• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zorro du xuân.

KimCuong

Active Member
Lâu lâu, Zorro mới được đi chơi! Nhân dịp đầu năm mới có 2 tấm hình chụp được khi em nó đi chơi. Gửi anh em xem giúp dạo này em nó thế nào nhé. Thanks!

kubikubi

Member
đẹp quá anh ơiiiiiiiiiiiiiiiii, trông vẫn rất đẹp và chuẩn.........................cheer

ducnts

Member
em vẫn thích nhất cái mặt Zorro , trông thật nữ tính dịu dàng của 1 bà mẹ :"> hehe

KimCuong

Active Member
Hihi, cảm ơn anh em đã khen tặng! Để Zorro giữ được phom người như vậy thì công đầu tiên phải kể đến là bác ho dong duong, bác ấy đã có chế độ chăm sóc Zorro cho tớ rất hợp lý.

Sau là bác HungTrungYen đã bổ sung giúp các kinh nghiệm nuôi dưỡng, vận động cùng một số vấn đề khác.

Cuối cùng mới là tớ, chỉ có chút đóng góp thôi chẳng đáng nói gì cả.

Nhân tiện Topic này, KC xin cảm ơn anh HungTrungYen và anh ho dong duong đã giúp đỡ em cực nhiều trong thời gian qua để Zorro có được ngày hôm nay.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào Kim cương ! nhìn Zorro vẫn phong độ như ngày xưa nhỉ, nhìn lông đen tuyền thế kia là biết nuôi nấng thế nào rồi....he....he.... năm mới phát tài chưa ?

KimCuong

Active Member
chào Kim cương ! nhìn Zorro vẫn phong độ như ngày xưa nhỉ, nhìn lông đen tuyền thế kia là biết nuôi nấng thế nào rồi....he....he.... năm mới phát tài chưa ?

Cảm ơn anh sonnguyen!

Lâu lắm rồi mới thấy anh xuất hiện, anh vẫn đang bặt tin ở phương trời nào đó? Hihi. Phải đến khi nhìn thấy hình Zorro em post lên thấy khó chịu quá mới chịu xuất hiện phải không anh? Hehe...

Năm mới sẽ có nhiều điều mới, nhưng em chưa dám bật mí vì nhận thấy mình chưa phát tài điểm gì cả. Hihihi

Lại tiện thể Topic này, xin nhắc nhở anh liệu mà xuất hiện và trở lại sân chơi đi nhé. Đi vắng lâu ngày nhà cửa đất đai bị cỏ dại mọc lên hơi nhiều rồi đó. Hihihi

Xinc chào Kimcương con chó của anh rất đẹp, em cũng mới bắt của anh Hải tanmai một con mới hôm mùng 9 tết hi vọng khi e cần nhờ anh tư vấn để được con chó đẹp như của anh. Em ở Hạ Long và rất muốn ở Quảng Ninh có nhiều Rott hơn nữa.

KimCuong

Active Member
Xinc chào Kimcương con chó của anh rất đẹp, em cũng mới bắt của anh Hải tanmai một con mới hôm mùng 9 tết hi vọng khi e cần nhờ anh tư vấn để được con chó đẹp như của anh. Em ở Hạ Long và rất muốn ở Quảng Ninh có nhiều Rott hơn nữa.

Chào manhduc_hl! KC rất sẵn lòng trao đổi với anh em về các kiến thức nuôi dậy chó. Nhưng kiến thức là biển rộng, chỉ có kiến thức của cá nhân mình thì nhỏ bé. Bạn cần trao đổi gì cứ đưa ý kiến lên diễn đàn, tại Vietpet còn có rất nhiều anh em có kinh nghiệm nuôi rott và cực nhiều cây đa cây đề về rottweiler có thể giúp đỡ được chúng ta.

Chúc chú Rott của bạn khoẻ đẹp và Vietpet Quảng Ninh sẽ nhiều Rott hơn nữa nhé! :-bd

Thân./.

Con này nhìn đẹp quá . Nó được mấy tuổi & đã đẻ được mấy lứa rồi hả bạn ?
Trả lời hộ KC cái : Theo mình biết thì bà cụ này cũng tương đối cao tuổi rồi bạn ạ ! cũng gần chục tuổi và cũng phải gần ngần đó lứa con rồi , tuy nhiên bà cụ này khả năng sinh sản vẫn còn rất tốt , có thể cho ra thêm nhiều lứa con nữa , mà lứa nào cũng hơi bị chuẩn =))=)):beer

HOhangbac

Member
mà đã chuẩn không cần chỉnh, nói chung là hơi bị đẹp đấy chúc KC ngày càng cung cấp cho anh em những lứa đẹp như Zoro

KimCuong

Active Member
Hihihi, cảm ơn bác nhocphuquoc đã trả lời thay KC! Bác thật vui tính và cũng biết rất rõ về Zorro của em. Hihihi

Chính xác và cũng có chút không chính xác, hihihi. Zorro mà 10 tuổi và đẻ 10 lứa rồi thì làm sao có thể là Zorro nữa ạ. hihihi

Cảm ơn bác nhé! hihihihi

Zorro nhìn phong độ quá anh nhỉ!2 em chihauhua thì sao rồi anh bọn chúng vẫn khỏe chứ anh?

anh kim cương àh, thấy người ta bảo nuôi mấy em rott này tốn kém lắm hả anh, em cũng mới để ý đến loại này nên chả biết thế nào:new::new::new:

KimCuong

Active Member
anh kim cương àh, thấy người ta bảo nuôi mấy em rott này tốn kém lắm hả anh, em cũng mới để ý đến loại này nên chả biết thế nào:new::new::new:
Loại nào cũng tốn kém và cũng có thể không tốn kém bạn à. Đó là tuỳ vào khả năng chăm sóc em nó của bản thân mình thôi. :D

Nhưng thoe hiển ý của KC và tất cả mọi người đã biết, thì chú chó phải được hưởng đầy đủ các điều kiện vốn có của nó thì chú chó ấy mới có thể có được những gì mà mình mong muốn. Và nếu để có được đầy đủ các điều kiện đó thì đúng là tốn thật đó bạn à. Hihi

anh kc ơi zozo nhà anh vẫn xinh gái ghê dù dã cho ra nhiều con cháu.em dang dợi zozo nhà anh dẻ dể em dặt gạch 1 em.

KimCuong

Active Member
anh kc ơi zozo nhà anh vẫn xinh gái ghê dù dã cho ra nhiều con cháu.em dang dợi zozo nhà anh dẻ dể em dặt gạch 1 em.
Hihihi, cảm ơn bạn. Cũng may mắn mà mấy nhóc con của Zorro nhà tớ đều được anh em đang nuôi nấng rất thích và yêu quý. Còn chuyện chờ đợi thì đúng là nhiều khi cũng khó nói thật, hihihi. Nhưng biết đâu đấy nhỉ? ;)

vâng.biết dâu em lại co cơ hội dược chăm sóc 1 dứa con của zozo.em dang rất nóng lòng chờ ngày zozo dẻ.hehe.em sẽ là ngươi dăt gạch dâu tiên luôn