• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xem người Nga huấn luyện chó nghiệp vụ

minhcuong

Active Member
Hôm nay trong kênh YouTube của mình, thấy có một bạn Nga đăng ký, tò mò vào xem video của đ/c Nga này thấy hóa ra là một cảnh sát huấn luyện chó nghiệp vụ.

Tình hình là các bạn Nga huấn luyện chó nghiệp vụ có vẻ không được mạnh lắm. Cảm nhận cá nhân của mình. Người Nga có lẽ tụt hậu rất xa so với các nước Tây Âu khác về khoản huấn luyện chó nghiệp vụ

http://www.youtube.com/watch?v=c7q7it9om24

Bà con xem bàn tán thêm cho đỡ rét nhé. :D

Shakhi Viet

Active Member
Trên tiêu đề của phim, họ đã thú nhận rồi mà anh Cường.
Chắc do các chuyên gia giỏi đều đi kiếm tiền ở các nước lạc hậu, như ông Alex sang VN chẳng hạn. Để lại học trò huấn luyện chó trong nước

WOLF-BROS

Member
Hôm nay trong kênh YouTube của mình, thấy có một bạn Nga đăng ký, tò mò vào xem video của đ/c Nga này thấy hóa ra là một cảnh sát huấn luyện chó nghiệp vụ.

Tình hình là các bạn Nga huấn luyện chó nghiệp vụ có vẻ không được mạnh lắm. Cảm nhận cá nhân của mình. Người Nga có lẽ tụt hậu rất xa so với các nước Tây Âu khác về khoản huấn luyện chó nghiệp vụ

http://www.youtube.com/watch?v=c7q7it9om24

Bà con xem bàn tán thêm cho đỡ rét nhé. :D
1 cái clip về 1 vài con chó thì làm sao có thể nói về trình độ huấn luyện của 1 nước được hả anh?
ai dám bảo các nước khác con chó nào đi thi cũng chuẩn cũng đạt? người ta không post thì đâu có nghĩa là không có đâu
nói nga huấn luyện chó nghiệp vụ không mạnh thì em nghĩ anh nhận định hơi vội vàng và chủ quan rồi :)

Scoobydoo

Member
hoặc có thể đơn thuần người ta muốn kết bạn nên đưa clip lên để giới thiệu về họ.

minhcuong

Active Member
Thêm một màn biểu diễn chó nghiệp vụ, mình đánh giá khá vụng về, thiếu logic :D

Tội phạm bắn lái xe xong, không lái xe đi ngay, nán lại chờ chú chó GSD chạy loanh quanh để tìm đường vào xe, để cho nó cắn mình. Có súng thấy chó cắn mà không làm phát giữa trán nó.
Màn biểu diễn chó nghiệp vụ của bạn Rumani.
http://www.youtube.com/watch?v=BEPIu48P7ao

không bằng bé gấu cộc anh nhỉ ? theo em có thể chó non hoặc mới huấn luyện ,(hoặc do binh nhì mới ra trường đào tạo ) ?
2 cái này nó làm ở huyện anh ạ (không phải hàng trung ương ?)
3 thời kì xô viết khổ quá (người ta coi bánh mỳ hơn cả trồng giấy khen là các bác đủ biết ) cộng với khí hậu cực lạnh ,nhu cầu bảo vệ (to dữ cao hơn đánh hơi ) ,nên đàn chó thoái hóa không có tiền đầu tư nên tụt hậu .Em nghĩ chó chống biệt kích ngày xưa là do nga trung tài trợ (chuyên gia thì cũng do họ đào tạo hộ mình cả nên trình độ không kém đâu ? ?)

minhcuong

Active Member
Nói chung trên bản đồ huấn luyện chó nghiệp vụ, người Nga chưa bao giờ có tên cả.
Đức - Pháp - Bỉ là 3 nước có truyền thống tốt nhất.
Anh đi theo dòng chó quý tộc đi săn, show, chó cảnh
Mỹ thì chạy theo mốt thời thượng: show - chó cảnh. Được cái người Mỹ nhiều tiền, sáng tạo, học nhanh, lại có nhiều cơ hội ứng dụng thực tế nên chó nghiệp vụ Mỹ khá tốt.

Gần đây nổi lên có Ixarael, Trung Quốc huấn luyện có nhiều cách sáng tạo rất hay, hiệu quả nhưng họ rất dấu nghề.

Shakhi Viet

Active Member
Thêm một màn biểu diễn chó nghiệp vụ, mình đánh giá khá vụng về, thiếu logic :D

Tội phạm bắn lái xe xong, không lái xe đi ngay, nán lại chờ chú chó GSD chạy loanh quanh để tìm đường vào xe, để cho nó cắn mình. Có súng thấy chó cắn mà không làm phát giữa trán nó.
Màn biểu diễn chó nghiệp vụ của bạn Rumani.
http://www.youtube.com/watch?v=BEPIu48P7ao
Có súng mà không bắn chó, hoặc là tội phạm này gốc việt, trước khi di cư sang Nga, hắn tham gia vietpet, thường viết comment phản đối cách hành xử bạo lực đối với chó :D. Hoặc là, cú cắn đầu tiên, con GSD nó ngoạm vào tay cầm súng nên súng bị rơi :D.

Có súng mà không bắn chó, hoặc là tội phạm này gốc việt, trước khi di cư sang Nga, hắn tham gia vietpet, thường viết comment phản đối cách hành xử bạo lực đối với chó :D. Hoặc là, cú cắn đầu tiên, con GSD nó ngoạm vào tay cầm súng nên súng bị rơi :D.
bác nói thế dân ta tốt quá .Em thấy họ là người tây dương yêu thương động vật đụng là đi tù như chơi nhất là bắn con này thì bay "sao " luôn .Còn dân việt hội việt nam ngày xưa sang nga (thật 100%) nhớ về quê hương (cảm dộng quá ) cùng cái bụng đói (khổ ghê vốt ka thì có rồi :drooling:) thấy chó hoang chạy nhông nhông thế là ..........:-" .Dân tacó tính cộng đồng miếng ăn hay chia nhau thế là gọi thêm mấy ông nga cho có bạn có bè nhân tiện giới thiệu văn hóa ẩm thực việt nam =)) ăn uống no say lỡ miệng nói là con ........:shame on you: hội nga dồng loại móc họng đi 1 mạch .Từ đó các bác đóng cửa bảo nhau cấm có giới thiệu .............