• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin các bác giúp em với.....

sonlinh090309

Hiện nay e đang nuôi 1 cún đc 3 năm tuổi và đang mang thai...
Như tiêu đề xin giúp đỡ e mong mọi người giúp đỡ e với ạ.Con cún nhà e hiện đang mang thai đc gần 2 tháng.e có đi bắt thêm 1 cún con về để nuôi thêm và cả 1 bé mèo nữa.nhưng về nhà cứ nghĩ là con cún mang thai kia sẽ mừng vì có bạn.nhưng nó toàn cắn với gầm gừ bé mèo và cún mới.e nghĩ chắc nó đang mang thai nên mới vậy.các bác xem có cách giải quyết nào cho cún nhà e hòa thuận với bé mèo và cún mới đc k ạ.e xin nhờ các bác.E xin cảm ơn ạ

kashus

Thì để nó đẻ xong đi đã, Chó mèo muốn hòa thuận cần thời gian bạn ạ, không vội đc đâu :D

Hiện nay e đang nuôi 1 cún đc 3 năm tuổi và đang mang thai...
Như tiêu đề xin giúp đỡ e mong mọi người giúp đỡ e với ạ.Con cún nhà e hiện đang mang thai đc gần 2 tháng.e có đi bắt thêm 1 cún con về để nuôi thêm và cả 1 bé mèo nữa.nhưng về nhà cứ nghĩ là con cún mang thai kia sẽ mừng vì có bạn.nhưng nó toàn cắn với gầm gừ bé mèo và cún mới.e nghĩ chắc nó đang mang thai nên mới vậy.các bác xem có cách giải quyết nào cho cún nhà e hòa thuận với bé mèo và cún mới đc k ạ.e xin nhờ các bác.E xin cảm ơn ạ
chó mang thai thường hung dữ hơn bình thường vì nó muốn bảo vệ con mình mà, điều đó sẽ còn tiếp diễn sau khi con nó ra đời đó, nhà mẹ chồng mình có con chó mới đẻ, mỗi khi mình mang chó nhà mình sang chơi đều bị con kia gầm gừ kinh lắm, bạn nên tách nó với em cún và em mèo kia ra kẻo 2 em ý bị vạ lây thì tội nghiệp.