• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đây có phải là Bull lai?

doanxuantam

Em chỉ bít con này theo người ta bảo là lai giữa bull và chó ta. Mong mọi người giúp đỡ để em bít đường tìm hiểu ạ :D

Và mọi người có thể đánh giá giúp em được ko? Về mặt ngoại hình? Em ko bít nên nuôi nó kiểu gì đây. Tấm này chụp lúc mới bắt về là 1,5 tháng ạ

golden-sr

Member
Nói cái chung không cần biết em nó lai gì quan trọng là em nó rất đẹp, đầu tròn, mặt rất đáng yêu. Bác nhớ tiêm phòng đầy đủ nhé. Sắp đến mùa nhiều bệnh rồi :D

doanxuantam

người ta bảo đã tiêm 1 lần rồi,bh đợi 1 tháng nữa tiêm mũi 7 bệnh phải không bạn?

golden-sr

Member
+ 8-9 Tuần tuổi: Tiêm mũi 1
+12-13 Tuần : Tiêm mũi 2 và Bệnh Dại.
Tái chủng tất cả các bệnh trên mỗi năm 1 lần.
" Người ta " là người thân của bạn hay người bán chó ? Tốt nhất bạn nên theo dõi em nó nếu thấy sức khỏe ổn định thì cho tiêm lại cho chắc nhé. " Con chó đẹp là con chó khỏe mạnh :D "

doanxuantam

+ 8-9 Tuần tuổi: Tiêm mũi 1
+12-13 Tuần : Tiêm mũi 2 và Bệnh Dại.
Tái chủng tất cả các bệnh trên mỗi năm 1 lần.
" Người ta " là người thân của bạn hay người bán chó ? Tốt nhất bạn nên theo dõi em nó nếu thấy sức khỏe ổn định thì cho tiêm lại cho chắc nhé. " Con chó đẹp là con chó khỏe mạnh :D "
Bạn có suy đoán đc ngoại hình của nó sau này ko? Nó cứ bé bé như fox hay là sẽ lớn như bull vậy :D

golden-sr

Member
Ây da :)) Bác chơi khó em quá. Theo em thì chắc chắn không bé như Fox được rồi. " Da cát dự " em này chắc cũng phải gần hai sọi ( 20 ) kg có khi hơn. :) Sai đừng oánh em nhé :))

doanxuantam

Hôm trước đưa Tôm đi dạo,có 1 chị bảo Tôm thiếu canxi nghiêm trọng,các bác nuôi bull cho e hỏi con tôm nhà e có đúng bị như vậy ko? Nếu vậy e định bổ sung cổ gà xay thì có ổn ko?

sukepro

Member
em này chắc chẳng lai j đâu bạn à, nhìn em nó như là chó ta zin vậy bạn. thân!!!!!!!!