• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin ra mắt gia đình HNRC

canada899

Em xin gửi lời chào tới các anh, chị , cô chú trong đại gia đình HNRC.
Em là Phong, 24 tuổi. Hiện giờ em đang nuôi 1 chú Rott 4 tháng 10 ngày tuổi. Đây là lần đầu tiên em nuôi Rott nên em chưa có nhiều kinh nghiệm, hy vọng sẽ được các anh, các chú chỉ bảo thêm nhiều kinh nghiệm.
Dưới đây là hình ảnh của Rott nhà em. Tên nó là Psy (pitxi). Mọi người cho em hỏi luôn là 2 chân trước của Psy như vậy có bị gọi là cong không ạ, em không biết lớn lên chân nó có thẳng ra được không. Hiện giờ Psy 18kg và đang thay răng.

svdhktkt

chào bạn. chân cún nhà bạn như thế này là đang có vấn đề đấy nếu không khắc phục cho cún lớn lên sẽ vẫn vậy. bạn nên đọc nhiều và nhờ những người có kinh nghiệm chỉ giáo nhé.m cũng chỉ biết sơ sơ nên góp ý bạn nvay thoi :D

canada899

Cám ơn bạn nhiều nha. mình mua cún lúc chưa có 1 chút kinh nghiệm nào cả. giờ buồn quá. lo lắng nữa. hix

mr.vinh

Member
Chào bạn. Chân như thế này là có vấn đề rồi, bạn cần tăng cường canxi, kết hợp vận động và phơi nắng nhiều nhé ...

hungnđ

Member
chú vinh béo bảo cho ăn một can xi măng à thế thì phải chộn nước rồi mới phơi nắng chứ:)):)):)):))

canada899

Các anh cho em hỏi nếu khi trưởng thành, chân chó có đỡ đi được phần nào không ạ? chân nó chỉ xấu hay có giảm đi sức mạnh của chân không ạ. vì em muốn cho nó đi huấn luyện để về làm chó giữ xưởng. nhà em có 1 cái xưởng mà bọn đạo tặc nó hoành hành quá :((