• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vui lòng chỉ giúp em nơi xây nhà cu!

khen2009

em đang cần xây 1 nhà cu bài bản mà ko biết thợ nào giỏi hết xin anh em chỉ giúp cho có gì xin hãy gọi cho em 0907070077

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi khen2009,
Nói rõ hơn việc "xây nhà cu" của em đi! Kích thước, vật liệu, vị trí, hình dáng yêu cầu ... :) !

em đang cần xây 1 nhà cu bài bản mà ko biết thợ nào giỏi hết xin anh em chỉ giúp cho có gì xin hãy gọi cho em 0907070077

hii ...Em nay mới xuất hiện vậy không lên diễn đàn chơi , nhà cu là gì vậy em có phải là làm cái lòng lớn thiệt lớn để thả chim cu vào đó hã hiii

seal203

Member
Không phải đâu theo mình biết có 1 số khu vực kêu bồ câu là chim cu đấy

haaa..Minh mới hỏi em khen thì ra là muốn làm chuồng bồ câu giống anh big . Khen đến chổ làm sắt đặt làm 1 cái chuồng chim người ta đến ráp xong nhờ anh big thiết kế cửa ra vào hii

seal203

Member
Nếu bạn muốn đơn giản bạn mua lưới kẽm o 3cmx3cm khoảng 70.00/1m2. Bạn thiết kế sẵn chường trên giấy rồi tính chiều dài ra các tiệm sắt V lỗ đưa số liệu họ cắt sẵn về chỉ cần bắt vít thôi cực kì đơn giản mà dễ tháo lắp chứ làm mà ra tiệm sắt làm hơi bị phê đó nha. Tiền công cao mà chuyên chở hay thi công cũng rất cực. Thêm vào đó do bạn mới làm lần đầu nên sẽ có những cho chưa vừa ý lúc đó lại không khắc phục được.
PS : Bạn có thể phác hoạ ý tưởng và kích thước thực tế chuồng chim của bạn rồi sau đó đi off với anh em, nhờ anh em góp ý thêm thắt vào những kinh nghiệm xương máu rồi sau đó hãy thực hiện. chúc bạn có 1 chuồng chim như ý!

Chấn PG

Member
Chắc có lẽ khen bận anh hoàng dương à :D. Cửa tự động có hình sẵn rồi đó bạn vào mục lục tìm lại coi qua đi cửa chuồng sắt ở ngoài bạn cắt lại kết hợp với phần cửa mà bạn thiết kế sao cho đẩy vào được nhưng đẩy ra không được là ok ;).

khen2009

hihi, sorry mấy anh nha, tại dạo này lo làm chuồng nên không có thời gian lên diễn đàn!

mới ghé qua căn cứ của khen , sắp tới khen toàn nuôi bi đua không đó các bạn ơi căn cứ chưa hoàn chỉnh lắm mà củng hoành tráng lắm đó mấy bạn hà hiii

Chấn PG

Member
Nuôi Bi đua hả anh :sick:, có lẽ "mơ" nhiều quá chăng? =)) Bi làm sao mà đua được anh taitainunu? :sick:bó tay thiệt :sick:.

hiiiii ai biết , đua với chim nhà mà có đem đi đua đâu nói đúng hơn là nuôi bi thả hii.......

Chấn PG

Member
hehe em tưởng đâu bên khen nuôi Bi đua chứ =))thấy anh nói nuôi Bi đua, tính ghé chạy coi thử ra sao hehehe :D

seal203

Member
hehe em tưởng đâu bên khen nuôi Bi đua chứ =))thấy anh nói nuôi Bi đua, tính ghé chạy coi thử ra sao hehehe :D
Còn anh thì tính cò măng thu 1 số chim bi của các anh em để bán cho Khen, chắc chắn đắt hàng