như nó.Nói chung chỉ cần có hơi hơi mát hay quạt máy là nó ok!:kiss:

hangzin

Dịch giả Vietpet
Cún xinh quá. Chúc mừng bạn nhé. Nó đang còn nhỏ bạn nhớ dạy dỗ nó cẩn thận và cho nó hoà nhập sớm đi nhá. Giống này khá là bướng . Bạn nên đối xử công bằng và cương quyết với nó nữa nhé. Hihi, cho mình gửi một nụ hôn gió tới em bear nhà bạn nha. Đáng yêu quá đi! :D

smurfy

Member
Có anh chị nào ở TPHCM biết trường huấn luyện chó nào tốt ko,làm ơn chỉ giúp dùm em vói!Em cảm ơn nhiều! Pé bear bear dễ thương và đáng yêu nhưng cũng rất bạo lực...như môt tên giang hồ siêu quậy! Những hành động rất tiếu và buồn cười,tuy chỉ 4 tháng nhưng giữ nhà rất giỏi...nhưng em sợ khi lớn lên pé sẽ rất khó bảo, vì giống của pé là dạng siêu bướng mah! Làm ơn chỉ gấp dùm em trường huấn luyện tốt nha,các cô bác,anh chị!

Eo ôi trông yêu quá, mũm ma mũm mĩm như mí bé gấu con ý. Huấn luyện thì tốt nhất nên nhờ những ng` nhận huấn luyện chó mèo. Theo mình biết thì giá hơi chat tì là khoảng 3-->4 triệu

tantulinh

Member
Yêu thế hả giời :X :X :X
Hic nhìn chỉ muốn ôm nó, véo má nó thôi, bạn may mắn thật đấy ^^
Uhm, 2500USD cơ đấy, đắt quá đi ^^"

smurfy

Member
Yêu thế hả giời :X :X :X
Hic nhìn chỉ muốn ôm nó, véo má nó thôi, bạn may mắn thật đấy ^^
Uhm, 2500USD cơ đấy, đắt quá đi ^^"
vì muốn được sự may mắn như bạn nói mà minh đã hi sinh 1cái điên thoại + 1chiếc xe ...bây giời mỗi lần đi đâu nhờ anh mình chở,là ảnh nói, sao mày ko cỡi con chow chow của mày,nó vừa dễ yêu vừa lạ,lại vừa ko đụng hàng...! yêu chó cũng là cái tội huhuhu

vo hoang

Member
Chó của bạn nhìn dễ thưong ghê , không biết chừng nào mình mới có 1 con giống vậy nữa .
Chúc mưng bạn có được con chó đẹp , nhìn măt thấy cưng ghê

smurfy

Member
Eo ôi trông yêu quá, mũm ma mũm mĩm như mí bé gấu con ý. Huấn luyện thì tốt nhất nên nhờ những ng` nhận huấn luyện chó mèo. Theo mình biết thì giá hơi chat tì là khoảng 3-->4 triệu
bạn ơi, vậy bạn có biết thầy huấy luyện tại gia ko vậy, làm ơn chỉ giúp minh với, minh ở TPHCM^:)^^:)

foxsoc_hb

chài!!! đẹp quá ghê ta. Chắc nhà bạn này giàu lắm đấy! ..........................

thongoc

Em mua bear bear ở phillipin với giá là 2500 usd,vì ông bà ba mẹ của nó đều là champion nên giá nó hơi cao!Mỗi tuần em tắm cho 1 lần,có khi 2 lần(tuỳ vào nhớt lười trong người em có sệt hay ko:D)bạn của em đứa nào đến cũng ôm nó hôn chùm chụp,đâu có nghe đứa nào chê hôi,đứa thì nói chó j giống sư tử, đứa thì giống gấu lại thơm ơi là thơm nữa...em cho bear bear ở trong nhà bật máy lạnh như bình thường,có khi bị cúp điện thì máy quạt.Nhiệt độ ở Sài gòn có khi mình đây còn chụi ko nổi,huốn chi là loài có bộ lông dày như nó.Nói chung chỉ cần có hơi hơi mát hay quạt máy là nó ok!:kiss:
Hihi! Ko có điều kiện thì phải chịu, chứ đã mua thì phải mua tiểu champion cho nó sướng mắt ,nàng nhỉ !?:love struck:

ui , nhà có điều kiện sướng thật, mua được chú cún xinh quá , ước gì mình có một em thế nì tha hồ mà hôn với hít keke

tina90

Member
vì muốn được sự may mắn như bạn nói mà minh đã hi sinh 1cái điên thoại + 1chiếc xe ...bây giời mỗi lần đi đâu nhờ anh mình chở,là ảnh nói, sao mày ko cỡi con chow chow của mày,nó vừa dễ yêu vừa lạ,lại vừa ko đụng hàng...! yêu chó cũng là cái tội huhuhu
Ôi giời hi sinh của bạn thật xứng đáng đấy nhìn em ý xinh như thiên thần thế kia:love struck:.Khi nào anh bạn mà bảo vậy thì bảo anh chờ mấy tháng nữa làm cái xe kéo cho nó kéo lúc đấy thì đừng xin ngồi nhờ:beer

smurfy

Member
con này thì có gì ma đặc sắc , mõm thi dài ngoằng chả hiểu champion ở đâu cơ , hehhe
em ko nói nó là champion mà, tại lúc đó nó vừa được 4tháng còn trong thời kì phát triển và lại lên hình nên có lẻ em nó ko ăn ảnh đó mà! hehehe:love struck:

yeu cun

Member
chào smurfy

mình rất mê loại chow chow này ban vui lòng cho mình địa chỉ mình đến xem đựoc ko.có gì nhắn cho mình nhé 0908477675

con này đúng là giòng Champ, bên Phillipines, tện trong khai sinh là shasha, do ông Martin Jr đem về, mình có trao đổi và hướng dẩn thủ tục HQ, Smurfy là bà xả Martin hả, giá cả o quan trọng, miển sao được 1 đứa ưng y là vui rồi phải o các bạn yêu thú vật. chúc mừng Smurfy Martin Jr.

smurfy

Member
con này đúng là giòng Champ, bên Phillipines, tện trong khai sinh là shasha, do ông Martin Jr đem về, mình có trao đổi và hướng dẩn thủ tục HQ, Smurfy là bà xả Martin hả, giá cả o quan trọng, miển sao được 1 đứa ưng y là vui rồi phải o các bạn yêu thú vật. chúc mừng Smurfy Martin Jr.
chào anh, ông xã em hỏi amh đã mua được puppy ỡ Thái chưa vậy? và cũng cảm ỏn anh đã chỉ cho ông xã em vào diễn đàn này!