• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xem Tướng Chào Mào

lehai999

Mình nuôi con chào mào này được 2 năm. Rất siêng hót, từ sáng đến tối luôn. Tiếc là nơi mình sống ít người chơi chào mào nên khong biết cu em đá đấm thế nào. Pro nào có kinh nghiệm xem tướng bói hộ tương lai em này.

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
chim của bạn đẹp quá, chúc mưng ban nhé, ức to , họng to, mào đứng, chỉ tiẹc là không được nghe giọng cua em nó

Hoa Hồng

Tướng chim của bạn cũng đẹp đấy, nhưng bạn phải nuôi từ 3 con trở lên nó mới xung.

cuongnguyen84

đẹp quá, bạn ở đâu mà lại bảo không có ai chơi cùng vậy, nếu ở HN thì nhiều điểm zãi chim chào mào mà bạn,

CENTIMET

Member
chú chim của bạn thuộc dáng rất đẹp!
Mào cao , dầy
Sắc đỏ mạnh mẻ ở tách và phần che bộ phận sinh dục ==> một chú chim rất có tính đầu đàn.
Chân đen bóng , móng ngắn ( thường gọi là móng mèo rất dể cho việc chăm sóc , ít khả năng bị rớt móng trong khi đấu đá hoặc chụp lồng )
Ngực khá nở nang , kiềng dầy , sâu vừa phải ...nếu kiềng càng sâu đụng vào nhau thì vô cùng quý
Họng to trắng đẹp kèm với đuôi xếp gọn gàng chứng tỏ chú chim đã rất thuần thục

Về căn bản thì chơi chim chào chào gồm hai hoặc nhiều yếu tố kết hợp lại mới có thể thưởng thức trọn vẹn được thú chơi

Dáng chim đẹp

Giọng chim hay

Lồng chim có giá trị thẩm mỹ cao ( tay nghề chạm trổ của người nghệ nhân và mức độ tinh tế kết hợp ở phụ kiện và hiểu tích lồng như việc thể hiện gu và giá trị của người chơi.v.v.

Thú bẩy bắt chim trận
..v.v

có vài ý kiến chia sẻ cùng bạn , nếu có gì chưa đúng bạn bỏ qua.

nhà mình cũng có vài em chào mào giọng Hóc Môn bạn có thể xem và giaolưu
ở đây
http://www.youtube.com/watch?v=XE0-J6DT294
http://www.youtube.com/watch?v=FLUlZIst8Pw

thân ái
Centimet

hoangthuy

Member
các bác pro về chim chào mào cho em hỏi là con chào mào nào mà mào của nó có điểm màu trắng thì có quý hiếm ko ạ.Mong mọi người chỉ bảo,đang thắc mắc quá(xin lỗi bác chủ topic,em hỏi ké 1 câu):D

thais_sown

chim đẹp ghê ức rộng mồng dựng đứng cao cầu chút nữa thì ok giọng kép nữa là tiền trịu

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Mình nuôi con chào mào này được 2 năm. Rất siêng hót, từ sáng đến tối luôn. Tiếc là nơi mình sống ít người chơi chào mào nên khong biết cu em đá đấm thế nào. Pro nào có kinh nghiệm xem tướng bói hộ tương lai em này.

Tôi không hiểu về chào mào nhiều nhưng qua tấm hình này thì chỉ riêng phần tách đỏ và dưới hậu môn mầu rất đỏ (chào mào *** đỏ) chứng tỏ 1 điều người chủ chăm rất tốt chế đõ ding dưỡng hợp lí ,dáng là một phần tất yếu ngoài ra chất dọng độ sung... Ngoài bắc phong trào chơi chào mào không phát triển như miền Trung ,Nam nên một số ngươi nuôi 1-2 năm tuổi lồng thì thành (chào mào *** nghệ:):):))

Bác cho vài cái file về dọng nó ae thưởng thức cho đỡ nghiền.