• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin các bậc tiền bối xác định giúp đây có phải là Béc-giê không ạ?

vietanhneo1

Hôm vừa rồi nhà em vừa bị trộm viếng thăm,mất bao nhiêu của,mà con chó ta ở nhà không hề báo động gì cả,em giận quá nên đuổi nó đi mất tích rồi,nay em tính mua Béc-giê về trông nhà cho nó yên tâm,và có con này của nhà hàng xóm rất hay chạy sang chơi với em,xin nhờ các bác xem giúp đây là giống chó gì và nuôi có ổn không ạ?
Nó là chó con vừa biết ăn cơm,thấy chủ của nó bảo là...Béc-giê Nga :worried:

Ảnh nhỏ thì các bác Click vào xem rõ hơn nha, không hỉu sao em không post hình lớn được như các bài khác ạ ! Thanks các bác !!!

phamhuyhoang

Active Member
vài chục đời trước nó người ta mới gọi là béc giê Nga bạn ạ^_^ còn nếu đặt tên nó là béc giê thì nó là béc giê

vietanhneo1

Vâng thế các bác cho em hỏi giờ mua một chú Béc-giê con đã biết ăn cơm và tiêm phòng đầy đủ thì bao nhiêu tiền ạ, và mua ở những chỗ nào ạ, e ở Hà Nội xin cảm ơn các bác trước !!!

phamcpc

Member
Ở HN thì thiếu gì GSD hả e!! E định mua tầm 2-3 tháng (bố mẹ đẻ ở VN) thì tầm <5 triệu, còn bố mẹ nhập hoặc có bố hoặc mẹ nhập thì >5t. Đặc biết bố mẹ nhập và có giải thì giá cao và rất cao. Cái đó chắc ngoài tầm của e!! Còn con này a thấy e cứ hỏi cả ở VD lẫn VP là rất không hợp lý! Chắc e còn nhỏ nên chăng chỉ cần nuôi giống chó lai như vậy là được rồi! (ý kiến cá nhân) nếu mạo phạm xin bỏ qua!! Để tránh bị các chú các bác các anh chị e trên diễn đàn có ý nghĩ ko tốt về thành viên mới!! Chúc năm mới hạnh phúc!

vietanhneo1

Dạ vâng xin cảm ơn anh chị em đã ghé qua xem hình,con này là của nhà hàng xóm mà,em đã hỏi xin được Becgie con rùi ạ,con Bec cái của nhà anh rể em tháng sau là đi nhảy lấy giống rùi.Giờ đang chờ để có chó con nuôi mà thấy sốt ruột quá,hị hị

Vâng xin cảm ơn quý anh chị em đã ghé qua xem hình,con này là của hàng xóm cạnh nhà em mà.Em đã xin được Béc-giê con rùi ạ,ông anh rể em có con Bẹc cái chuẩn bị đi lấy giống rồi,giờ chờ chó con để nuôi mà em sốt ruột quá,hì``

emily_vn

Member
Con này là béc giê Việt Nam bạn ah! Chắc ông cố nó là béc giê Nga, còn bà cố là VNmese dog!

Em này là Berger made in Viet Nam thuần chủng,không phải dùng để chăn cừu mà để chăn vịt :))

lovebibo

Member
To vietanhneo1 : Sao bạn nỡ lòng đuổi con cún của bạn đi, mình nuôi chó để làm bạn chứ đâu phải là osin. Bạn có nghĩ đến nó bị đuổi đi như vậy sẽ rất buồn không có nhà ở và có thể bị người ta bắt ăn thịt rồi. Như vậy đâu có gọi là yêu chó.

phamcpc

Member
Em này là Berger made in Viet Nam thuần chủng,không phải dùng để chăn cừu mà để chăn vịt :))
E nó không chỉ chăn vịt mà còn chăn gà trông nhà đó! Có điều dọa một cái là chạy biến!! :)):)):)):)):)) =))=))=))=))

vietanhneo1

Xin thông báo là con chó ở hình trên sáng hôm qua cũng đã bỏ chủ của nó mà đi rồi,mất tích không dấu vết ................................
Biết thế em nhận nuôi nó có phải là không phải chịu cảnh thả rông không =)) =)) =))

phamcpc

Member
Thôi rồi! HUHUHUHUHU!!
Nó đoán trước tương lai của nó rồi! Thôi nó thà chấp nhận cảnh tha hương cầu thực hơn ở nhà chủ .. vô tắc trách rồi!
Quả là cún khôn!!
Tiếc thật đó nghe!