• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đánh giá giúp em Alaska mang từ cộng hòa séc giấy tờ đầy đủ .

kenizle

Member
Mình mang em andy này từ séc về . Giấy tờ , chip đầy đủ vô cùng vậy mà có thánh phán là husky nên vô cùng ức chế . Lập topic này mời các bạn vào đánh giá .
Andy đảm bảo 100% thuần chủng . Lông không dài như alas trung quốc và alas ko rõ nguồn gốc hiện nay .
Dưới đây anh ảnh giấy tờ , andy ngày nhỏ và các cục cưng mới ra đời . Bác nào muốn mua cứ lên hệ với e .
0977621114 tên vĩnh sn 83

Giấy tờ đi kèm rất nhiều e chỉ up tạm 1 ít giấy tờ chính .

Anđy ngày nhỏ và đàn của anđy .

Anđy và các cục cưng mới trào đời !

Eclap

Member
Kệ họ đi bác :)) Thị hiếu bây giờ cứ phải lông thật dài, cân thật nặng, mũi phải có sọc blah blah... thì mới là Alaska :) Bác lập topic thế này không khéo lại ăn gạch tiếp thôi :D :3

Có con chó tốt không cần phải show lên đây để thiên hạ bình luận đâu bác ạ. Hữu xạ tự nhiên hương. Đợt tới bác làm giấy tờ VKA cho con chó mẹ rồi tham gia dog show, cứ yên tâm là những con "Alaska thực thụ" kia sẽ bị loại ngay từ vòng gửi xe thôi :)

Còn nếu không xét theo tiêu chí "đi show" thì con chó mẹ của bác cũng là con rất đẹp rồi :)

Định post mấy cái ảnh lên nhưng thôi mang tiếng đem ra so sánh. Nhiều bác bị ăn gạch vì làm thế rồi, mình rút kinh nghiệm :3

Darkstar

Vietpet sponsor
Bạn chụp rõ giấy tờ được không? Vì giấy mờ quá mình không đọc đựoc chữ đầy đủ! rất mong HN có một chú có tốt để thêm nguồn gen giống

Eclap

Member
trong anh la con husky chu dau phai alaska......
Bác này lần trước nói mới mua Alaska 25tr của chú Chính mà nhỉ? :)

Mình sẽ không post ảnh "Alaska tiêu chuẩn", còn đâu thì đây là 1 vài con "Husky" để bác tham khảo:

Còn bác nào nói đây là chó đi show, tôi không quan tâm... blah blah... thì tôi cũng đồng quan điểm với các bạn :)) Đã không quan tâm thì quan tâm đến cái bọn Standard Alaskan Malamute này làm cái quái gì nữa, xõa thôi :-?? :D

lovely_kiki

Alaska lông dài dường như chỉ được ưa chuộng ở mỗi VN, đa số người chơi đều chưa tìm hiểu kĩ mà đơn giản nhìn bắt mắt, dễ thương là muốn nuôi, trong khi lông dài (wooly) thì bị coi là lỗi đối với tiêu chuẩn chọn giống ở nước ngoài. 1 con alaska chuẩn phải hài hòa tỉ lệ giữa chiều cao và chiều dài thân, cân nặng vừa phải (chó đực từ 37-39kg, chó cái 34-36kg), khác hẳn kiểu khủng của dân ta cho rằng càng nặng là càng khủng:-ss, cái này thì thua. Xét cho cùng chúng ta toàn bị mấy anh Tàu khựa "đầu độc", chuyển hàng kém chất lượng sang tiêu thụ ở VN (hơn 90% alaska ở VN đều từ TQ chuyển qua và đều là chó kém chất lượng, nhưng chạm vào quyền lợi của mấy bác chuyên kinh doanh là bị ném đá tơi bời ngay:-??), k0 bit bao h VN ta mới xóa được quan niệm alaska lông phải dài, cân phải nặng
Đối với chú alaska của bác chủ topic, mình cảm thấy chú chó tương đối chuẩn, sẽ là hoàn hảo hơn nếu tai ngắn lại 1 chút, đây có thể gọi là 1 nguồn gen quý ở VN.

Eclap

Member
vãi cả đào mộ... Đàn này chúng nó sa lơ từ lâu rồi giờ xin inbox :v