• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin các bác cho ý kiến dùm chú chó của em ! bé ken!

sontho

Chú này em mua được khoảng 1 tuần nhưng em thấy lông nó dài và không được mướt cho lắm xin các bác chỉ dùm em cách nào để khắc phục tình trạng trên ,! Cảm ơn nhiều !!!

catsamac

Member
Mình thấy chó của bạn cũng được đó chứ! Chó PQ đâu phải đúc ra từ một cái khuôn do con người làm ra đâu!

Nếu nó khôn ngoan, nhanh nhen và mang lại niềm vui cho bạn thì ok rồi. Bác cứ chăm sóc nó tốt chắc nó sẽ không phụ lòng bác đâu! Bản tính nó là trung thành mà!

Lấy vợ, làm nhà, đẻ con đã tính toán chán rồi mà vẫn còn vô số cái không ưng ý nữa là!

Chúc may mắn! Lúc nào có chuyện vui hay có suy nghĩ gì thì bạn post lên diễn đàn chia sẻ với mọi người nha!

chó lông chưa đẹp vì nó là chó non , còn phải thay lông một đợt nữa mới đẹp đc bạn ạ . Chăm chỉ bồi bổ chỉ đến cuối năm mùa thay lông là trông mỡ màng ngay thôi , ko phải lo đâu !

Raurau

bác sontho có thể chụp gần 1 chút cho mọi ng xem xoáy với màu lông đi...............

ilovelove

Member
bạn nên có 1 khẩu phần ăn hợp lý là em nó sẽ khác ngay thôi bạn ạ>>>VD :7 h cháo sữa +1 quả trứng .12h cháo sữa +thịt băm 17h cháo sũa +thịt băm .22h cháo sữa+1quả trứng bạn cứ thư xem em nó thế nào nhé thân.....

Songbac

.....................
@sontho: Chó của bạn còn nhỏ nên lông chưa mướt do chưa thay lông, bạn cứ chăm sóc theo anh em chỉ dẫn một thời gian sẽ thấy khác ngay.
Còn lông dài thì chịu, ngoại trừ bạn mang ra hiệu làm vài đường Tông-đơ cua 1 phát là ổn luôn :D

P/S: chó ăn được cơm rồi mà bạn vẫn cho Cháo-sữa-thịt-trứng hả bạn, như mình chẳng có tình yêu chó Vô bờ bến được như bạn :) Khẩu phần ăn ngang thằng ku nhà mình :-bd
ĂN: Yes or No, đói ăn tất, con nào đòi hỏi cao ----> OUT luôn bạn à
bạn nên có 1 khẩu phần ăn hợp lý là em nó sẽ khác ngay thôi bạn ạ>>>VD :7 h cháo sữa +1 quả trứng .12h cháo sữa +thịt băm 17h cháo sũa +thịt băm .22h cháo sữa+1quả trứng bạn cứ thư xem em nó thế nào nhé thân.....

Songbac

.....................
@sontho: Chó của bạn còn nhỏ nên lông chưa mướt do chưa thay lông, bạn cứ chăm sóc theo anh em chỉ dẫn một thời gian sẽ thấy khác ngay.
Còn lông dài thì chịu, ngoại trừ bạn mang ra hiệu Cắt tóc làm vài đường Tông-đơ cua 1 phát là ổn luôn :D

P/S: chó ăn được cơm rồi mà bạn vẫn cho Cháo-sữa-thịt-trứng hả bạn, như mình chẳng có tình yêu chó Vô bờ bến được như bạn :) Khẩu phần ăn ngang thằng ku nhà mình :-bd

sontho

cám ơn các bác đã chỉ dạy !!! đễ lần sau post hình xoáy và lông cho các bác xem nhá !! thân !!!!!

sontho

xin cho ý kiến chó cũa em ! bé ken ! phần II

hình có hơi mờ các bác thông cảm thanks nhiều lắm !!!!!!

sontho

chài bác ilovelove ơi ! buỗi sáng em còn không có mì gói ăn nữa mà bác keu em cho chó ăn cháo sữa + trứng gà ! chắc em bán nhà nuôi nó quá ! ặc . . . . . . .

misszen

Member
Hic sao mà khẩu phần nó cầu kì thế ạ?:yawn:cái này chỉ dành cho chó con thui hả bạn:confused:

CookySaigon

Member
Còn lông dài thì chịu, ngoại trừ bạn mang ra hiệu làm vài đường Tông-đơ cua 1 phát là ổn luôn :D

ok em cũng dồng ý quan diểm....về lông ,lo gì.trăng dến rằm phải tròn...ăn hả:chó nhà em KHOÁI ĂN SANG như diên

anh_nhut26

Member
chào bác son_tho! thấy bé Ken của bác hết bi bệnh rồi lại bị té mình nghĩ chắc tại son_tho đặt cái tên hơi quá hớp với nó rồi hay là tôi đề nghị bác nên đổi tên là BGI hay dữ lắm là TIGER sẽ hợp hơn đó.hi.hi. Biết đâu sẽ dể nuôi hơn.....

amatuer

Cho ăn uống đều độ và ngon lành vào thì chắc chắn chó sẽ đẹp thôi bạn. Nếu ăn uống không đều độ và không đủ chất thì nhìn chó chẵn ra gì đâu. Đó là lý do tại sao mà để được chú chó xem cho vừa mắt thì công chăm sóc và tiền nuôi nó không ít đâu bạn. Đó là chưa kể chó con không được đẹp và khôn ngoan thì không sướng đâu.

tuongcop

bạn có 1 chú chó có đôi tai đẹp thật . nó đã được bao nhiêu tháng rồi vậy bạn??