• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đà Nẵng - Mèo con nhà Bơ Sữa

Boo Boo

Member
Xám ngố nhà mình đã sinh 7 đứa con ngoài giá thú. Mình đăng lên đây để các bạn yêu mèo ở Đà Nẵng có thể ghé qua và nếu có duyên thì mình tặng. Mèo mẹ là mèo Anh lông dài, mèo bố chắc là 1 chàng mèo Việt thuần chủng nào đó. Hiện ngoại hình và màu lông các bé chưa thấy có tí "tây" nào cả. Bạn nào quan tâm thì PM cho mình, đến nhà mình chơi để làm quen dần dần nhé.
1 bé vàng, 1 bé vàng pha trắng, 2 bé tam thể, 3 bé đen pha trắng.
Mình sẽ chụp ảnh sau.

kayets

Member
Bác cho địa chỉ để ACE yêu mèo tại Đà Nẵng có thể ghé thăm ạ.
Chứ ko có địa chỉ + sđt ACE liên lạc bằng cách nào.
Chúc các bé mau lớn.
Thân !!

Boo Boo

Member
Hì, PM cũng được mà.
Số ĐT của mình: 0982191002, nhà mình ở đường Nguyễn Công Trứ.
Các bé mới ra đời nên các bạn qua chơi, ngắm nghía các bé......để 2 bên tìm hiểu nhau dần nhé.

kayets

Member
Hì, PM cũng được mà.
Số ĐT của mình: 0982191002, nhà mình ở đường Nguyễn Công Trứ.
Các bé mới ra đời nên các bạn qua chơi, ngắm nghía các bé......để 2 bên tìm hiểu nhau dần nhé.
Ừ thanks bạn
Gần trường mình học nên khi nào rảnh ghé qua chơi
Đt bạn ra đón nha
Mời bạn cafe uống chơi giao lưu ACE đà nẵng ( cần kết bạn :"> )
Hì hì

hatran

Member
Ừ thanks bạn
Gần trường mình học nên khi nào rảnh ghé qua chơi
Đt bạn ra đón nha
Mời bạn cafe uống chơi giao lưu ACE đà nẵng ( cần kết bạn :"> )
Hì hì
Gọi bằng chị đi nhóc. E còn đi học thì phải gọi chị Thủy bằng chị. Chị ơi, hôm nay e bận chả qua ngó mấy đứa đc. Đẻ lúc mấy giờ vậy chị? Xám Ngố thích ăn gì để e mang sang cho cháu nó với. Có đứa nào cho e la liếm nữa k ạ ;;). Nếu e qua mà vẫn thèm bồng về thì xin chị hãy ngăn e lại. 2 con giặc nhà e đủ rồi chị nhé. Đừng để cơn nghiện mều của e hại chết e nhé chị

kayets

Member
Gọi bằng chị đi nhóc. E còn đi học thì phải gọi chị Thủy bằng chị. Chị ơi, hôm nay e bận chả qua ngó mấy đứa đc. Đẻ lúc mấy giờ vậy chị? Xám Ngố thích ăn gì để e mang sang cho cháu nó với. Có đứa nào cho e la liếm nữa k ạ ;;). Nếu e qua mà vẫn thèm bồng về thì xin chị hãy ngăn e lại. 2 con giặc nhà e đủ rồi chị nhé. Đừng để cơn nghiện mều của e hại chết e nhé chị
Hajzzz
Em đi học, nhưng cũng cao đẳng năm nhì rồi
Gọi = em cũng được
Sao gọi = nhóc
Hix:-w:-w:-w:-w

Obabo

Member
Úi chị Boo Boo ở đà nẵng ạ???:-/:-/:-/:-/
Em tưởng chị ở HN thì mới hay ra chơi công viên Nghĩa Đô được chứ

hatran

Member
Cao đẳng năm nhì là bao nhiêu tuổi hã e? Khoảng 19 phải ko? E thua chị 5 tuổi nhé. Khi nào thích đi cafe thì mấy chị e mình đi. Tranh thủ chị ẵm 2 con điên nhà chị đi khoe lun ;;). 2 đứa lông dài cùng cha khác mẹ xuất thân nhà chị Bơ Sữa

hatran

Member
Úi chị Boo Boo ở đà nẵng ạ???:-/:-/:-/:-/
Em tưởng chị ở HN thì mới hay ra chơi công viên Nghĩa Đô được chứ
Chị ý ở HN nhưng 2 tháng nay thì ở ĐN rồi ạ. :)
Ối giời ơi lại là 50 kí tự, này thì băm chặt chém cho đủ 50 này ( dư hẳn lun nhỉ:">)

kayets

Member
Sao chị ấy lại để sự cố đáng tiếc đó xảy ra nhỉ
Lỡ như lúc đó cả chục thằng mèo to con thì chắc mèo chị ấy ko về nhà nổi luôn quá
Hên là chắc một em đấy
Hì hì

Sheryl

Active Member
Sinh năm 92 thì phải gọi mẹ Bơ Sữa là... cô chứ.......... (té...............)

Xám Ngố mắn nhở, toàn 6 với 7 :)).

