• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin giúp. Tin tin nhà mình nôn ra nước màu trắng có mùi khó chịu, hơi thở rất hôi

xharu.panx

con Tin Tin nhà mình mới dc 3 tháng tuổi, mấy ngày nay nó bỏ ăn, chỉ nằm 1 chỗ thôi. bị nôn rất nhiều ra chất dính màu trắng mùi khó chịu, hơi thở có mùi rất hôi,. hix (trước Tin tin rất hay chạy đi chơi, và mình nghĩ nó ăn bậy gì cũng nên)

Mình đã ra thú y và họ tiêm cho thuốc chống nhiễm khuẩn đường tiêu hóa. mình cũng cho tiêm thêm cả thuốc bổ, vì nó chả ăn gì mà. 5 ngày rồi mà ko thấy nó đỡ gì cả và nó còn yếu đi nhiều.

Bạn nào biết bệnh này xin giúp mình với. nên tiêm cho nó thuốc gì bây h,làm sao cho Tin Tin nhà mình khỏi đây.

úh a úh ớh

Bạn xem lợi nó có nhạt màu đi không nếu màu nhạt đi và hơi thở hôi kèm nôn nước dãi trắng thì nên cẩn thận với bệnh giun móc ở chó đấy

xharu.panx

May ghê, tin tin nhà mình khỏi rồi sau 9 ngày chăm chút. Nhưng h mình mới post cách chữa, có thể giúp dc mốt số bạn sau này.^^

Mình vẫn kiên trì tiêm thuốc chống nhiễm khuẩn đường tiêu hóa, + thuốc bổ( thuốc bổ của người ạ). Sau 4 ngày tiêm liên tiếp Tin Tin vẫn ko đỡ gì, và vẫn ko chịu ăn gì, ăn được một tí là lại nôn. đến ngày thứ 5 mình nghĩ phải cho Tin Tin ăn gì đó. Mình đun cháo thật loãng rồi trộn với viên thuốc chống nôn. Mình phải cậy miệng rồi đổ cháo vào cho nó, nó giẫy khiếp lắm nên các bạn trói chân chó lại nhé. Cứ đổ như thế được 3 ngày thì lấy Tin tin tỉnh táo hơn chút, bắt đầu đi được. đến ngày thứ 9 thì thấy nó nhanh nhẹn hơn hẳn, ^^. May quá, em tin tin thoát nạn. :">:">:">

chunli

huhu bạn ơi Chunli nhà mình cũng bi như Tin tin nhà bạn rồi. Giờ mình phải làm sao?
Buồn quá.