• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn xoáy 2 tuần tuổi nhà mình nè

thaihoang

Member
haha ông anh đã cho lên sàn chứng khoán rồi đấy à :)):)):)):)):)):)):)):))
thì rảnh pots hình lên có AE ai có nhu cầu thì anh tìm chủ mới cho bọn nó luôn, chú yên tâm em xám cái của chú thì anh để lại hehehe:)):)):)):)):)):)):)):)):))

thì rảnh pots hình lên có AE ai có nhu cầu thì anh tìm chủ mới cho bọn nó luôn, chú yên tâm em xám cái của chú thì anh để lại hehehe:)):)):)):)):)):)):)):)):))
úi em xám cái =p~ thế anh gì ơi em xám xanh thì sao hả anh =p~....em là em kết lắm ý.........nếu a có nhã ý thì a bắn vào inbox em em xám nhé =p~ em tìm em này lâu lắm rồi :(

casano310

Member
hehe e nhắc khéo a đấy =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

thaihoang

Member
úi em xám cái =p~ thế anh gì ơi em xám xanh thì sao hả anh =p~....em là em kết lắm ý.........nếu a có nhã ý thì a bắn vào inbox em em xám nhé =p~ em tìm em này lâu lắm rồi :(
Nếu bạn thích thi hôm nào rảnh chạy qua nhà mình chơi xem tận mắt luôn,em xám xanh lưỡi đen tuyền luôn đó bạn đt liên lạc với mình 0902239079

tienthao268

em thích nuôi 1 em xoáy thái nhỏ thuần chủng nhỏ về nuôi nhưng em ko biết mua ở đâu là uy tín nhất bác nào biết địa chỉ uy tín chỉ giùm em với.em cảm ơn các bác

cuteo9999

Member
nha ông bạn ở đâu đấy để hôm nào tôi wa xem với có em màu xám xanh à đã ai đặt gạch c chưa :)

casano310

Member
đề nghị cuteo xem lại SDT & tên chủ thớt sẽ biết là ai ngay, khỏi cần hỏi :)):)):)):)):)):)):)):)):))

damson82

Member
con mẹ mầu đen,con bố mầu gì mà đàn có 3 mầu vậy ban?nhìn các bé đáng yêu quá!chúc các bé mạnh khỏe

thaihoang

Member
con mẹ mầu đen,con bố mầu gì mà đàn có 3 mầu vậy ban?nhìn các bé đáng yêu quá!chúc các bé mạnh khỏe
chó bố mầu đỏ bạn à,đàn trước cũng đẻ 9 con cũng được 2 xám 1 xanh 1 vàng 2 đỏ và 5 đen.mà em xám xanh lưỡi đen tuyền luôn

casano310

Member
ở VN mình phân biệt xám vàng & xám xanh, ko biết do mới đẻ nên lông như thế hay ntn nhưng ở thái nó ko phân biệt đâu, xám là xám, chỉ có thêm màu choco hay theo VN hiểu là màu cánh gián ( nâu đậm ), có nghĩa là bọn thái nó phân biệt màu như sau : 2 màu cơ bản là đỏ ( RED ) & đen ( BLACK ), tiếp là vàng nhạt ( FAWN ), nâu đậm ( CHOCO ) & xám ( GREY ). ae xem ảnh sau sẽ rõ hơn vì lông con mẹ với lông đàn con ko khác nhau lắm. hehe mình có nói sai thì ae vào chỉ giáo nhé

cách gọi của vn mình có lẽ là để những ng chưa chơi và ms chơi ng ta dễ hình dung ra mầu của nó ntn... mình nghĩ là vậy :D

cuteo9999

Member
hehehehe em màu xám xanh đẹp wa để cho gần 2 tháng rồi up lên cho anh em xem màu xám xanh nay h hanoi hiếm wa mai chăng tìm đc chú nào ưng ý hihi

thaihoang

Member
hehe thế em đã tìm được đực cho em xám vang nhà em chưa vây? Hôm nay anh thử cho con Ken nhảy em à nó nhảy khéo lắm 1 phát ăn liền luôn