• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đánh giá chó Dingo .....

skycaptain

Chào mọi người,
Mình mới có 1 em chó, theo thông tin bán là chó Dingo trắng, mình đến xem qua thì thấy em này nhanh nhẹn, lanh lợi nên lấy về. Mình rất quý em chó này, dù là dingo chuẩn hay không chuẩn thì mình vẫn quyết định nuôi em này.
Tuy nhiên gần đây mình xem các tiêu chí về chó Dingo thì không thấy có nói đến màu lông trắng (mặc dù vóc dáng em chó của mình rất giống Dingo). Dưới đây là hình của em nó, mời các bác đánh giá qua.

(màu hồng là do mấy đứa bé ở chỗ cũ vẽ màu lên)
* SDT của mình: 09 15 15 45 85. Mình ở HN, nếu có buổi off nào, mong mọi người cho mình thông tin để được cùng tham gia. Cảm ơn mọi người.

Lưu Sơn

Member
Xin chào người anh em :) Cảm ơn bạn đã quan tâm đến giống chó bản địa Việt Nam tuyệt vời này !
Em cún của bạn rất đáng yêu ^ ^ , thường xuyên up thông tin lên đây để mọi người cùng quan tâm theo dõi bạn nhé :)
Em cún còn bé nên sẽ có cả chặng đường dài phát triển đấy, có hỏi gì cứ trình bày rõ ràng, anh em sẽ chia sẻ thông tin cho nhau nhé :)

Thêm nữa, nếu bạn có tham gia Facebook, thì tiện vào : Hội những người nuôi giống chó Vietgo.

https://vi-vn.facebook.com/vietgodog

Hiện đang có hàng trăm người cùng nuôi và quan tâm, sẽ cùng nhau chia sẻ để bảo tồn và phát triển giống chó này :)

skycaptain

Xin chào người anh em :) Cảm ơn bạn đã quan tâm đến giống chó bản địa Việt Nam tuyệt vời này !
Em cún của bạn rất đáng yêu ^ ^ , thường xuyên up thông tin lên đây để mọi người cùng quan tâm theo dõi bạn nhé :)
Em cún còn bé nên sẽ có cả chặng đường dài phát triển đấy, có hỏi gì cứ trình bày rõ ràng, anh em sẽ chia sẻ thông tin cho nhau nhé :)

Thêm nữa, nếu bạn có tham gia Facebook, thì tiện vào : Hội những người nuôi giống chó Vietgo.

https://vi-vn.facebook.com/vietgodog

Hiện đang có hàng trăm người cùng nuôi và quan tâm, sẽ cùng nhau chia sẻ để bảo tồn và phát triển giống chó này :)
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến bài viết của mình, tuy nhiên mình muốn hỏi: màu lông trắng có phải là màu được chấp nhận ở chó Dingo không?

Lưu Sơn

Member
Chào bạn:) mầu lông trắng, tai phớt vàng,mũi đen là mầu chính của giống chó này bạn nhé, tuy vậy những cá thể lông trắng tinh,mắt hồng, mũi hồng . . . thì cần phải nghiên cứu thêm :)

skycaptain

Chào bạn:) mầu lông trắng, tai phớt vàng,mũi đen là mầu chính của giống chó này bạn nhé, tuy vậy những cá thể lông trắng tinh,mắt hồng, mũi hồng . . . thì cần phải nghiên cứu thêm :)
Cảm ơn bạn đã trả lời giúp mình vấn đề này, hồi đầu mình cũng phân vân mãi :)

chobang

@Lưu Sơn cho mình hỏi Dingo có huyền đề kép không? xin cám ơn bạn trước.

Lưu Sơn

Member
@Lưu Sơn cho mình hỏi Dingo có huyền đề kép không? xin cám ơn bạn trước.
Chào bạn ! Mình thấy huyền đề kép xuất hiện khá nhiều, trong từng trường hợp mà huyền đề đó có lợi ích khác nhau :)