• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ăn trộm chó trắng trợn

ProTech97

Nhà mình có nuôi 1 con chó cỏ :)) (đừng cười) tuy không đẹp bằng mấy con chó giống nhưng rất biết nghe lời và thông minh
Hôm đó trời trời mưa tầm tã mình vui vẻ đi ăn sáng về với túi xương má hàm mà mình may mắn xin được =)) đem về cho cún cưng nhà mình nó mừng rỡ gặp cục xương ra trước sân xử lí
Ngồi ngắm nó ăn mà mình cũng vui lây. Được một lúc có 2 anh đi xe AB đến đậu xe bên nhà hàng xóm mình cũng không để ý lắm vì nghĩ là khách nhà đó con chó cũng không thèm sủa luôn ( chắc à vì nó mãi mê gặp xương ) bất thình lình 1 thằng cầm cái chày phang vào đầu con Bôn nhà mình nó chết tại chỗ mình thì cứ như bị uống thuốc độc thụt cả lưỡi không biết nói gì há mồm nhìn thằng đập chó còn nói là : khỏe không nhóc, cho anh xin con chó nhé
Xong nó nhảy lên xe thằng kia đã đợi sẵn phóng đi luôn trong lúc mình đang ú ớ hô: Ăn... Ăn trộm kìa
Sau cả buổi nằm tự kỉ trong phòng mình nghĩ là sao bọn kia lộng hành thế mà không bị gì nhỉ lên mạng xem ăn trộm chó thì bị phạt như thế nào
Oh yeah bạn biết sao gần đây nhất bọn trộm chó bị bắt là chỉ phạt 1tr rưỡi :-o tức hộc cả máu bên Mĩ thằng nào dám làm sứt móng chân con chó là bi phạt mấy ngàn đô rồi :-ss
không biết mấy cha nhà nước mình làm ăn kiểu gì mà luật lệ an ninh quá dở
mong những ai yêu thương chó hãy biểu tình về sự việc này
link này : http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/Phap-luat/472297/Tham-gia-bat-ke-trom-cho-va-bi-phat.html
Đọc xong không bức xúc mới là lạ
P/s : lạy trời cho mấy thằng đó chết đi xuống 13 tầng địa ngục để diêm vương hành hạ lại cho biết là kiếp con chó khổ thế nào

Con Lợn Lòi

Active Member
Bạn thật đáng trách, nhìn gthấy vậy mà không có hành động gì và cũng không cảnh giác. Nhà tôi cũng bị mất một em chó ta mà tôi bỏ cả việc để đi tìm mất 3 hôm, đến khi quay lại cty họ đuổi việc luôn, xách can xăng xộc thẳng vào mấy chỗ trộm chó đòi tìm mà còn không được nhìn thấy em nó lần nữa, đằng này diễn ra ngay trước mặt bạn mà bạn không chịu làm gì, thật đáng buồn ....
Chính từ chúng ta những người yêu cún có ý thức phản kháng thì dần mới lan ra xã hội và luật pháp được bạn à, còn nếu không thì còn lâu lắm .>:p

Em nó dễ thương thế mà phải đi.Mấy cái thằng đó quá đáng.Nhưng cũng một phần là lỗi của bạn,sao phản ứng chậm thế?

TAO

trước hết mình chia buồn cùng bạn, bạn có biết tại sao mấy ông nhà nước ko sử nặng viêc trộm chó ko ? tự suy nghĩ, bạn cũng sẽ hiểu ra thôi, đa số mấy ông đó là người bắc, mà dân bắc thì rất khoái ăn thịt chó. mình đã hứa với lòng mình rồi, mình mà bắt được thằng nào trộm chó, mình sử nó như dân Nghệ An, bị mấy thằng như thế nó sẽ chừa.

Hiromoto

Em nó sinh năm 97, chắc vóc dáng cũng nhỏ nên tụi nó nhìn thấy nghĩ là con nít nên ăn hiếp. Tội nghiệp em chó, dể thương quá. Nhìn nó bị đập chết trước mắt mình khác nào người thân mình bị giết. Tôi là tôi giết chúng nó. Coi như kinh nghiệm cho cậu nhóc đi

gặp mình mình dí theo đập chúng nó chết tươi >>> xl mình là con gái từng tay ko bắt 2 thằng giựt đt đập cho nó tơi tả

guppyendler

gặp em như trường hợp của chủ topic.em sẽ lấy xe đuổi theo (ko kịp thì hô hoán to lên rồi bắt xe ôm đi cho lẹ, và vẫn hô hoán to lên ,to lên ,to lên nữa .cho người ta phụ mình.nếu bắt được chúng nó.nói thiệt (dù em học y đức trong trường y nhiều lắm) ,em đánh cho chúng 1 trận tới chừng nào chúng nó hôn lên con chó nhỏ đã chết của em và bảo:anh tha cho em.rồi em đem lên dân phòng ở khu phố, em đánh tiếp....abc....xyz......, và nếu có lên Công an phường em vẫn đánh tiếp ngay tại tru sở Công an phường .có gì ba em bão lãnh nhanh, gọn ,lẹ ,lắm (ba em làm quan mà :)))

.cuối cũng em chĩ xin cái địa chĩ thường trú của chúng nó.về em lấy cây gỗ (ko chơi dao kéo.dính tới pháp luật khổ lắm) mai kiếm chuyện đánh tiếp.em kiếm chuyện hay lắm các bác ak vì em là trai tơ 99% thôi (1 % là tính thù dai của đàn bà.).chúng nó ko nhớ đời + bầm dập .tính gì em cũng tính

Kết luận.hãy để mắt tới những con chó ,con mèo của chúng ta hơn và đừng bao h nhẹ tay với loại súc sinh như loại bắt trộm + ăn thịt chó ,mèo

và xin chia buồn với chủ topic.

MinhQuan

Member
trên báo đọc những vụ ăn trộm chó ở nông thôn bị dân bắt được đánh đến chết luôn <--mình hoàn toàn ủng hộ. Nên như thế để bớt những thể loại cặn bã đó đi.
p/s: lúc đó bạn quá bất ngờ hay bạn sợ? nghe bạn kể mà mình thương chú chó của bạn quá..bất kể nó có là chó gì đi nữa, có đẹp hay xấu thì nó cũng là của mình. THương quá..:(