• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn chó PQ mới

Status
Không mở trả lời sau này.

Thủydx

Member
Đàn chó nhà bác đẹp quá, cho em xin số đt của bác được không, em đang muốn xem em vàng, đã ai đặt hàng chưa bác ơi????

:) hiện tại thì cả đàn cùng cỡ với nhau và khá lớn so với độ tuổi. Con vàng ko còi so với anh em của nó.
Con đực đen cũng dựng một bên tai rồi.

kienck

Member
chó đẹp đấy.em đen nhìn hay nhỉ,em vang nhin cũng thích.chó bố mẹ suất sứ như nao vậy anh

trung2t3c

Active Member
em hỏi ko phải, bố mẹ màu nâu đỏ sao ra bầy con đa số là đen thế bác nhỉ :D

Hôm nay đàn PQ con được tròn 6 tuần tuổi, ăn cơm tốt, đã tẩy giun. Tớ chính thức cho xuất chuồng. Giá cả: trung bình 1.5tr/em. Hàng đẹp, giá đẹp. Mời các bác.
Đt của tớ đây: 0905923529

yennhi

Member
(1.5tr là 1 trăm rưởi hay 1 triệu rưởi vạy)
Nếu 1.5 triệu/em liệu có hơi mắc không anh vì chó con mới được 6 tuần tuổi....................................hỏi để biết thêm tý kinh nghiêm chọn chó và giá cả chứ em không có mua, có gí AC 4r chỉ giáo thêm.

Hiep_Ga

Member
Bác cho em địa chỉ cụ thể để em qua xem . Người thực việc thực dễ mua hơn . Nhìn qua ảnh này khó đánh giá quá

Chó lai Thái. he he. Nhìn vào là biết liền, đề nghị các bác coi kỹ lại đi.
Hì hì, lai thì việc gì tớ phải công bố cả cha lẫn mẹ một cách minh bạch vậy hả các bác?
Bạn Thành nhìn vào những đặc điểm nào để biết liền nó là chó Thái? Tại sao hễ con PQ nào đẹp đều bị nghi là lai Thái? còn con nào xấu xấu giống con chó cỏ có xoáy thì thường được cho qua?
Tư duy sợ chó đẹp của bạn sẽ dẫn CPQ đi về đâu?
Trên diễn đàn này có nhiều người mua chó của tớ, bạn phát biểu nên có bằng chứng xác thực bởi nó có ảnh hưởng tới uy tín cá nhân tớ. Còn nếu chỉ nói giỡn chơi thì cũng xin rút lại lời nói, đừng phát biểu vô trách nhiệm.
Cảm ơn.

catsamac

Member
Chó bố mẹ của bạn 99% là chó Thái! Màu nâu đỏ này xưa nay chó PQ chưa có! Giống như màu vện chó Thái đố tìm thấy

Mà chó Thái thì Thái có việc gì đâu, chó Thái đẹp hơn chó PQ mà. Chó PQ chỉ được cái khôn lỏi hơn thôi, chứ hình dáng thì thua xa chó Thái. Chó giờ toàn nuôi làm cảnh chứ có ai nuôi để bắt chuột hay đi săn đâu!

pit bull

Member
Mình thấy cái giá trung bình 1,5 tr là hợp lý đấy chứ.Chó con như vậy là đẹp còn Phú Quốc hay Thái thì còn uy tín của người ta cơ mà .Đâu chỉ vì con chó mà" mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng " . Nhưng phải thừa nhận rằng nếu chó bố mẹ là PQ như vậy thì quá đẹp nên nhiều người nhầm thành chó Thái .Bạn cho biết nguồn gốc xuất xứ của chó bố mẹ để mọi người cùng biết được không ?

Vấn đề ở đây ko phải TRB hay PRB, mà ở chỗ tôi không phải là người treo đầu dê bán thịt chó.
Chó mẹ và chó cha đều được công bố rõ ràng.

Về vấn đề màu lông: chó Thái có 4 màu chính: Đỏ, đen, vàng lửa, xám.
Chó PQ có đủ các màu trên cộng thêm: Vện, 4 mắt (lưng đen bụng vàng mắt giả vàng), socola.
Bạn catsamac có ý kiến nào hay hơn tôi xin được học hỏi.

Thông tin kiểm chứng đây:
Chó cha Harley, chủ là anh Mũi đỏ thành viên VP, các bác muốn kiểm chứng thì liên lạc với anh MĐ nhé.
Topic của anh ấy đây: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=3711
Chó mẹ của tôi, bác nào thích thì mời qua xem.

Status
Không mở trả lời sau này.