X

xuka3691

Guest
spam: mình sinh năm 91. nhưng mà chả hiểu sao mình toàn gọi mọi người là chị. mình gọi mẹ Bơ Sữa là chị, rồi gọi cô Hoa là chị, cả mẹ gemma cũng gọi là chị. mà toàn người có con lớn gần bằng mình, híc. không thể nào mà sửa được, đành tự an ủi là thôi, gọi thế cho trẻ.

chống spam: chúc các con của Xám ngố mau mau về nhà mới. Chúc Xám Ngố biết kiềm chế, không để thêm lứa nào ngoài giá thú nữa ^^

lululubu

Active Member
Cô ơi, vườn tược rộng rãi lại sẵn khung cảnh lãng mạn ngay gần biển, bảo làm sao Xám ngố không vượt tường đi tìm giai bên ngoài :">. Chị Thủy up ảnh các bé lên em ngó với, dạo này 1 đống lít nhít ra đời, thích thế chứ.

kokokiukiu

Active Member
Công nhận Xám Ngố đẻ mắn thế không biết,tận 7 đứa ,lần trước thì 6 đứa8->8-><:p<:p<:p
Đề nghị mẹ Bơ Sữa up ảnh các bé lên để cho cả nhà ngắm mấy đứa con"hoang" này mặt mũi ra làm sao :)):))=))=))=))

luuly78

Member
Hajzzz
Em đi học, nhưng cũng cao đẳng năm nhì rồi
Gọi = em cũng được
Sao gọi = nhóc
Hix:-w:-w:-w:-w
Gọi là nhóc cũng được mà, vì chị Boo gấp đôi tuổi em đó nhỏ ạ. Chị cũng thuộc hàng băm mà còn phải gọi là chị đây nè.... Nói vậy chứ trên mạng đâu có biết ai bao nhiêu tuổi đâu... Miễn sao mình tôn trong nhau và cùng yêu mèo em nhi?

@ Chị Thuỷ ơi! Nhà chị lại thêm dân số nữa rồi hả? Em cũng giống như hatran cứ nhìn thấy chúng nó lại không chịu nổi..... hôm qua em di off với mấy nhà trong này về nhà lại lăn tăn rồi chị ơi! Bảo đón bé Mũ nồi rồi thôi nhưng giờ lại thèm có thêm 01 cục lông nữa.....Đầu cứ quay cuồng nghĩ đến mấy đứa nhỏ của chị đang tìm nhà mới.... hic hic ... Thế mới khổ thân em cơ chứ ( giờ là 04 con chó, 02 con mèo rồi mà vẫn thèm) :(:)(:)(:)(:)((
Mều nhà ai cũng lông ơi là lông, cái mặt tròn quay, bế sướng chiu không nổi (nhưng mà chưa đứa nào béo bằng thằng Teppi của em, lông nó mà giống mấy con kia thì nhìn nó thành người vuông luôn).

milkygirl6390

Active Member
Xám ngố nhà mình đã sinh 7 đứa con ngoài giá thú. Mình đăng lên đây để các bạn yêu mèo ở Đà Nẵng có thể ghé qua và nếu có duyên thì mình tặng. Mèo mẹ là mèo Anh lông dài, mèo bố chắc là 1 chàng mèo Việt thuần chủng nào đó. Hiện ngoại hình và màu lông các bé chưa thấy có tí "tây" nào cả. Bạn nào quan tâm thì PM cho mình, đến nhà mình chơi để làm quen dần dần nhé.
1 bé vàng, 1 bé vàng pha trắng, 2 bé tam thể, 3 bé đen pha trắng.
Mình sẽ chụp ảnh sau.
eo ôi... đã ngoài giá thú còn làm 1 phát 7 đứa ạ... Xám Ngố quá chất luôn :))

hatran

Member
Nàng Xám Ngố mắn kiểu này thì e chỉ hy vọng con nhãi Whisky nhà e giống mẹ chỗ đấy, 1 lần đẻ cho e cỡ khoảng 6 7 đứa là e sướng điên lên rồi. Cú này mày hãy đợi nhé Whisky... Nếu thằng Xám Bi về đây là tao sẽ dẫn mày đi làm dâu nhà ý đấy :)) Liệu mà đem về cho tao bầy 7 đứa bụ bẫm nhá :))

hatran

Member
À còn vấn đề ảnh thì vài bữa nếu vẫn chưa có thì Hà sang chụp giúp chị Thủy rồi up lun nhé. :)

milkygirl6390

Active Member
Nàng Xám Ngố mắn kiểu này thì e chỉ hy vọng con nhãi Whisky nhà e giống mẹ chỗ đấy, 1 lần đẻ cho e cỡ khoảng 6 7 đứa là e sướng điên lên rồi. Cú này mày hãy đợi nhé Whisky... Nếu thằng Xám Bi về đây là tao sẽ dẫn mày đi làm dâu nhà ý đấy :)) Liệu mà đem về cho tao bầy 7 đứa bụ bẫm nhá :))
chị ơi 1 phát 6 7 đứa thì khổ con mẹ lắm, nó nuôi con lại xơ xác trông khổ lắm.

hatran

Member
chị ơi 1 phát 6 7 đứa thì khổ con mẹ lắm, nó nuôi con lại xơ xác trông khổ lắm.
Ôi trời, lo j, chị nuôi con cho nó, nó chả cần nuôi, cứ nằm ngửa ra cho con bú, xong chị lại làm cho 1 tô to thịt cá tôm trứng... Nó đẻ con xong ko khéo đẹp hơn hoa hậu vp mình cũng ko chừng e ạ :)). Lúc đấy thì đừng có mà hỏi bí quyết chăm sóc bà bầu đấy nhé :))