• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đà Nẵng, tìm nhà mới cho mèo mướp con

hoaimoc

Nhà mình hiện có 7 mèo con (đều mướp y chang nhau hết) khoảng 1 tháng tuổi, mồ côi mẹ nên đang nuôi bộ. Các bạn ai thích và yêu mèo thì nhận về nuôi hộ mình nhé. Chắc mình chỉ giữ lại được 1 con là cùng thôi. Khiếp hôm nào cho uống sữa cũng điếc hết cả tai.
ĐT mình: 0986 151 860
YM: hoaimoc8280

Mình đăng từ bây giờ chứ chắc phải tháng nữa các em í mới biết ăn cơm. Con nhà mình tuổi chuột, nó sợ mèo kinh lắm í nên cũng vất vả.

dobecgie

Member
Mong cho bạn mau tìm được chủ mới cho em nó.......
Ai cũng được như bạn thì thật là tốt............Mình đã chứng kiến nhiều vụ thật đau lòng.......Mèo con chưa cứng cáp đã đem ra đường vứt lăn lốc.Chết vì xe cộ, chết vì đói vì lạnh.Mới đây thôi mình ra chơi tại công viên thâý xác 3 em mèo con môĩ em mỗi nơi , nhìn mà phát tội.
Nếu bạn nào không nuuôi được thì cũng nên đăng lên diễn đàn cho ai biết để xin về mà nuôi.Còn nếu vưts thì cũng nên lựa chọn gửi nơi chuà, chợ....vvv............Chứ tội mấy em nó quá.

hoaimoc

Ở trong miền Trung mình người ta quan niệm mèo là vật không may mắn, nuôi sẽ nghèo không giàu lên được. Vì thế họ không thích mèo tí nào. Chả bù với ở HN quý mèo lắm í. Bây giờ mà bỏ bọn nó đi thì khác nào giết bọn nó đâu. Ít nhất cũng phải cố nuôi đến lúc nó ăn được cơm, tự tìm được thức ăn. mà tới 7 con lận, khiếp không. Khéo con mèo mẹ nó thấy đông con quá không nuôi nổi nên bỏ đi mất cũng nên chứ nó già rồi ai mà thèm bắt nó

tuantv19

Member
Nhà mình hiện có 7 mèo con (đều mướp y chang nhau hết) khoảng 1 tháng tuổi, mồ côi mẹ nên đang nuôi bộ. Các bạn ai thích và yêu mèo thì nhận về nuôi hộ mình nhé. Chắc mình chỉ giữ lại được 1 con là cùng thôi. Khiếp hôm nào cho uống sữa cũng điếc hết cả tai.
ĐT mình: 0986 151 860
YM: hoaimoc8280

Mình đăng từ bây giờ chứ chắc phải tháng nữa các em í mới biết ăn cơm. Con nhà mình tuổi chuột, nó sợ mèo kinh lắm í nên cũng vất vả.
Mình có 1 người bạn sẵn sàng nhận nuôi 1-2 em, bạn cho xin địa chỉ nhé.

hoaimoc

Nhà mình ở Lô 16B 16 đường Nguyễn Thị Thập
ĐT: 0986 151 860
Mình tên Hoài nhé. Hiện giờ nó vẫn uống sữa nhưng hôm qua đã biết ăn cá rồi, cơm thì chưa biết ăn. Cảm ơn bạn có gì điện cho mình nhé. Đợi khoảng tuần nữa cho nó cứng cáp đã. Đây là đường đến nhà mình, nhà mình ở chỗ chữ A

vu007

Mình tên Hoài nhé. Hiện giờ nó vẫn uống sữa nhưng hôm qua đã biết ăn cá rồi, cơm thì chưa biết ăn.
Tội chúng nó, nhìn mới khoảng 3 tuần tuổi mà phải xa mẹ :(

hoaimoc

Tội chúng nó, nhìn mới khoảng 3 tuần tuổi mà phải xa mẹ :(
UI bạn nhìn ảnh mà đoán đc tuổi á, he he. Tụi nó ăn đc cơm rồi, cũng đỡ vất vả hơn mỗi tội đông quá. Đã cho ăn no rồi mà cứ kêu suốt ko biết là muốn cái gì, chắc nhớ mẹ

hoaimoc

Hic, 1 em đang bị tiêu chảy, trời lại rét nữa, không biết có qua khỏi không

vu007

Bạn pha sữa loãng cho bé uống , thêm tí đường vào nhé, nếu ko hết ko chừng bị giun đấy :) . Mà tầm>4tuan tẩy dc rồi. 7 con mà ngủ thì chắc ấm lắm ha :D

tuantv19

Member
Chữa tiêu chảy : bạn mua thuôc clorocid hòa vào sữa cho mèo con ăn.
Để hệ tiêu hóa của mèo được tốt, bạn hòa men Biosubtl II vào sữa cho mèo uống hàng ngày ( men tiêu hóa do nha trang SX giá rất rẻ 1200/hộp 24 gói )

hoaimoc

Tin buồn, không phải 1 em mà tới 2 em đã ra đi rồi. Sáng thứ bảy mình pha sữa đặc cho uống, định bụng là 2 ngày nghỉ ở nhà chăm các em kĩ kĩ một tí không ngờ uống xong mình chở con đi học về thì đã cứng lạnh hết cả.
Không biết tại sao nữa, đàn mèo có 7 em thì 5 em rất khoẻ mạnh ăn như cướp mà 2 em này ăn không vào, toàn uống sữa không. Mà có lẽ lạnh quá nên các em bị thế cũng nên, buồn quá.
Trong đời mình đã 3 lần chứng kiến mèo con chết: một lần năm 10 tuổi, khi đó có 1 em bị thanh gỗ rơi dập mũi chết (chú mình là thợ mộc), một lần sau đó ít lâu 1 em lạnh quá chết, lần tiếp là đây. Hình như lứa mèo nào cũng có vài em ra đi thì phải, nhất là nếu vào mùa rét, hay tại mình chăm không kĩ?