• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin mọi người tư vấn giùm ạ

rasx2610

Member
Em xin chào tất cả các bác từ bắc vào nam ạ,

Sau một thời gian dài tìm hiểu về các giống chó thuần chủng, thì e thích nhất các em dòng apbt-pitbull, am staff, bully (type classic và XL). Vốn là e định rước 1 et pitbull hoặc staffy hoặc bully về nuôi, nhưng khổ nổi e sống ở TpHCM, trong này thì đa số mọi người chơi bully type pocket, loại lùn tịt thịt lủng lẳng, e thì e không thích thể loại này, e thích cơ bắp thon gon như pitbull hoặc bully type classic với XL thôi. Bully classic với XL thì ở TPHCM không ai bán, pitbull với staffy càng ít. Nên e lập topic này, mong tìm được anh chị hoặc bạn nào trong TpHCM, chơi các dòng chó pitbull và staffy. Mong nhận được sự tư vấn giúp đỡ từ các ace, để sớm có thể sở hữu được 1 e pit hoặc staffy. Em thì không thích chó chọi, tiêu chuẩn chó của e là phải không quá dữ, không được hung dữ với người, thân hình cơ bắp, gọn gàng.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ tư vấn từ các bậc tiền bối đi trước trong club này, nếu các bác ở ngoài bắc có nhã ý muốn giúp đỡ em thì em cũng rất biết ơn các bác, rất mong nhận được sự tư vấn từ các bác.