• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ĐÊ VỠ !!!!!!

tan cang

Sau bao ngày chờ đợi xen lẫn hồi hộp :D:D đến hôn nay thì em thõa cái dạ lắm lắm....... mời các bác chung vui cùng thằng em nhé !

vutran

Member
xin chúc mừng bạn có đàn PQ đẹp quá. mình cũng có đàn rott con cũng xinh lắm.

candy

Member
trời,toàn một màu đen đẹp ghê cơ,chức mừng bạn có một bầy cún con thật đáng yêu-bạn nhớ bồi bổ đầy đủ cho cún mẹ đủ sữa nuôi con nhé!chó nhà bạn là PQ phải không?

tan cang

Cảm ơn bạn! mình cũng là người mới vào, mong học hỏi được nhiều điều bổ ích từ các bạn và các anh đi trước.

Sao đàn chó màu đen hết nhỉ?Xem ảnh thì con nào cũng có xoáy.9 con tất cả mà đều màu đen chắc ông bà nội ngoại lẫn bố mẹ nó đều đen cả.

huyengaxl

Member
Chó của bạn chắc tương đối thuần chủng đấy(mình chỉ nghĩ vậy thôi).toàn một màu đen,cho mình đặt một cục gạch nha.chụp hình bố mẹ luôn cho vui.thanks

quangnhoc

Member
chúc mừng pro có đàn chó đẹp 9 con đều có xóay hả anh ! chúc mừng chúc mừng!

catsamac

Member
Chúc mừng đàn chó con đẹp. Mấy tháng nữa là có một núi tiền đây!

Nhưng cẩn thận đó: bế chó con nhiều sẽ làm em nó không lơn được đâu :D

KHIEMTN

Member
Chúc mừng bác , bầy chó con nhìn rất ấn tượng !!! Bác có thể giới thiệu thêm về bố mẹ bọn nhóc được không ? Gì chứ nhìn thấy ...đen là mình khoái rồi !!!
Bác nên chú ý đến tấm lót cho chó con nằm . Để bọn nhỏ " bươn chải " trực tiếp trên nền bê-tông nhám sẽ làm chân bọn nhóc tróc cả da , xem thế chứ cũng nguy hiểm lắm bác ạ ! Chúc mọi việc tốt đẹp !!!

tan cang

Cảm on các bác đã quan tâm, do lứa đầu nên mình chỉ hi vọng co khoảng 3 hay 4 em thôi....hi hi không ngờ lại quá cỡ như vậy chứ :D:D mong rằng mọi sự đều trôi chảy :D. giới thiệu các bác tiếp nhé.

:D:D

catsamac

Member
Hôm nào đi giao lưu với hội cho vui và bàn luận thêm về chó PQ bạn ơi. Chủ nhật này mọi người có giao lưu với hội toydog đó bạn. Nếu bạn rảnh thì đến chơi luôn!

tan cang

tiếp đây

:D

và nhân vật hàng xóm đây:

Túm lại là tổng có 9 em. Chia làm 2 phe bên 3 bên 6 ( hơi lệch về lực lượng :D:D), có 1 em được bà ngoại cưng nhất.... còn đám còn lại qua nội nuôi :)):)).Thôi chào các bác em đi làm.:D

puk_inter

Member
Quá đẹp, nhìn chó mẹ vẫn rất sung sức chăm sóc mẹ con tụi nó tốt nha bạn, công sức sẽ được đền bù xứng đáng mà hehehe, nhìn thèm ghê Dog Eye

anh_nhut26

Member
Bạn Có Tay Nuôi đẻ Thật đấy.mẹ Nó đc Bao Nhiêu Ký Mà đẻ Lắm Thế.bạn Có định Bán bớt Kg?

soiconkhanh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
trước hết là kiếm tấm ván ép lót cho bầy chó con nằm ko bị lạnh , đóng cái thành xung quanh cao khoảng 20cm để chó con khỏi bò ra ngoài , cho chó mẹ ăn hột ,kèm theo là khoáng vi lượng để bổ xung khoáng chất , và ko bị rối loạn tiêu hoá , bạn cho chó mẹ ăn lung tung chó mẹ bị tiêu chảy là tiêu luôn bầy chó con đó. cho mình xin địa chỉ của bạn đi , có gì mình tới ngắm mấy chú 1 chút và mình chỉ cho cách chó mẹ sẽ ko đè chết chó con

soiconkhanh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
con đực này mình biết của ai rồi , con này mà phối thì ra con nào cũng có xoáy hết , mà lúc nào cũng nhiều hết toàn 8-9 con thôi

bebi08

Member
Đàn chó con này đẹp quá. Chúc mừng bạn. Muốn đem thêm một chú nữa về nhà quá.:)

tan cang

Cảm ơn các bác nhiều lắm lắm...

Quả thật các bác quan tâm và cho lời khuyên trong vấn đề chăm sóc chó sau khi sinh em cũng tỏ ra nhiều. Do em cũng bị động không thường xuyên ở nhà nên chăm sóc không được tốt.. Nhưng cũng may em gái mới làm lứa đầu mà cũng khéo ra phết...:D con đông mà rất giỏi chọn chổ nằm nên vẫn" bảo toàn lực lượng" :)):))
@: Do là cặp giống đầu của cả làng nên gạch cũng đủ xây được cái chuồng, mong các bác thông cảm nhé :D:D
@ Cảm ơn bác KhiêmTN, em đã theo lời bác hướng dẫn...mong sớm được thăm căn cứ của bác. :D
@ Bác đã gặp em đực trong ảnh rồi sao....thật là hay nhỉ! bác có rước được em nào không?

tan cang

Chúc mừng bác , bầy chó con nhìn rất ấn tượng !!! Bác có thể giới thiệu thêm về bố mẹ bọn nhóc được không ? Gì chứ nhìn thấy ...đen là mình khoái rồi !!!
Bác nên chú ý đến tấm lót cho chó con nằm . Để bọn nhỏ " bươn chải " trực tiếp trên nền bê-tông nhám sẽ làm chân bọn nhóc tróc cả da , xem thế chứ cũng nguy hiểm lắm bác ạ ! Chúc mọi việc tốt đẹp !!!
Bố mẹ của bầy cho này em chọn từ chổ anh Thanh. Cho mẹ thì mua lúc em nó được 3 tháng, còn con đực được 12 tháng (hơi lớn..). do thời điểm đó bầy chó ở quê của nhà em bị thuốc chết mà vườn nhà lại rộng, trẻ con vào phá quá nên em mới quyết luôn ....Cũng may em nó khá hầm hố nên tụi nhỏ cũng sợ mà không dám vào phá nữa.

Thêm 2 tháng quân trường

Còn em gái khi chửa về nhà.....

Về thăm nguồn cội

Và dừng bước giang hồ

Em sẽ chăm sóc kỹ và cập nhật thường xuyên để anh em cùng góp ý....