• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn chó chihuahua mới đẻ nhà em.

Hì, chó mẹ đẻ từ hôm mồng 9/3, đẻ 6 con nhưng chết 1 trong bụng vì ngạt, giờ còn 5 bé khỏe mạnh và đã mở mắt rùi ạ.
Hôm nay mới chụp ảnh và up lên diễn đàn cho mọi người xem :D

Đàn chó tranh nhau bú mẹ.

thêm 1 pic nữa.

Lóc nhóc bò tìm mẹ

Ra đất chơi cho mát nào.
Từng bé pose ảnh nhé:

Anh cả ra đầu: trắng + 1 vài vệt vàng trên lưng, còi lắm nhưng rất khôn ranh

Anh 2 béo mập: lông màu hung + đen, vuốt ngược lông thì chân lông tuyền màu đen còn bình thường thì màu cafe.
Quên mất chưa chụp hình anh 3 nhưng màu anh 3 giống màu em út
Chị 4 die rùi nhưng nếu còn sống cũng là màu vàng mơ.

Chị 5 béo mập không kém Anh 2 màu vàng mơ hơi sậm và loang màu trắng, háu ăn không kém.

Và cuối cùng là chị út còi xương,lười ăn. Màu socolate có 1 viền đen từ giữa đỉnh đầu đến đuôi. Dự đoán chị út sẽ là lông dài. :D
p/s: chó mẹ là chihuahua lai với bố là chihuahua thuần chủng. Lấy giống ở nhà chú Hoan-Quan Nhân.
Em chưa biết sẽ nên đặt tên bọn nhóc này thế nào bây giờ, hiện tại ban ngày thì lũ nhóc ngủ, ban đêm bắt đầu tung hoành bò ngang dọc, bò chán + mệt là kêu ầm lên chả ai ngủ được,thế là phải dậy bắt vào trong ổ mới yên .

chời ơi mấy bé dễ thương quá đi! Sao bé út lông dài hay vậy ta? nhìn thích quá hà!

anhkhoa_Yara

Chà..Chihuahua của bạn bị lai rồi..Lần đầu thấy Chú Chihua nào đẻ những 5 tên..T_T..Dễ thương quá..^^

chihuahua mẹ là bị lai mà nhưng chihuahua bố là thuần chủng :D
Chả hiểu tại sao lại ra 2 nhóc nhìn lông có vẻ dài :D
Không biết có phải lai phốc sóc không nữa. Cái này chắc là do gien mẹ, còn 2 bé vàng + trắng là giống bố.

yeucho89

Member
chúc mừng anh nhé,hẳn anh vui lắm.Còn nhớ em không?Bé chihuahua mà anh bị mua hụt đấy.giờ thì anh có cả bầy rồi nhé.

chúc mừng anh nhé,hẳn anh vui lắm.Còn nhớ em không?Bé chihuahua mà anh bị mua hụt đấy.giờ thì anh có cả bầy rồi nhé.
hì, tất nhiên là vẫn nhớ bé Bi rùi :D
Lần trước muốn tìm bé Bi để xin làm thông gia mà kiếm mãi không được số fone, chán ghê cơ, nhưng giờ thì muốn thông gia cũng phải 1 năm nữa :D
Mình cũng đang có ý định lai tạo ra 1 giống chó chihuahua có những đặc tính đẹp và hiếm nhất của loài.

chjpbong

Member
ối nhìn đàn cún xinh ghê ý. Anh ơi có khi anh cho em số dt em giao lưu với.Anh mà có đăng tin khi nào mấy bé lớn thfi em phải đăng ký nhanh cái em trắng hoặc vàng :)) . Nhìn thích quá,đang muốn có bạn cho kẹo nhà em

[D]one

Member
Bé út lông dài màu sôcôla nhìn lông nó óng ánh cứ như là chải gel vậy mọi người.

dễ thương lắm nhưng nó bị lai rồi,lông dài nhưng dễ thương lắm,mình thích nhất bé út,chúc các bé mau ăn chóng lớn!

dindin_187

trông dễ thương quá . Nhìn mà chỉ muốn có 1 con đẹp như vậy . Bạn có bán hôk :)) .

thaono91

Member
chihuahua mẹ là bị lai mà nhưng chihuahua bố là thuần chủng :D
Chả hiểu tại sao lại ra 2 nhóc nhìn lông có vẻ dài :D
Không biết có phải lai phốc sóc không nữa. Cái này chắc là do gien mẹ, còn 2 bé vàng + trắng là giống bố.
Bạn có bán ko? Có gì trả lời mình 1câu nhé. 0988209191 Thank b nhiều!

giaplinh

Member
đàn cún của cụ đáng yêu quá.tớ thích nhất là em út.trông kỳ lạ mà yếu quá bạn nhỉ.chăm sóc các e tốt bạn nhé!