• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn mèo mới đẻ :X

ruồi bẹp

Active Member
mèo đẹp quá đi! Nhà bạn ở đâu vậy để mình xách cái làn qua trộm cả mẹ lẫn con :))
mà mèo nhà bạn là mèo gì vậy?

thuan81

Active Member
mèo xinh quá ban ơi!nhưng bạn chụp hình không thấy được mèo con rõ tiếc thật!ảnh mờ quá!Ban chup thêm thật nhiều hình đẹp nha!muốn ngắm mấy bé quá!:D:love struck:chúc mấy bé mau lớn ú nu nha!

Mình cũng k rõ là giống gì vì được cho :D mình sẽ cố gắng post thêm thật nhiều ảnh của các bé :D

Sheryl

Active Member
@ruồi: Ý tưởng lớn gặp nhau :)). Tình hình là hôm nào phải lập hội cướp mèo.
@nguyenhien: bà mẹ tam thể nhà bạn yêu quá. Các bé nhìn không rõ nhưng thấy bà mẹ đáng yêu thế kia hẳn các bé phải xinh đẹp lắm. Bạn mau up thêm ảnh cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé.

sis_luli

Member
@ruồi: Ý tưởng lớn gặp nhau :)). Tình hình là hôm nào phải lập hội cướp mèo.
Riêng khoản này đừng quên gọi e :))
Vụ đầu tiên e nhắm là nhà chị Nhug :))
Tiếp theo rất có thể là nhà bạn này :))

ruồi bẹp

Active Member
vậy thì hội này cần lập một danh sách nhà có các bà bầu và bà mẹ mới sinh con, sau đó lập chiến thuật cướp mèo.
Theo mình thì đưa mẹ con nhà bạn này vào đầu danh sách vì các bé nhà bạn ấy đã được sinh ra rồi, nhà chị ngudaymuon sẽ đứng thứ hai vì Xù vẫn chưa sinh :))

meonho124

Member
Mèo con bạn chụp hơi mờ mờ , mèo mẹ đẹp thật , nhìn thích quá bạn ạ :)) bạn sướng thật có đàn mèo đẹp thế này suốt ngày hít hà chúng thôi :D

cun0206

Member
ýY tưởng thành lập hội cướp mèo cũng hay, nếu thành lập hội nên để sheryl và Ruồi vào 2 vị trí chủ chốt của hội:party:
Mấy bé nhìn đang yêu nhưng chụp hơi ít ảnh nên hơi khó nhận biết chính xác mèo gì bạn ạ. Nhưng theo ý kiến mình có vẻ bé là mèo Nga lai, dù sao các bé cũng rất xinh chúc các bé mau ăn chóng lớn nhé

ZzGauzZ

Member
Ui, các bé xinh mà mèo mẹ cũng xinh. Yêu nhất là bé màu xám không, tròn u như cục bông ý. Ui, cuồng mèo mất rồi :x

Update thêm 1 ít ảnh về 2 con mèo xám và trắng còn con kia k thích chụp ảnh mọi người thông cảm sẽ update sau :D

ặc ặc.....mấy bé này xinh thế :((....như cục bông ý...em là em mết bé xám nhá :">....dễ thương thế....(chuẩn bị lên kế hoạch làm quen và cướp mèo )

Mimy02

Em mèo mẹ đẹp nhất, đàn con dễ thương thứ 2. Chị ơi có cần tìm người nuôi 1 em ko ạ, em đang cần nuôi 1 em mèo, mèo cái nhà em ko đẻ đc nữa rồi, em ấy già rồi. Bây giờ nhà em ko còn em mèo nào nữa nên buồn lắm. Em mèo cái chỉ ăn xong lại đi chơi suốt ngày. Em sẽ chịu khó up ảnh lên để chị biết tình hình của em ấy :p

ruồi bẹp

Active Member
eo ôi nhìn cái mặt kìa, yêu quá đi!
mà bạn có định cho các bé ra ở riêng không hay là để ở nhà bám mẹ ;)

bạn ơi bạn định cho bé trắng ra ở riêng à,mấy bé nhà bạn trộm vía quá ^^ bạn có thể pm cho mình giá nếu bạn cho bé ra ở riêng k,nếu được mình định bắt 1 em tặng nyêu ^^ các bé mau ăn chóng lớn nhá,iu quá
mình nghĩ đây là mèo nga lai mọi người à ^^ ^^ xinh quá

Mèo đẹp quá .Bạn cứ up ảnh thế là có ý mời hạm đội trộm mèo của VP rồi :)) Tớ tuyên bố cần tuyển 4 member chuyên nghiệp, chúng ta sẽ tổ chức trộm ( cướp) mèo của NguyenHien275, sau khi trộm sẽ chia đều quyền lợi cho các member, phần còn lại sẽ xung quỹ VP.Ai muốn vào hạm đội thì ấn thanks nhé:dancing::dancing::dancing:

hathu08

Active Member
hic, muốn cướp thật đấy, chứ trộm thì không hay lắm, sao cái lũ bé bé đứa nào cũng như thiền thần thế không biết. :(
mấy nhóc này được 2 tháng chưa bạn?

Sr mọi người bây giờ mới co thòi gian onl :d
THông bao là mèo nhà mình nếu đúng tiến đọ thì 11/11 này sẽ cho ra mắt 1 đàn mới :D lúc đó mình sẽ chụp ảnh thường xuyên cho các bạn

Sr mọi người bây giờ mới co thòi gian onl :d.THông bao là mèo nhà mình nếu đúng tiến đọ thì 11/11 này sẽ cho ra mắt 1 đàn mới :D lúc đó mình sẽ chụp ảnh thường xuyên cho các bạn

audy224

Member
bạn ơi nếu cho có í định cho các bé ra ở riêng thì pm mình với nhớ ... hì xinh quá là xinh quá đi